1. Nhóm Facebook Tìm Bạn Bốn Phương Của Diễn Đàn
    ❤ Đăng nhập để tham gia phòng Chat, ẩn quảng cáo & sử dụng đầy đủ tính năng của diễn đàn.
    Bỏ qua thông báo

GÓC TÂM SỰ Bỏ Thì Ko Nỡ... (ID: 51548)

Thảo luận trong 'GÓC TÂM SỰ' bắt đầu bởi girl92, 20/5/20.

1. Tình yêu lạc lối

Tình yêu lạc lối Thành viên mới

Cô lên bạn, mình nghỉ bạn nên cho bạn kia biết thì hơn rồi chuyện tiếp theo bạn cứ để tự nhiên sẽ có cách giải quyết, nếu bạn giữ im lặng sau này bạn sẽ stress rất nặng, mà một mình nuôi con cực lắm bạn nha,mong bạn vượt qua dc khó khăn này

2. Themen2020

Themen2020 Thành viên mới

Sai lầm bắt đầu từ sự chủ quan. bây giờ phải nói ra cho cu đó biết. rồi đợi số phận thôi

3. nhan876

nhan876 Thành viên mới

Mình không chắc bạn cho bạn ấy biết kết quả có khả quan hơn không, nhưng chắc với bạn là giữ kín chuyện này bạn phải khó xử và mãi mãi cảm thấy mình có lỗi với bạn ấy. Một chuyện chưa thể nói, một chuyện chưa thể làm đi theo mãi cuộc đời mình thì rất mệt mỏi. Nếu im lặng mình dám chắc bạn sẽ tự ôm lỗi về phần mình vì bạn đã thừa nhận anh ấy là người k phải vô trách nhiệm. Chúc bạn sống tốt

4. Difference Heaven

Difference Heaven Thành viên mới

Kết bạn với tôi +12015966541 Zalo. Chuyện của tôi cũng tương tự với ban nhưng tôi là Nam.

5. Nguyen quoc bao

Nguyen quoc bao Thành viên quen thuộc

Chao em,
    Toi rat vui mung khi ban Tim duoc nguoi ma lam cho ban vui va hanh phuc.that su Minh con nguoi la tren het nen ban nen noi voi ban trai ban can phai giu lai em be.va ban co the nuoi duoc be Lon Len.Chi can co tinh you cut me la du.ban hay yen tam Dieu do.con Anh ay ko thich thi chuyen cua a ay.Hy vong be se song tot voi me va co cuoc song hanh phuc coi em.
    Chuc em co su lua chon hoan hao.

6. vocaophuc

vocaophuc Thành viên nhiệt tình

Du
    Dung r nè

Jane thích bài này.
  7. girl92

girl92 Thành viên mới

Số bạn cho ko tìm thấy. Bạn nói 1 chút về câu chuyện của bạn đc ko. Rồi 2 bạn quyết định ntn

8. daigiacongtutai

daigiacongtutai Thành viên quen thuộc

Nghề nghiệp:
    Game developer
    Thật ra được làm cha, cũng là một trách nhiệm và cũng là một món quà mà cuộc sống trao tặng. Tất nhiên bạn nên suy nghĩ kỹ, trên phương diện cảm nhận của bạn ấy nữa.

9. girl92

girl92 Thành viên mới

Thật sư cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã cho mình nhiều ý kiến. Hầu hết mọi người đều khuyên mình cho cậu ấy biết, dù có kết quả thế nào thì ít nhất cũng giúp mình bỏ đi gánh nặng trong lòng.
    Mình hiểu mọi người đều lo lắng cho mình và đứa bé, và có lẽ nhiều bạn nghĩ nếu nói ra biết đâu có 1 kết thúc tốt đẹp.
    Mình muốn chia sẻ thêm 1 chút nữa, lý do vì sao mình muốn giấu chuyện này.
    Như mình đã nói, cậu ấy ko phải người bạc bẽo, nên có thể khi biết chuyện này cậu ấy vẫn sẽ cùng mình đối diện, theo cách này hay cách khác. Nhưng chắc chắn là rất miễn cưỡng.
    mình ko muốn nói, là vì lúc tụi mình bắt đầu tìm hiểu và làm fwb, cậu ấy đã thể hiện quan điểm là mối quan hệ này ko nên để lún quá sâu. Vì cậu ấy sẽ ko yêu, ko lấy 1 người lớn tuổi hơn. Làm bạn thì được. Nên nếu 1 trong 2 phát sinh tình cảm, mối quan hệ sẽ dừng lại.
    Khi mới phát hiện ra có bầu, mình đã ko muốn bỏ đứa bé..mình thuyết phục rất nhiều để đc giữ đứa bé lại, ko cần cậu ấy chịu trách nhiệm về mình và con. Cậu ấy có thể thăm, hoặc ko thăm đứa bé cũng đc. Mình muốn làm mẹ đơn thân. Nhưng cậu ấy cũng đã tỏ rõ quan điểm là ko chấp nhận việc lằng nhằng như thế. Cậu ấy ko muốn thấy con mình khổ, nhưng cũng ko nghĩ tới việc vì con mà 2 đứa tính chuyện nghiêm túc. Mình hiểu, tụi mình ko thể tiến xa hơn.
    Bản thân mình cũng ko phải ko có tình cảm, nhưng ko đủ để nghĩ tới việc kết hôn. Nếu cả 2 đã ko xuất phát từ tình yêu thì ko nên tính chuyện gắn bó lâu dài. Sau này lại trách móc lẫn nhau.
    Nếu đã ko thể đến với nhau, thì việc dây dưa mối quan hệ vì đứa bé sẽ dẫn tới nhiều hệ lụy khác.
    mình cũng đã nghĩ, nếu ngay từ đầu, cậu ấy đã ko muốn giữ đứa bé, thì bây giờ ko biết đến nó cũng có khác gì đâu.
    Mình sẽ gặp khó khăn khi đối diện với đàm tiếu, với việc làm mẹ đơn thân..nhưng mình cũng ko muốn gắn bó với 1 người ko yêu mình, trong tâm lý miễn cưỡng như thế.

Gaigia90 thích bài này.
  10. Gaigia90

Gaigia90 Thành viên mới

Nếu muốn làm mẹ đơn thân thì em ko nên cho cậu ấy biết. Các mối quan hệ trên này cũng sẽ ko đi đến đâu. Cố lên em gái. Con cái là duyên trời cho mình. Cậu ấy đã ko đón nhận duyên ấy thì em giữ cho mình vậy. Chúc em và con luôn bình an.

girl92 thích bài này.