Tâm Sự Về Một Mối Tình Đã Từng ... !! 2024 | ID: 47426

User ID
172315
Like
10
TBD
0
hai đứa mình từng quen nhau rất lâu trước khi quyết định cưới nhau và ở tới hiện tại là 04 năm. Ngày xưa mình quyết định đi cùng người con gái này vì cảm động trước những sự chân thành cô ấy dành cho mình. Đã có giai đoạn vì sự chân thành của một người con gái mà mình từng rất yêu cô ấy. Đến khi ra trường được vài năm & công việc dần có sự ổn định thì hai đứa bắt đầu cưới nhau. Trước ngày cưới thì cũng chỉ nghĩ đơn giản là miễn là mình yêu nhau, gia đình chồng hay gia đình vợ dù văn hóa sống có khác nhau đi nữa thì cũng sẽ chẳng làm tình cảm phai nhạt. Nhưng đây chính là nhận định cực kỳ sai lầm và cũng là điều hối hận khi không tìm hiểu kỹ mà quyết định cưới nhau. Việc bất đồng văn hóa sống giữa người miền quê & người thành phố ( mình không có ý chê trách người miền quê hay người thành phố mà mình nói về sự bất đồng trong suy nghĩ ) làm cho khi gia đình nhỏ dù sống ở bên nhà chồng hay nhà vợ đều không thật sự thoải mái. Rồi mâu thuẫn trong cuộc sống hằng ngày xảy ra. Mình mới nhận ra một điều là 02 vc khác nhau quá nhiều về suy nghĩ, tính cách bản thân. Mình người gốc thành phố nên tính cách hướng ngoại, thích sự phóng khoáng, thoải mái & không ràng buộc, chuyện kinh doanh mình thuộc típ người suy nghĩ táo bạo và sẵn sàng học hỏi & áp dụng. Nhờ vậy công việc mình nếu tính ra không hơn những bạn cùng trang lứa nhưng mình tự tin là lứa tuổi của mình cũng không đến nỗi thua xa bạn bè. Còn vợ thì thuộc tiếp người dịu dàng, phụ nữ gia đình nhưng lại hay ghen ( khi ghen nói nhiều lời khá nặng nề ) & gia đình vợ lại thuộc típ người có lối sống rất thanh đạm nên không thích ồn ào. Vợ mình cũng thuộc típ phụ nữ ít ngoại giao nên thường tới lui trong gia đình là chính, định hướng kinh doanh thì luôn suy nghĩ cực kỳ an toàn, chăm con cũng vậy. Lâu dần mình lại nhận ra tình cảm nguội lạnh mặc dù cũng thử nhiều cách hàn gắn. Nhưng bức tường khoảng cách càng ngày càng tăng dần. Nhiều lần thấy vợ khóc khi nghe mình nói rằng tụi mình không hợp nhau nhiều thứ quá, không hiểu lại sao lại chọn yêu nhau. Mình không cầm lòng được, rồi cũng có một cái ôm, rồi cũng xảy ra chuyện đó nhưng cảm xúc không thăng hoa nhiều lắm. Mặc dù mình cũng là người nhu cầu cao trong chuyện ấy, nhưng có lẽ vì không tìm được tiếng nói chung nên không thõa mãn được. Rồi đầu óc mình lại có suy nghĩ hay là mình thử tìm một mối quan hệ khác để cải thiện cuộc sống. Những điều đó cứ hiện lên trong suy nghĩ mình nhưng mình vẫn chưa từng một lần dám thử. Không phải vì không có khả năng ( 2 vc ngoại hình đều rất ổn, cũng được nhiều người theo nhưng có lẽ do duyên số lại chọn nhau làm một nữa còn lại ) . Mình viết ra câu chuyện này chỉ để bày tỏ những suy nghĩ bấy lâu nay và cũng muốn chia sẻ một điều là: không phải người đàn ông hay phụ nữ nào lên tìm bạn tình đều là người lăng nhăng. Chỉ là họ không tìm thấy được tiếng nói chung trong mối quan hệ gia đình và họ cần một người đủ cảm thông, tâm sự, chia sẻ nhiều thứ trong cuộc sống và chắc chắn khi tình cảm đủ lớn thì chuyện quan hệ xác thịt là một phần thiết yếu và giúp cả hai gắn bó hơn nữa. Còn với mình vẫn có suy nghĩ ngoại tình. Nhưng chắc vẫn sẽ nằm trong 02 từ: Suy nghĩ. ^^. Một mẫu chuyện giành cho những bạn đã từng rơi vào trường hợp giống mình. Thanks everyone to reading my story !!

User ID
109342
Like
6
TBD
0
Cám ơn, bài viết rất chân thành, chào người bạn xa lạ! Lên đây k phải để ngoài tình? Nhưng có thể nó là mầm móng cho những mối quan hệ ngta thường gọi là ngoài luồng nhé hjhj. Thật ra mình cũng vậy lúc công việc rảnh hay lên đây đọc Góc tâm sự thấy cũng vui vui. Nhiều bạn tâm sự rất chân thành. Nếu buồn có thể zalo a e nc tâm sự chơi bạn nhé

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
171231
Like
84
TBD
5,200
Huynh nên qua chơi chung với Mr Lang Tu. Hai thánh đi ngoại tình còn ngụy biện.
Sống không được thì giải thoát. Thủ tục ly hôn đơn giản lắm. Dắt tay nhau đi đóng cái dấu là xong:rolleyes:
Nếu ly hôn đơn giản chỉ là thủ tục thì đúng là nên dắt nhau ra tòa thật... Mình đồng cảm với bạn. Và tán đồng 80% quan điểm của anh Phạm Sang...

User ID
172315
Like
10
TBD
0
Mình thấy gia đình bạn rất hợp mà. Vk con nhà gia giáo, sống nề nếp, an toàn cẩn thận, đó là chuẩn mực phụ nữ gia đình mà bất cứ người đàn ông nào cung ao ước. Còn bạn thì năng động tháo vát đảm đang, có trách nhiệm, đó là mẫu người ck tốt. Còn chuyện giường chiếu thì vk ck sống lâu có thể bạn sinh ra cảm giác nhàm chán, mất dần hứng thú. Nhưng đó chỉ là tình dục, mình nghĩ bạn nên chăm sóc tôt gia đình, thích ngoại tình tìm cảm giác mới thì cứ thử., đừng bao giờ so sánh vk và người tình., người tình có sự hấp dẫn của người tình, vk có sự đầm ấm của vk. Phải xác định rỏ điều đó. Vk bạn chính là người vk bit bao người đàn ông ao ước, tôi nghe bạn kể về vk mà tôi thèm cướp đây. Lo mà giữ nhé
Cám ơn bạn đã nhắc nhở !! Đôi khi ngột ngạt quá nên mình muốn có không gian riêng thôi. Có câu lạt mềm buộc chặt. Đừng cố gắng trói buộc quá mình nghĩ sẽ ổn ^^.

User ID
172315
Like
10
TBD
0
Cám ơn, bài viết rất chân thành, chào người bạn xa lạ! Lên đây k phải để ngoài tình? Nhưng có thể nó là mầm móng cho những mối quan hệ ngta thường gọi là ngoài luồng nhé hjhj. Thật ra mình cũng vậy lúc công việc rảnh hay lên đây đọc Góc tâm sự thấy cũng vui vui. Nhiều bạn tâm sự rất chân thành. Nếu buồn có thể zalo a e nc tâm sự chơi bạn nhé
Cám ơn bạn !!

User ID
172315
Like
10
TBD
0
Ah. Có thể vk bạn cũng đang có cảm giác giống bạn, cũng thấy bạn là một người ck tốt, cũng đang suy nghĩ kiếm một người tình để vuốt ve tâm hồn của cô ấy,. Mình gặp rất nhiều phụ nữ có ck thành đạt, đẹp trai, ga lăng nhưng vẫn ra ngoài tìm người tình. Cô ấy biết chồng cô ấy giỏi giang, có trách nhiệm, nhưng cả hai thiếu lửa trong tình dục, hoặc ko thấy hòa hợp trong một số chuyện., nếu có cơ hội cô ấy cũng tìm một người tình bí mật,. Ở trên diễn đàn này cũng có rất nhiều cô gái như thế.... Chúng ta là đàn ông, hãy sống như một người đàn ông. Hihi. Ra ngoài xã hội đầu đội trời chân đạp đất ngẩng cao đầu vươn lên, về nhà thì sống có trách nhiệm với vk với con với gia đình. Hư hỏng xíu ko sao, chỉ cần bí mật. Hihi. Đối với phụ nữ mình cũng nghĩ như vậy, ở nhà phải chu toàn trách nhiệm với ck con, với gia đình,!!! Lâu lâu hư hỏng sa ngã xíu cũng không sao, nhưng phụ nữ thì càng phải tuyệt đối bí mật...
Mình hoàn toàn đồng ý với suy nghĩ của bạn. Đàn ông đôi khi cũng có cái chất hoang dại nó ngấm vào trong máu. Nhiều phụ nữ lại muốn thuần chủng cái chất đó. Nhưng càng cố gắng thuần chủng họ lại càng thất bại. Đàn ông có thể lãng tử phong lưu, nhưng ở gia đình thì phải có trách nhiệm gánh vác những chuyện trong gia đình. Đừng để ăn chơi rồi bỏ bê về lại tan nhà nát cửa

User ID
172315
Like
10
TBD
0
Nếu ly hôn đơn giản chỉ là thủ tục thì đúng là nên dắt nhau ra tòa thật... Mình đồng cảm với bạn. Và tán đồng 80% quan điểm của anh Phạm Sang...
Nếu dễ dàng li dị quá thì mình đâu cần tâm sự. Hi. Việc li dị người khổ nhất là người phụ nữ, rồi đến con cái. Còn với cánh đàn ông tụi mình ?? đơn giản lắm bạn. Chỉ tút chút ngoại tình & ví dày đủ chi cho người mới thì có bạn nữ khác thôi. Chỉ sợ phần thiệt là người phụ nữ

User ID
172315
Like
10
TBD
0
Sống không được thì giải thoát. Thủ tục ly hôn đơn giản lắm. Dắt tay nhau đi đóng cái dấu là xong:rolleyes:
ước gì đủ dũng cảm như bạn ^^. Thank you so much !! But this is not the right way I'm looking for solve this problem.

User ID
169376
Like
222
TBD
179,317
ước gì đủ dũng cảm như bạn ^^. Thank you so much !! But this is not the right way I'm looking for solve this problem.
Thế huynh nghĩ huynh đang tìm kiếm cái gì? Những gì huynh đang làm có giúp ích đc gì ko? Rồi đến một lúc nào đó mọi thứ cũng tan. Chỉ sợ lúc đó đại tẩu lại già quá lứa ko thể tìm ai, đồ nhi của huynh thì đến tuổi dậy thì tâm lý càng thêm bấy ổn và ảnh hưởng đến nhân cách sau này..
Và huynh thì chỉ cần dày ví thì có thể quởn quởn tiếp tục hành trình.
Sao không quay lại tìm cách đối mặt với nó mà huynh bỏ rơi mọi thứ để tìm vui bên ngoài. Hờ hờ, đứng úp mặt vào tường kiểm điểm bản thân đi huynh nà.

Thành viên nữ
User ID
167900
Like
42
TBD
0

Cs hôn nhân ko đơn giản là ko thích thì ly hôn đâu bạn. Đa số ngta sẽ chọn theo cách của a Phạm Sang. Đôi khi những mối qhe bên ngoài lại giúp mình giữ gia đình đó. Cái chính do bản thân mình phải xác định rõ. Ng tình là ng tình . Mình ko bao h vì ng tình mà lạnh nhạt vk con. Và những ng như chủ thớt nếu có bạn tình cũng nên nói rõ vs nhau. Xác định tư tưởng trc. Mình chỉ làm bạn và bạn tình chứ a cũng k có ý định bỏ vk, bỏ gđ vì ai. Và cũng k muốn ảnh hưởng đến cs của cả 2. Cứ rõ ràng từ đầu cho dễ sống.

Thành viên nữ
User ID
167900
Like
42
TBD
0
Thế huynh nghĩ huynh đang tìm kiếm cái gì? Những gì huynh đang làm có giúp ích đc gì ko? Rồi đến một lúc nào đó mọi thứ cũng tan. Chỉ sợ lúc đó đại tẩu lại già quá lứa ko thể tìm ai, đồ nhi của huynh thì đến tuổi dậy thì tâm lý càng thêm bấy ổn và ảnh hưởng đến nhân cách sau này..
Sao không quay lại tìm cách đối mặt với nó mà huynh bỏ rơi mọi thứ để tìm vui bên ngoài. Hờ hờ, đứng úp mặt vào tường kiểm điểm bản thân đi huynh nà.
Mỗi ng có quan điểm khác nhau tiểu đệ k thể nói thế đc.. Tiểu đệ chắc chưa có gđ. Tiểu đệ sẽ ko thể hiểu đc đâu. Tỷ cũng là ng có gd . Tuy tuổi cũng k nhiều nhưng cũng lấy ck 5 năm. Hôn nhân thì cũng có lúc mặn lúc nhạt, như các huynh kia thì cứ ra ngoài tìm vui . Nhưng phải xác định rõ k ảnh hưởng đến cs gđ, rồi thì phải bí mật là ok. Phụ nữ khuất mắt trông coi mà. Ko biết thì sẽ k có gì xảy ra hết. Tỷ thuộc tuýp ng phụ nữ khá thoáng trong suy nghĩ. Ck cũng đi làm xa. Mình k thể chắc chắn rằng ông ấy k có ng khác . Nhưng ít nhất ck lúc nào cũng qtam. Hỏi han, quà cáp cho vk những ngày lễ. Và đặc biết fb, zalo đều đưa mk các thứ cho vk. Ít nhất mình k thấy lão vớ vẩn vs gái. Nhưng thực chất mình thừa hiểu kiểu gì chả nt chỗ khác nhưng k nhìn thấy thì ko đau đệ ak. Cũng chỉ là giải quyết nhu cầu sinh lý thôi. Cứ lo đầy đủ cho vk con là đc. Tỷ nghỉ đơn giản vậy thôi đấy. Lấy nhau lâu r ngta chỉ cần gđ êm ấm bình yên thế thôi. Còn nhưng chuyện khác cứ k thấy thì ks :))

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
174744
Like
26
TBD
10,000
Mình thì ở trong hoàn cảnh gần như vk bạn, ko bjo tìm đuợc sự đồng cảm cũng như tiếng nói chung của ck vì quá gia trưởng và bảo thủ 1 phần vì nếp gđình a ấy nvậy. Chuyện ấy thì m thích kiểu nhẹ nhàng nâng niu chiều chuộng nhưng ck m thì hùng hục cho xong, ko nghĩ đến cảm giác của vk. Nhiều lúc tự xoa dịu tinh thần mình là coi như kiếp trước nợ nhau nên kiếp này m phải trả mà cố nhịn trong csống. Nhưng ko pải là ko có suy nghĩ tìm người khác chia sẻ, vì thế mới lang thang lên đây nhưng hầu như chỉ đi đọc tâm sự của mn thôi. Suy nghĩ vẫn chỉ là suy nghĩ, gan m bé lắm, nên ko dám làm tới . Hy vọng bạn sẽ cân bằng được csống gia đình và ko làm j có lỗi với vk bạn nha!

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
174744
Like
26
TBD
10,000
Mỗi ng có quan điểm khác nhau tiểu đệ k thể nói thế đc.. Tiểu đệ chắc chưa có gđ. Tiểu đệ sẽ ko thể hiểu đc đâu. Tỷ cũng là ng có gd . Tuy tuổi cũng k nhiều nhưng cũng lấy ck 5 năm. Hôn nhân thì cũng có lúc mặn lúc nhạt, như các huynh kia thì cứ ra ngoài tìm vui . Nhưng phải xác định rõ k ảnh hưởng đến cs gđ, rồi thì phải bí mật là ok. Phụ nữ khuất mắt trông coi mà. Ko biết thì sẽ k có gì xảy ra hết. Tỷ thuộc tuýp ng phụ nữ khá thoáng trong suy nghĩ. Ck cũng đi làm xa. Mình k thể chắc chắn rằng ông ấy k có ng khác . Nhưng ít nhất ck lúc nào cũng qtam. Hỏi han, quà cáp cho vk những ngày lễ. Và đặc biết fb, zalo đều đưa mk các thứ cho vk. Ít nhất mình k thấy lão vớ vẩn vs gái. Nhưng thực chất mình thừa hiểu kiểu gì chả nt chỗ khác nhưng k nhìn thấy thì ko đau đệ ak. Cũng chỉ là giải quyết nhu cầu sinh lý thôi. Cứ lo đầy đủ cho vk con là đc. Tỷ nghỉ đơn giản vậy thôi đấy. Lấy nhau lâu r ngta chỉ cần gđ êm ấm bình yên thế thôi. Còn nhưng chuyện khác cứ k thấy thì ks :))
Tớ cũng vậy ý, nhiều khi cố lờ đi ko thèm quan tâm và ko bjo ktra đthoại ck luôn. Mắt ko thấy thì tim ko đau ấy ạ.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
174744
Like
26
TBD
10,000
Mình hoàn toàn đồng ý với suy nghĩ của bạn. Đàn ông đôi khi cũng có cái chất hoang dại nó ngấm vào trong máu. Nhiều phụ nữ lại muốn thuần chủng cái chất đó. Nhưng càng cố gắng thuần chủng họ lại càng thất bại. Đàn ông có thể lãng tử phong lưu, nhưng ở gia đình thì phải có trách nhiệm gánh vác những chuyện trong gia đình. Đừng để ăn chơi rồi bỏ bê về lại tan nhà nát cửa
Từ khi mình hiểu được rằng càng muốn nắm giữ nta trong tay người ta lại càng cố vùng vẫy muốn thoát ra thì mình chọn cách sống nhẹ nhàng là qtâm đến bản thân mình nhiều hơn, chăm chút cho m hơn là ngồi đó tìm cách quản ck. Tất nhiên cs vk ck cũng dễ chịu hơn ngoài 1 số cái tranh cãi về cơm áo gạo tiền thường tình. Có ng nói ko quản ck là m ngu cơ mà m ko thích cái cảm giác cứ rình mò đthoai rồi ghen tuông. Mà kể cả có thật mà nó ko sờ sờ trước mắt thì cũng coi như ko nhìn thấy cho nó nhẹ lòng.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
174744
Like
26
TBD
10,000
Ah. Có thể vk bạn cũng đang có cảm giác giống bạn, cũng thấy bạn là một người ck tốt, cũng đang suy nghĩ kiếm một người tình để vuốt ve tâm hồn của cô ấy,. Mình gặp rất nhiều phụ nữ có ck thành đạt, đẹp trai, ga lăng nhưng vẫn ra ngoài tìm người tình. Cô ấy biết chồng cô ấy giỏi giang, có trách nhiệm, nhưng cả hai thiếu lửa trong tình dục, hoặc ko thấy hòa hợp trong một số chuyện., nếu có cơ hội cô ấy cũng tìm một người tình bí mật,. Ở trên diễn đàn này cũng có rất nhiều cô gái như thế.... Chúng ta là đàn ông, hãy sống như một người đàn ông. Hihi. Ra ngoài xã hội đầu đội trời chân đạp đất ngẩng cao đầu vươn lên, về nhà thì sống có trách nhiệm với vk với con với gia đình. Hư hỏng xíu ko sao, chỉ cần bí mật. Hihi. Đối với phụ nữ mình cũng nghĩ như vậy, ở nhà phải chu toàn trách nhiệm với ck con, với gia đình,!!! Lâu lâu hư hỏng sa ngã xíu cũng không sao, nhưng phụ nữ thì càng phải tuyệt đối bí mật...
Haha sợ nhất cái chữ tuyệt đối bí mật ấy nên ko dám làm tới, đi nghe thiên hạ chém chơi thôi!

Hà Nội Ngày Xưa

Cái khó là thời gian còn dài em ạ. Banj Ck nếu vẫn yêu em và chỉ khất mắt trông coi giải quyết nhu cầu sl khi xa mình thì OK, vẫn tin được sau này ty và tình thương hai vợ chồng còn thắm lại.
Chú ý lắng cảm xúc và nụ cười của chồng khi bên em. Để biết sẽ còn hy vọng hay sắp mất niềm tin mà lường lo trước tương lai. Thời hế hệ các em khác xa tụi anh, anh cũng mong các bạn trẻ và thế hê tiếp nối tư duy mở nhưng hoàn thiện đức tâm và trí để luôn thoải mái chứ không nặng suy tưởng mà stress lại là điều ko mong muốn.

Hà Nội Ngày Xưa

Mình thì ở trong hoàn cảnh gần như vk bạn, ko bjo tìm đuợc sự đồng cảm cũng như tiếng nói chung của ck vì quá gia trưởng và bảo thủ 1 phần vì nếp gđình a ấy nvậy. Chuyện ấy thì m thích kiểu nhẹ nhàng nâng niu chiều chuộng nhưng ck m thì hùng hục cho xong, ko nghĩ đến cảm giác của vk. Nhiều lúc tự xoa dịu tinh thần mình là coi như kiếp trước nợ nhau nên kiếp này m phải trả mà cố nhịn trong csống. Nhưng ko pải là ko có suy nghĩ tìm người khác chia sẻ, vì thế mới lan g thang lên đây nhưng hầu như chỉ đi đọc tâm sự của mn thôi. Suy nghĩ vẫn chỉ là suy nghĩ, gan m bé lắm, nên ko dám làm tới . Hy vọng bạn sẽ cân bằng được csống gia đình và ko làm j có lỗi với vk bạn nha!
Đằng ấy đã tâm sự với chồng nhiều chưa về chuyện chăn gối:Em muốn như thế này, chia sẻ để cùng thay đổi, gia trưởng mấy mà có ty cũng thay đổi đc. Cũng nhiều cách khiến anh ấy giúp cậu hợp tác và hoan giao.
Ví như: Ừ thì trận súng đầu bên anh uy phong lẫm liệt, nhưngxong rồi, nam nhi phải cúi mình, thừa thắng mà lấn lên: Thật khéo và nhẹ nhàng, bỏ qua đau đớn vừa xong để chiến đấu tiếp, làm anh ấy phải sướng lên mà cảm nhận. Đó là nghệ thuật để dụ dỗ uốn cây thép thẳng phải cong như ý. Khi anh ấy bắt đầu nhận thấy sự mới mẻ và khác lạ, NẾU là chàng trai có tư duy họ sẽ thích thú và bị dẫn dụ theo mong muốn của cậu.
..v.vv.
Chứ đau xong ai nằm góc đó, anh ngủ, tớ nín lặng... KHoảng trống sẽ không thể lấp đầy, tình cảm lại x càng xa và ... nỗi đau giờ chỉ là sinh lý vô HỒN! Con người mà..dù giỏi chịu đựng cũng luôn khát khao được hạnh phúc!

User ID
172315
Like
10
TBD
0
Thanks bạn !! Rất hay cho câu tự kiểm điểm bản thân .. Mình nghĩ mình cũng là người có lỗi trong câu chuyện này.

User ID
172315
Like
10
TBD
0
Cs hôn nhân ko đơn giản là ko thích thì ly hôn đâu bạn. Đa số ngta sẽ chọn theo cách của a Phạm Sang. Đôi khi những mối qhe bên ngoài lại giúp mình giữ gia đình đó. Cái chính do bản thân mình phải xác định rõ. Ng tình là ng tình . Mình ko bao h vì ng tình mà lạnh nhạt vk con. Và những ng như chủ thớt nếu có bạn tình cũng nên nói rõ vs nhau. Xác định tư tưởng trc. Mình chỉ làm bạn và bạn tình chứ a cũng k có ý định bỏ vk, bỏ gđ vì ai. Và cũng k muốn ảnh hưởng đến cs của cả 2. Cứ rõ ràng từ đầu cho dễ sống.
Thanks bạn !!

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom