1. Nhóm Facebook Tìm Bạn Bốn Phương Của Diễn Đàn
    ❤ Đăng nhập để tham gia phòng Chat, ẩn quảng cáo & sử dụng đầy đủ tính năng của diễn đàn.
    Bỏ qua thông báo

GÓC TÂM SỰ Bỏ Thì Ko Nỡ... (ID: 51548)

Thảo luận trong 'GÓC TÂM SỰ' bắt đầu bởi girl92, 20/5/20.

1. girl92

girl92 Thành viên mới

Trong 1 lần tình cờ t tìm thấy trang này, và cũng ham vui post 1 bài tìm bạn. Và cái lần ham vui ấy giờ đang làm thay đổi cuộc đời t rồi..
    T gặp cậu ấy cũng thấy là có duyên. T đăng bài, có nhiều bạn cmt nhắn tin đủ kiểu nên bị ngợp. Thế nên t chỉ mở thử zalo của người đầu tiên cmt. Thế là t gặp cậu ấy. Zalo đơn giản, gương mặt hiền lành, có vẻ tin cậy được. Đó là người duy nhất t trò chuyện tiếp. Và cũng thật may mắn là tụi t hợp nhau. Cậu ấy là người tử tế. nhỏ hơn t tận 4t, nhưng lại ko khiến t cảm thấy mình già hơn. Mọi thứ đều thoải mái. Trò chuyện 1 thời gian thì tụi t hẹn nhau đi chơi. Rất vui vẻ, cậu ấy cũng chẳng đòi hỏi chuyện gì hơn, chạy nửa vòng tp qua chở t đi chơi rồi về.
    Sau 1 thời gian chỉ đi chơi như vậy thì t cũng mời cậu ấy về nhà, và tụi t bắt đầu mối quan hệ fwb như thế. T thích cậu ấy nhưng ko phải là yêu. Chỉ đơn giản là tìm đc 1 người hợp tính, thấy thoải mái khi ở bên cạnh, có cảm xúc để làm chuyện đó.
    Cậu ấy biết quan tâm, đối với t cũng rất tốt. Mọi chuyện cứ thế tốt đẹp cho tới khi t lỡ dính bầu.
    Tất nhiên là cậu ấy muốn t bỏ, bạn nam nào trong trường hợp này cũng thế thôi. T cũng ko muốn gây rắc rối cho cậu ấy, vì t cũng xác định mối quan hệ này ko đi xa, t cũng ko có ý định gắn bó với cậu ấy chỉ vì 1 lần tai nạn. Nên t đã đồng ý bỏ cái thai. Trong thời gian đó cậu ấy lúc nào cũng ở bên cạnh, chăm sóc hết sức chu đáo. Lúc ấy thai còn nhỏ nên bs cho thuốc uống. T đã uống, nhưng sau đấy lại bị nôn hết ra. T ko nói nên sau đấy cậu ấy nghĩ mọi thứ xong rồi. T cũng nghĩ thế cho đến khi cái bụng cứ ngày càng lớn hơn, t đi khám thì biết e bé vẫn phát triển bt, đến lúc đó thì t lại ko muốn bỏ đứa bé nữa. Sau lần uống thuốc đó thì cậu ấy vẫn ở bên cạnh t chứ ko bỏ đi.
    Cậu ấy ko biết cái thai vẫn còn. Lần gặp cuối thì bụng t cũng chưa to. Thời gian này tụi t vẫn liên lạc với nhau, ko gặp nhau đc vì cậu ấy đi công tác lâu ngày. Nhưng lúc cậu ấy về, chắc chắn t ko thể giấu được nữa. Tui cũng ko dám gặp lại nhưng giờ lại chưa biết cắt đứt liên lạc thế nào thì mới phải.
    t thấy áy náy. Nếu cứ im lặng cắt đứt mối quan hệ này, giữ lấy đứa bé cho riêng mình thì có ích kỷ quá ko. Nhưng nếu để cậu ấy biết thì mọi chuyện sẽ rắc rối hơn. Cậu ấy ko phải người vô trách nhiệm, nên chắc chắn chuyện này cũng khiến cs sau này của cậu ấy bị ảnh hưởng. Mà t thì ko muốn như thế.
    T nên làm thế nào đây. Các anh em trai nếu trong trường hợp này muốn cô bạn gái mình làm thế nào? T cứ im lặng rời đi thì có nên ko?
    Thời gian này bầu bí mệt mỏi, dù ko gặp mặt nhưng nt nc với cậu ấy cũng làm t thấy an ủi phần nào. Nhưng t biết là, mọi thứ cũng sẽ chẳng đi tới đâu. T vẫn nên giữ chuyện này cho riêng mình thôi phải ko?

2. Rosie2581

Rosie2581 Moderator Staff Member

Dù có thể nào cũng nên chia sẻ và cùng nhau quyết định, phụ nữ nuôi con 1 mình vất vả lắm, con lại thiếu tình yêu thương đủ đầy từ cha và mẹ. Mong cậu luôn giữ vững bản thân, nuôi con thật tốt! Cầu chúc cậu luôn đủ sức khoẻ và an yên.

AnnieThangquynho123456 đã thích.
  3. Yentran

Yentran Thành viên mới

Cũng nên cho cậu ta biết. Mang bầu mà còn phair bận tâm chuyện này chuyện kia không tốt cho sức khỏe đâu em

4. Jane

Jane Tìm FWB lâu dài

Nghề nghiệp:
    Nv tư vấn
    Nên cho biết bạn ạ. Ng đó có quyền biết và quyết định ra sao thì mình cũng ki thấy hối tiếc.

tml2020 thích bài này.
  5. Time4Us

Time4Us Thành viên mới

Dù sao đi chăng nữa thì bạn vẫn nên chia sẻ cho bạn kia biết . Còn quyết định tiếp ntn do 2 bạn .
    Chúc bạn sức khỏe

6. Duychealse

Duychealse Thành viên quen thuộc

Cho bạn ấy biết đi dù có thế nào bạn củng chấp nhận được đúng không. Nếu cậu ấy chấp nhận có khi được tình như ý luôn. Chúc bạn luôn vui vẻ hạnh phúc dù đời có ngã nghiêng, nở nụ cười khi bình minh ló dạng. Hihi

7. Thangquynho123456

Thangquynho123456 Thành viên quen thuộc

Tui thấy bạn là con gái mà suy nghĩ bản lĩnh. Nhưng thực sự mọi thứ chỉ mới bắt đầu thôi bạn ah. Vì có con mọi thứ sẽ khác hẳn. Bạn bị stress sau khi sinh vì mọi thứ lạ lẫm. Bạn lo lắng rồi tới lúc con ốm đau bạn sẽ phải thức trắng đêm lo lắng có ba nó bên cạnh đôi khi không giúp được gì nhưng giúp bạn làm điểm dựa tinh thần. Rồi tới lúc lớn hơn. Nó hỏi ba nó đâu. Bạn trả lời sao. Mình nghĩ tới việc ba nó còn không biết sự tồn tại của nó thôi là thấy thương đứa bé lắm rồi. Mình thích con nít. Lại càng thương hơn nếu những em bé không được hoàn cảnh như những đứa khác. Nên đừng có ích kỷ nghĩ cho mình không như vậy. Hãy nói ra cho bạn kia rồi cùng giải quyết. Đã quyết định giữ đứa bé thì giờ hãy thật có trách nhiệm với nó. Hãy ở vị trí của con mà suy xét.

8. PhanQui

PhanQui Thành viên quen thuộc

Phải cho bạn ấy biết, nếu bạn ấy có trách nhiệm như bạn đã nói thì mình chắc chắn mọi chuyện sẽ êm đẹp hơn hiện tại.
    Và chưa chắc được rằng khi bạn ấy biết rồi thì không biết ai bỏ ai mà rời đi.
    Chúc mẹ con luôn vui vẻ và sức khoẻ.

9. girl92

girl92 Thành viên mới

Cảm ơn cậu. Mình muốn giữ im lặng là vì mình hiểu cậu ấy, tụi mình sẽ ko thể có cái kết viên mãn cho đứa bé đâu. Biết thì thêm rắc rối. 1 người gặp rắc rối đủ rồi. Chắc chắn tụi mình ko thể cưới nhau vì đứa bé. Thế thì ko biết có khi lại tốt hơn phải ko

10. Thangquynho123456

Thangquynho123456 Thành viên quen thuộc

Hj. Mình đã nói bạn rồi. Giờ bạn không phải suy nghĩ cho mình mà hãy suy nghĩ cho đứa trẻ. Kết quả có ra sao đi nữa thì bạn đã cố gắng làm hết trách nhiệm của mình. Để ba nó biết và con mình nó biết. Chứ không phải kiểu đơn giản như bạn nghĩ. Chưa nói tới việc ở bên cùng chăm sóc. Nếu bạn là người có kinh tế ổn định đủ sức lo cho em bé thì ok. Nhưng nếu không đủ thì sao. Em bé có phải như người lớn đâu mà tiết kiệm được. Đói thì phải bú sữa. Tiêm phòng, đi học, đồ chơi... Đây là lúc bạn đang tranh giành lại chút quyền lợi cho con mình đó. Chứ ko phải bạn thân bạn nữa đâu.