Đi Săn...dễ Hay Khó?!?! 2024 | ID: 48965

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
Hi~~~. Là MinhMinh đây ^^
Thời gian qua Minh vẫn theo dõi và đọc nhiều câu chuyện của mọi người..ừmmm thật ra thì cũng có nhiều lời muốn nói và chia sẻ nhưng chưa thể sắp xếp thành câu vì tính Minh cũng kiệm lời. Nhân tiện hnay Minh có đọc bài viết của một anh. Anh nói đã ở diễn đàn mình tàu ngầm 1 năm rồi nhưng vẫn chưa thể tìm thấy một ai đó phù hợp bởi toàn thấy cmt và bài viết của nam, còn nữ thì ko có hoặc nếu có thì cũng rất ít. Sau những bài đăng của nữ thì vô số a vào cmt, lượt cmt dài mấy trang nhưng cũng ko thấy cô nào rep hoặc vì nhiều quá trôi, hoặc bởi vì ko thấy ấn tượng...Minh thì chưa đến 1 năm đâu, tầm 1 tháng thôi nhưng cũng có cảm giác gần như tương đồng, vậy nên cũng muốn chia sẻ một chút về vấn đề này :)
Thật ra phụ nữ ko hẳn là ko quan tâm, chỉ là họ thường sâu sắc hơn cánh đàn og và họ thường dành tgian để quan sát và nhìn nhận 1 người trc khi quyết định tiến tới. Tìm 1 người phù hợp ko khó mà cũng ko dễ, quan trọng là các a tìm kiếm điều gì ở họ và xác định dc điều các a mong cầu là gì?!?!
A ấy nói "Những ng lịch sự và văn minh khó có thể tìm đc 1 ai đó so với những kẻ mồm mép" - điều đó là đúng, đơn giản bởi vì đầu óc họ phải snghi và dè chừng quá nhiều so với những ng đơn thuần chỉ ham muốn về td :)))). Nói đi cũng phải nói lại tại sao phụ nữ họ ko trả lời hay ko quan tâm những cmt đó?! Bởi vì đa phần những cmt đều là "copy paste" và rải đều tất cả các post giống như rải thính, ai trúng thì trúng, ko trúng thì trúng :))). Hay là đến gửi 1 cái mail cũng ko hề có chủ đề, nội dung thì lèo tèo vài chữ, viết tắt, teen code,...Thậm chí một vài a còn chat trên box chat rằng ai có em nào thì gửi group chia sẻ cho anh em với :)).Các a thử nghĩ nếu các cô gái đọc đc những dòng đó thì có tiến tới với các a để trở thành 1 món hàng và bị chia sẻ free với nhau trên diễn đàn này hay ko?! Thật là thiển cận :))).
Dĩ nhiên ở đây nhân sinh quan mỗi ng khác nhau, Minh ko bắt mọi ng đều phải nghiêm túc như nhau, nhưng cần nhìn rõ đối tượng mình muốn tìm hiểu là người ntn, bnhieu tuổi, có cùng lứa với mình hay lớn tuổi hơn mình. Ít nhất điều đầu tiên các bạn phải hiểu đc đối phương của mình bnhieu tuổi, để có cách nc cho phù hợp. Nếu xa hơn sau khi đã trao đổi nhiều thông tin về nhau và quyết định gặp nhau thì cách ăn mặc, ứng xử ntn để ghi điểm là một vấn đề các bạn cần lưu tâm nhiều hơn. Một chú lớn tuổi hay một bà cô già chắc sẽ ko thích phải căng mắt ra dịch những dòng chat teencode hoặc gặp một cô cậu loi choi nhuộm xanh nhuộm đỏ, õng eo đòi hỏi đâu nhỉ và ngược lại những cô cậu fashion cá tính sẽ ko thích gặp những ông bà cổ hũ, có chút tiền bắt ngoan ngoãn như cún hay ăn mặc xuề xoà đâu phải ko?!
Nào giờ thì cần lặp lại câu hỏi ban đầu, các bạn muốn tìm gì?! Tình dục? Hay td đi kèm sự ngoan ngoãn dễ bảo, hay td ko ràng buộc hoặc cần người chia sẻ thấu hiểu,..vân vân mây mây. Đừng nghĩ dgian là chỉ tình dục thôi mà có phải yêu đương hay lấy về làm vợ đâu sao phải phức tạp và đầu tư như vậy?! Đừng quên là cuộc đi săn nào cũng cần phải có lộ trình. "Dục tốc bất đạt", phàm đã là con người thì dù cho đôi khi phần "con" - bản năng nó có trội hơn thì vẫn có phần "người" trong đó. Dù là tình bạn, tình yêu, tình dục hay là tình gì đi nữa thì cũng đều có "tình" trong đó. Vậy thì đừng để phần "đầu dưới" lấn át phần đầu trên, xác định mình tìm gì, muốn gì nói ra những yêu cầu mình mong muốn và giá trị mà đối phương sẽ đạt được. Đưa cho họ bản kế hoạch đầu tư nghiêm túc đi, nếu họ thấy sự chân thành trong đó thì hợp đồng sẽ được thành lập thôi :)
Good luck

Sửa lần cuối:
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
bài viết quá hay chúc em buổi chiều thật vv và hp nhé
"Thật ra phụ nữ ko hẳn là ko quan tâm, chỉ là những họ thường sâu sắc hơn cánh đàn og và họ thường dành tgian để quan sát và nhìn nhận 1 người trc khi quyết định tiến tới. Tìm 1 người phù hợp ko khó mà cũng ko dễ, quan trọng là các a tìm kiếm điều gì ở họ và xác định dc điều các a mong cầu là gì?!?!"
em nói rất đúng em ạ
Tks a. Hy vọng chút góp ý của e có thể giúp a tìm đc ng phù hợp :)

User ID
178302
Like
2
TBD
0
Chúc e tìm đx người phù hợp nhé! Thâth ra thì timg trên này rất khó để phù hợp! Ai củng lo sợ bị lừa và ko chắc chắn! Td an toàn và sạch sẽ hay ko nữa mới là qtrong!

User ID
178418
Like
1
TBD
0
Thường thì mình sẽ đọc lướt qua thôi, lên đây mục đích chính chỉ tò mò vì gần như 80 đến 90% là không đạt được gì cả, những người như anh bạn nhắc đến mình chắc chắn là phần nhiều, phần rất nhiều - chưa kể đàng hoàng hay không, đơn giản là cung quá nhiều cho cầu, bản thân mình là một người ăn nói rất ổn nhưng không bao giờ muốn thử chỉ đơn giản vì - những mối quan hệ ở đây dù có đạt được hay không mình nghĩ cũng là tạm bợ - phần về con gái lên đây mình dám hứa không ai có thể đọc hết hàng trăm cái cmt "zalo anh xxx" hay "anh abc gọi cho anh" nó quá nhiều đi nên mình mới nói 1000 lần thử thì chắc chỉ được 1 lần thành công - nó áp dụng cho tất cả, tìm một mối quan hệ đàng hoàng ở đây mình không nói là không thể nhưng liệu mọi người có đủ may mắn để đứng trong số ít hay luôn nằm trong nhóm hàng trăm người kia.?

Sửa lần cuối:
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
Thường thì mình sẽ đọc lướt qua thôi, lên đây mục đích chính chỉ tò mò vì gần như 80 đến 90% là không đạt được gì cả, những người như anh bạn nhắc đến mình chắc chắn là phần nhiều, phần rất nhiều - chưa kể đàng hoàng hay không, đơn giản là cung quá nhiều cho cầu, bản thân mình là một người ăn nói rất ổn nhưng không bao giờ muốn thử chỉ đơn giản vì - những mối quan hệ ở đây dù có đạt được hay không mình nghĩ cũng là tạm bợ - phần về con gái lên đây mình dám hứa không ai có thể đọc hết hàng trăm cái cmt "zalo anh xxx" hay "anh abc gọi cho anh" nó quá nhiều đi nên mình mới nói 1000 lần thử thì chắc chỉ được 1 lần thành công - nó áp dụng cho tất cả, tìm một mối quan hệ đàng hoàng ở đây mình không nói là không thể nhưng liệu mọi người có đủ may mắn để đứng trong số ít hay luôn nằm trong nhóm hàng trăm người kia.?
Trong phạm vi bài viết này mình ko nêu quan điểm về vde tìm bạn đàng hoàng, mình muốn đề cập đến việc tìm người "phù hợp" :). Thật ra mà nói khi diễn đàn còn tên miền cũ "timbantinh.us" thì 99% ko ai tìm bạn đàng hoàng trên này hết,có chăng chỉ là chúng ta tìm kiếm và trao đổi điều gì trên này thôi. Sau này admin đổi lại tên miền để bao quát và lịch sự hơn trog vde tìm kiếm các mối quan hệ thì mình cũng hy vọng tgian tới diễn đàn này sẽ phát triển theo hướng tích cực hơn .
Mình chia sẻ vài lời trong bài viết này hy vọng cánh mày râu đọc đc và có thêm kinh nghiệm trog việc chinh phục các chị em :)))

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
Chúc e tìm đx người phù hợp nhé! Thâth ra thì timg trên này rất khó để phù hợp! Ai củng lo sợ bị lừa và ko chắc chắn! Td an toàn và sạch sẽ hay ko nữa mới là qtrong!
E thích type đàn ông thông minh + một chút chân thành. Đàn og thông minh và lém lỉnh sẽ biết nhìn nhận đâu là chỗ đáng để đầu tư và đầu tư ban đầu ở mức vừa đủ để lấy đc lòng tin của các chị em và có đc những gì mình muốn thay vì cứ lo sợ và đề phòng bị lừa thì chắc chắn ng đàn og đó sẽ ko có dc gì cả :). Dẫu cuộc đầu tư đó có thất bại thì nó cũng cho mình 1 bài học cơ mà :)). Còn khi có lòng tin thì mọi thứ nó cũng dễ dàng và thoải mái hơn ko phải sao?

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
686
TBD
241,681
Xin phép đính chính lại là cầu quá nhiều mà cung ít.

User ID
178302
Like
2
TBD
0
E thích type đàn ông thông minh + một chút chân thành. Đàn og thông minh và lém lỉnh sẽ biết nhìn nhận đâu là chỗ đáng để đầu tư và đầu tư ban đầu ở mức vừa đủ để lấy đc lòng tin của các chị em và có đc những gì mình muốn thay vì cứ lo sợ và đề phòng bị lừa thì chắc chắn ng đàn og đó sẽ ko có dc gì cả :). Dẫu cuộc đầu tư đó có thất bại thì nó cũng cho mình 1 bài học cơ mà :)). Còn khi có lòng tin thì mọi thứ nó cũng dễ dàng và thoải mái hơn ko phải sao?
Đúng rồi e nè! Nc tìm ng khó! Nhưng a củng mún tìm hiểu e xem sao nếu đc ib cho a nhé 0904300562

User ID
145743
Like
9
TBD
0
-Tiêu đề đi săn...nhìn nhận vấn đề nó đơn giản là thợ và con mồi
Thợ săn chuyên nghiệp thì săn được mồi ngon và nhiều mồi...
Ở đây mình nghĩ để tìm bạn nghiêm túc tiến tới hơn nhân thì chiếm 5-10% và đa số là những ng đã có gia đình rồi.hoặc họ chưa hiểu mục đích về diễn đàn này.
Còn lại thì chỉ là nhu cầu về trao đổi.tình dục- tiền bạc....

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
bao nhiêu bài học cho đủ?
E có noi quan trọng là cách a nhìn nhận đc ai là ng đáng để đầu tư mà :))). Còn mãi sợ thì ở nhà với vợ hoặc với bgai đi a. Đi săn làm gì để mất bài học,
Đâu có cuộc vui nào là ko trả giá đâu a :)))

User ID
178115
Like
4
TBD
0
a sẽ follow bài viết này. 1 bài hướng dẫn tận tình.
Chúc e tìm được người phù hợp

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
-Tiêu đề đi săn...nhìn nhận vấn đề nó đơn giản là thợ và con mồi
Thợ săn chuyên nghiệp thì săn được mồi ngon và nhiều mồi...
Ở đây mình nghĩ để tìm bạn nghiêm túc tiến tới hơn nhân thì chiếm 5-10% và đa số là những ng đã có gia đình rồi.hoặc họ chưa hiểu mục đích về diễn đàn này.
Còn lại thì chỉ là nhu cầu về trao đổi.tình dục- tiền bạc....
5-10% là hơi cao rồi. Theo đánh giá khách quan của mình thì chắc tầm 1% thôi :))). Nếu nghĩ theo hướng thực tế thì đúng là tình-tiền. Nhưng ngoài tình-tiền còn có tình cảm mà, bạn muốn tìm điều gì thôi :). Với mình đàn og thực thụ họ muốn lo lắng và chu cấp cho phụ nữ nó thuộc về bản năng rồi :)

User ID
145743
Like
9
TBD
0
Ồ theo mình thì không.đàn ông thực thụ ở đây phần đa là có gia đình và chỉ muốn tìm bạn tình.bóc bánh nhưng k cần phải trả tiền.là mối quan hệ giao lưu ko ràng buộc ko kinh tế.nói đến chu cấp kinh tế thì lại vướng gia đình.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
Ồ theo mình thì không.đàn ông thực thụ ở đây phần đa là có gia đình và chỉ muốn tìm bạn tình.bóc bánh nhưng k cần phải trả tiền.là mối quan hệ giao lưu ko ràng buộc ko kinh tế.nói đến chu cấp kinh tế thì lại vướng gia đình.
Ồ đừng hiểu lầm bài viết của mình theo hướng tìm bạn nghiêm túc. Mình viết trên khía cạnh tìm bạn "phù hợp". Với mình thì món bánh ngon nào thì cũng phải mất một cái giá cho nó bằng cách này hay cách khác :). Nhân sinh quan mỗi người là khác nhau...mình chấp nhận ý kiến của bạn, vẫn có đó, nhưng hãy nhìn vào thực tế 80% các bạn ở đây cả nam và nữ đa phần đều là những mối qhe trao đổi "phù hợp". Còn với mình, trog tư tưởng sẽ ko bgio có vde miễn phí, cũng sẽ ko chỉ có vde tình-tiền. Tình cảm-thực tế luôn đan xen nhau. ^^

User ID
127324
Like
32
TBD
0
5-10% là hơi cao rồi. Theo đánh giá khách quan của mình thì chắc tầm 1% thôi :))). Nếu nghĩ theo hướng thực tế thì đúng là tình-tiền. Nhưng ngoài tình-tiền còn có tình cảm mà, bạn muốn tìm điều gì thôi :). Với mình đàn og thực thụ họ muốn lo lắng và chu cấp cho phụ nữ nó thuộc về bản năng rồi :)
Ai là thợ săn ai là con mồi còn chưa biết. E trâm Anh e ấy bảo đàn ông cứ tưởng mình thông minh cứ nghĩ mình là thợ săn nhưng có khi đàn ông lại chính là con mồi hjhj

User ID
176904
Like
3
TBD
0
Một bài viết rất chân thực. Mặc dù mình là đàn ông và cũng có đăng bài viết trên dd, nhưng thật sự nếu mình có là phụ nữ mà hở ra là thấy các ông đua nhau gửi sđt, nhắn nhủ các thứ nhưng nội dung tục tĩu thì mình cũng ko dám pm =.= may mắn mình cũng đã tìm đc 1 ng đúng hợp gu và những gì mình mong muốn. Kkkk.

User ID
176585
Like
3
TBD
0
Đi "câu" đã khó nhằn rùi huống hồ đi đi "săn" phải không Minh Minh? ;) . Chỉ cần nghĩ tới chiến lợi phẩm là một cô thỏ, hay cô nai ngoan ngoãn, ngon lành là ai cũng khoái rồi :p, mà đã là đi "săn" thì phải chuẩn bị cho mình nhiều kiến thức: nơi mình đi săn có gì, nhiều thỏ, hươu, nai hay toàn cọp, gấu, báo để mà chuẩn bị vũ khí cho đúng đô, vào rừng toàn cọp với sư tử mà mang cung tên thì thôi xong rồi, nó thịt cho :)) theo anh tốt nhất săn gì thì săn chứ chuẩn bị vũ khí hạng nặng( súng nhiều đạn) cho chắc em nhỉ ? :))) Còn nhiều cái phải học lắm, cách nhử mồi, cách bắn để không trượt phát nào hoặc trượt cũng ít thôi chứ tốn đạn lắm :)), cách mang chiến lợi phẩm về nhà và có khi cả cách chế biến sao cho ngon miệng nữa chứ :))) nghĩ thôi là đã thấy khó rồi. Anh mạnh dạn đề nghị thế này, Minh Minh mở lớp học đi săn đi, có dạy cả lý thuyết và thực tế và thu học phí để mấy anh đăng ký, thời buổi khó khăn không thể free được :))). Anh đăng ký đầu tiên nha ;)

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
Đi "câu" đã khó nhằn rùi huống hồ đi đi "săn" phải không Minh Minh? ;) . Chỉ cần nghĩ tới chiến lợi phẩm là một cô thỏ, hay cô nai ngoan ngoãn, ngon lành là ai cũng khoái rồi :p, mà đã là đi "săn" thì phải chuẩn bị cho mình nhiều kiến thức: nơi mình đi săn có gì, nhiều thỏ, hươu, nai hay toàn cọp, gấu, báo để mà chuẩn bị vũ khí cho đúng đô, vào rừng toàn cọp với sư tử mà mang cung tên thì thôi xong rồi, nó thịt cho :)) theo anh tốt nhất săn gì thì săn chứ chuẩn bị vũ khí hạng nặng( súng nhiều đạn) cho chắc em nhỉ ? :))) Còn nhiều cái phải học lắm, cách nhử mồi, cách bắn để không trượt phát nào hoặc trượt cũng ít thôi chứ tốn đạn lắm :)), cách mang chiến lợi phẩm về nhà và có khi cả cách chế biến sao cho ngon miệng nữa chứ :))) nghĩ thôi là đã thấy khó rồi. Anh mạnh dạn đề nghị thế này, Minh Minh mở lớp học đi săn đi, có dạy cả lý thuyết và thực tế và thu học phí để mấy anh đăng ký, thời buổi khó khăn không thể free được :))). Anh đăng ký đầu tiên nha ;)
Haha e biết a là ai rồi nha :))). Hay là thôi a dạy e cách săn a đi đc ko Peter

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
Một bài viết rất chân thực. Mặc dù mình là đàn ông và cũng có đăng bài viết trên dd, nhưng thật sự nếu mình có là phụ nữ mà hở ra là thấy các ông đua nhau gửi sđt, nhắn nhủ các thứ nhưng nội dung tục tĩu thì mình cũng ko dám pm =.= may mắn mình cũng đã tìm đc 1 ng đúng hợp gu và những gì mình mong muốn. Kkkk.
Bạn khá là may mắn rồi đó chàng trai. Hãy tử tế với cô gái của mình nhé

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom