Trưởng Thành Được Gì Và Mất Những Gì?!... 2024 | ID: 49428

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
Càng ngày em sẽ càng vượt qua nó nhanh hơn
Ý tôi nói là những lần tan vỡ ấy
Những lần đầu tiên, như đất trời đổ gãy
Những lần tiếp theo, tựa xát muối tim mình
Rồi những lần sau, em chỉ biết làm thinh
Cũng đôi khi buồn, và tìm người tâm sự
Càng về sau này, lòng càng như thú dữ
Lạnh lẽo săn mồi, rồi vô cảm rời đi
Nỗi đau ngày nào, em ngỡ đã khắc ghi
Vài năm nữa, xem lại như muỗi đốt :))))
-L.H.T-

Hà Nội Ngày Xưa

Chào chị, em mới đọc qua mấy bài viết gần đây của chị. Em mới để ý admin đã đổi tên miền, với tên miền này em cảm giác web sẽ được mở rộng hơn và có những thứ tiêu cực hơn. Em lang thang trên web cũng được 1-2 năm nay rồi. Em thì cũng còn trẻ thôi vẫn đang học. Đọc những bài post của chị thấy chị có những kinh nghiệm chia sẻ, cảm nhận mà không phải ai cũng có. Như tầm tuổi em bh thì em lại thích những thứ bay bổng, những cuộc tình chóng vánh, những đêm chơi bời tụ tập, các mối tình một đêm, v...v. Em thấy như vậy cũng tốt, có những trải nghiệm. Còn chị thì chắc cũng đã đến lúc cần chỗ dựa vững trãi, nghĩ đến tương lai xa hơn cho gia đình và người thân.
Giờ em nói anh mới biết. Thảo nào anh vào web cũ ko được. Máy báo virus ko cho vào
:D

User ID
127324
Like
32
TBD
0
Càng ngày em sẽ càng vượt qua nó nhanh hơn
Ý tôi nói là những lần tan vỡ ấy
Những lần đầu tiên, như đất trời đổ gãy
Những lần tiếp theo, tựa xát muối tim mình
Rồi những lần sau, em chỉ biết làm thinh
Cũng đôi khi buồn, và tìm người tâm sự
Càng về sau này, lòng càng như thú dữ
Lạnh lẽo săn mồi, rồi vô cảm rời đi
Nỗi đau ngày nào, em ngỡ đã khắc ghi
Vài năm nữa, xem lại như muỗi đốt :))))
-L.H.T-
Lạnh lẽo săn mồi, rồi vô cảm rời đi? Công việc này là của các a trong ty chứ. E cũng đòi đi săn mồi nữa à e?

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
Chào chị, em mới đọc qua mấy bài viết gần đây của chị. Em mới để ý admin đã đổi tên miền, với tên miền này em cảm giác web sẽ được mở rộng hơn và có những thứ tiêu cực hơn. Em lang thang trên web cũng được 1-2 năm nay rồi. Em thì cũng còn trẻ thôi vẫn đang học. Đọc những bài post của chị thấy chị có những kinh nghiệm chia sẻ, cảm nhận mà không phải ai cũng có. Như tầm tuổi em bh thì em lại thích những thứ bay bổng, những cuộc tình chóng vánh, những đêm chơi bời tụ tập, các mối tình một đêm, v...v. Em thấy như vậy cũng tốt, có những trải nghiệm. Còn chị thì chắc cũng đã đến lúc cần chỗ dựa vững trãi, nghĩ đến tương lai xa hơn cho gia đình và người thân.
E còn trẻ mà, cứ trải nghiệm và học hỏi đi e, nhưng cũng nhớ bảo vệ skhoe bản thân đấy...Phụ nữ ko thích ở cạnh những chàng trai ko có kinh nghiệm đâu :))).
C thì đôi lúc cũng cần có chỗ dựa đó nhưng cũng ko hẳn là tất cả. C thấy nếu kết hôn mà lựa chọn đó giúp cho bản thân mình tốt hơn, vui hơn, gd sung túc hơn thì đó là lựa chọn đúng, còn nếu kết hôn mà làm cho mình mệt mỏi, đau khổ hơn thì độc thân cũng ko sao e ơi , sao phải đày mình vào vũng bùn chỉ vì đã đến tuổi? :))
Rất vui vì e đã quan tâm bài viết của c :M034:

User ID
179370
Like
63
TBD
0
tâm trạng mình thì như đồ thị hình sin đau buồn xong dần cải thiện và lâu lâu lại nhớ về đau buồn nhưng có kiểm soát, đau buồn đó dần trở thành thói quen là một hoài niệm rồi theo thời gian trở thành niềm vui còn sót lại. tình chỉ đẹp khi còn dang dở.... khi người ta cô đơn quá thì thế nào cũng sinh chuyện :)

MSG

User ID
129561
Like
18
TBD
0
Săn mồi thôi đừng mang quà tặng của con mồi về nhà là được.

Hà Nội Ngày Xưa

uhm Minh minh , anh k biết nên nghỉ đến 1 tháng không vào đọc bài vs cm hihi, hình như anh cũng bị nhớ góc tâm sự rồi. Tối qua anh mới vào nhóm zalo miền bắc ^^ Nhà mình vô đó cũng đông lắmem ah.
Ngày mới vui vẻ nhé!

User ID
127324
Like
32
TBD
0
A nghĩ mặc định chỉ có đàn og mới săn mồi thôi hả :)))). Coi chừng a bị săn mà ko biết á :B95:
A săn mồi nhưng mà khó quá. Giờ chỉ mong mình làm con mồi cho người ta săn mà có thấy ai ăn đâu e hichic

How do you do?
Thành viên chính thức
User ID
130956
Like
111
TBD
742,593
Cuộc sống muôn màu muôn vẻ.

Cuộc sống có nhiều mảng màu sáng tối như một bức tranh tổng thể.

Có nhiều mảng màu mình còn ngu ngơ, có vài mảng màu mình đã trưởng thành.

Với những mảng màu mình may mắn trưởng thành được từ nó, mình sẽ nhận thấy mình chấp nhận mất, để rồi sẽ được; có thể số lượng mất nhiều hơn số lượng được, nhưng giá trị được chắc chắn nhiều hơn giá trị mất; cũng giống như kinh doanh, chấp nhận mất đi số vốn ban đầu để được doanh thu và lợi nhuận về sau.

P/S: cảm hứng tào lao xích thố của riêng em xuất phát từ bài thread của chị ^^.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
175593
Like
116
TBD
5,000
Cuộc sống muôn màu muôn vẻ.

Cuộc sống có nhiều mảng màu sáng tối như một bức tranh tổng thể.

Có nhiều mảng màu mình còn ngu ngơ, có vài mảng màu mình đã trưởng thành.

Với những mảng màu mình may mắn trưởng thành được từ nó, mình sẽ nhận thấy mình chấp nhận mất, để rồi sẽ được; có thể số lượng mất nhiều hơn số lượng được, nhưng giá trị được chắc chắn nhiều hơn giá trị mất; cũng giống như kinh doanh, chấp nhận mất đi số vốn ban đầu để được doanh thu và lợi nhuận về sau.

P/S: cảm hứng tào lao xích thố của riêng em xuất phát từ bài thread của chị ^^.
Sao e biết tuổi của c mà xưng hô?! :)). C chỉ muốn biết cảm nhận của mỗi người ntn, có giống mình hay ko :)

How do you do?
Thành viên chính thức
User ID
130956
Like
111
TBD
742,593
Sao e biết tuổi của c mà xưng hô?! :)). C chỉ muốn biết cảm nhận của mỗi người ntn, có giống mình hay ko :)
em nhìn account của chị thì em đoán là chị sinh năm 91, nên em xưng hô như vậy ^^

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
163229
Like
104
TBD
5,150
Được kinh nghiệm về cuộc sống trong đó có tình dục, mất thanh xuân đặc biệt con gái bọn mình. Mỗi cuộc tình giúp ta chọn đúng người hơn, không ai hoàn hảo cả . Nếu một người đàn ông không uống rượu , không cờ bạc , hút chích , gái gú , bạn có chọn không? Cuộc đời bạn phải ngu nhiều lần để khôn một lần cuối để thấy hai từ “ hạnh phúc” Đó là một trải nghiệm xứng đáng sau bạn không thử. Ai yêu và lấy tình đầu là người ngu. Bạn đang thiếu trải nghiệm , bạn có chắc chồng bạn không có ai ngoài bạn không? Hạnh phúc là hành trình bạn đang đi chứ không phải đích đến.

Hà Nội Ngày Xưa

Được kinh nghiệm về cuộc sống trong đó có tình dục, mất thanh xuân đặc biệt con gái bọn mình. Mỗi cuộc tình giúp ta chọn đúng người hơn, không ai hoàn hảo cả . Nếu một người đàn ông không uống rượu , không cờ bạc , hút chích , gái gú , bạn có chọn không? Cuộc đời bạn phải ngu nhiều lần để khôn một lần cuối để thấy hai từ “ hạnh phúc” Đó là một trải nghiệm xứng đáng sau bạn không thử. Ai yêu và lấy tình đầu là người ngu. Bạn đang thiếu trải nghiệm , bạn có chắc chồng bạn không có ai ngoài bạn không? Hạnh phúc là hành trình bạn đang đi chứ không phải đích đến.
Chấp nhận để hoàn thiện mình, nhận ra điều thiếu và cảm thấy cuộc sống thi vị hơn. Tớ cũng đồng ý với Quế Hồng, :D chả biết có đúng tên ko haha. Đôi khi họ nói mình "ngu" Mình thấy cũng khó chịu đó, cơ mà mỉm cười thôi, ý đồ của mình là chấp nhận ngu mà :D
Nhiều khi trả giá cũng chỉ mong là mình hy vọng người đó tốt hay phù hợp, ăn leo cây, hay v.v... Khi tỉnh ra sẽ biết cách nhìn nhận khách quan hơn, nhưng vẫn giữ được sự "hy vọng" Đó là điều rất quan trọng để chúng ta đạt được điều mình muốn!

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom