Nhu Cầu Tìm Fwb Ai Cũng Có. Nhưng Tìm Được 01 Fwb Đúng Nghĩa & Lâu Dài Có Dễ Hay Không?? 2024 | ID: 53177

User ID
172315
Like
10
TBD
0
  • Chủ đề Tác giả
Hi all,
Mình là member mới tham gia diễn đàn này. Thực ra mục đích tham gia diễn đàn này thì cũng giống mọi người thôi. tìm một người có cùng nhu cầu, sở thích và phù hợp với bản thân để làm bạn lâu dài. Nhưng nhiều lúc lên diễn đàn, không chỉ ở đây. Thì mình nhận ra được một điều: để kiếm được một FWB đúng nghĩa theo yêu cầu của mỗi cá nhân chúng ta hình như là: khó như lên trời vậy ^^. Kiểu mình có những yêu cầu riêng, đối phương cũng có những yêu cầu riêng. Nói chuyện vài ba câu rồi lại không hợp nhau. Rồi cả hai lại tìm kiếm 01 đối tượng khác cho riêng mình. Khi nhu cầu không khớp với nhau thì việc tìm gặp nhau, cho nhau cơ hội là điều không thể. Chưa nói đến một mối quan hệ lâu dài thì chúng ta cần biết thêm nhiều thứ về đối phương như: nghiện ngập, quan hệ lung tung, lừa đảo, v.vv. Cả một núi vấn đề khiến chúng ta bối rối. Tiện đây mình cũng xin ý kiến của các bạn một điều: khi nói chuyện với nhau nên cởi mở thẳn thắn về những vấn đề chúng ta tìm kiếm?? hay cứ ấp úng kiểu ngại ngùng thì hay hơn?? Bối rối quá. Trích lời: tâm sự của một thằng đàn ông tìm FWB lâu dài.

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Thực tế mình cũng có cảm giác như bro.
Nhưng mình cũng đã kết bạn được mấy mem nữ trong này. Nhưng vẫn chưa khớp được vì yêu cầu khác nhau. Còn lại để lâu dài thực sự mình thấy rất khó đó. Cả 1 quá trình làm bạn bè thực sự, chân thành và không phải cứ bắt đầu bằng việc giải quyết nhu cầu. :B32:
Phụ nữ theo mình thấy họ thực sự muốn cảm giác chân thành chứ không thiên hướng nhu cầu cao đâu. Và cứ để những câu chuyện không đầu cuối nó cuốn mình đi. :B35:
Đôi lúc nhìn lại thấy nó rất bình thường nhưng lại là thứ móc nối rất tốt đấy. Còn lại thì mình cũng chưa tìm được partner thực sự.
Mình cũng kiểu văn nghệ sĩ xíu, nhiều lúc phải có cảm hứng mới có thể post bài. Nay tâm trạng cũng lờ lững như mây nên vào comment chia sẻ với bro chút.:B47:
Chúc bro may mắn và cứ ngẩng cao đầu nhé. Tự tin là điều tất yếu trong mọi lúc :D
Good luck man!

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Núp lùm bấy lâu thì cũng đến lúc lộ diện rồi. Để ngta còn biết sự tồn tại của mình chứ hỷ haha
Đó...để cho chủ thớt 1 cơ hội xem sao đê muội :)))
Rực rỡ lên hâhha

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Hahahaa
Muội mới vào đây 2tuan thôi còn non và xanh lắm. Còn chưa biết fwb là gì nên đừng có gài muội chứ
À...Nó chỉ là bạn bè thôi mà...Thấy ưng thì tthi triển nhiều thứ khác. Tùy sự thống nhất của đôi bên hahaa :))
Gài cái gì..Huynh nói thật chứ gài gì. Văn minh lên. Giờ ai còn đi lừa lọc ba lăng nhăng hihi

User ID
172315
Like
10
TBD
0
  • Chủ đề Tác giả
Thực tế mình cũng có cảm giác như bro.
Nhưng mình cũng đã kết bạn được mấy mem nữ trong này. Nhưng vẫn chưa khớp được vì yêu cầu khác nhau. Còn lại để lâu dài thực sự mình thấy rất khó đó. Cả 1 quá trình làm bạn bè thực sự, chân thành và không phải cứ bắt đầu bằng việc giải quyết nhu cầu. :B32:
Phụ nữ theo mình thấy họ thực sự muốn cảm giác chân thành chứ không thiên hướng nhu cầu cao đâu. Và cứ để những câu chuyện không đầu cuối nó cuốn mình đi. :B35:
Đôi lúc nhìn lại thấy nó rất bình thường nhưng lại là thứ móc nối rất tốt đấy. Còn lại thì mình cũng chưa tìm được partner thực sự.
Mình cũng kiểu văn nghệ sĩ xíu, nhiều lúc phải có cảm hứng mới có thể post bài. Nay tâm trạng cũng lờ lững như mây nên vào comment chia sẻ với bro chút.:B47:
Chúc bro may mắn và cứ ngẩng cao đầu nhé. Tự tin là điều tất yếu trong mọi lúc :D
Good luck man!
Thanks Bro ^^. Mình tìm riết rồi cũng thấy mệt. Thôi thì thuận theo tự nhiên. Cố gắng quá cũng không nên :D:D:D

User ID
172315
Like
10
TBD
0
  • Chủ đề Tác giả
Mình cũng từng có fwb trên này. Cũng phải trải qua quá trình trò truyện tìm hiểu đi chơi chán chê rồi mới quyết định lên giường với nhau. Và sau khi đã đủ thời gian tìm hiểu, đủ cảm xúc thì fwb thật sự rất tuyệt.
Mình nghĩ dù là fwb thì các bạn cũng phải đầu tư thời gian, thẳng thắn và chân thành thì mới tìm được. FWB ko phải người yêu, nhưng cũng ko phải chỉ là tìm bạn chịch, đặc biệt là với nữ. Các bạn nữ đã lười yêu, sợ yêu... họ chỉ muốn tìm Fwb để có người gần gũi chia sẻ thì cũng đặt ra các tiêu chuẩn này nọ chứ ko phải cứ tìm bạn chịch ko.
Nói khó cũng ko hẳn là khó. Chân thành sẽ tìm được thôi.
Thanks bạn !!

User ID
174014
Like
5
TBD
0
Chuyện đơn giản mà tại nhiều người hiểu sai vấn đề đó thôi. Muốn trở thành Fwb trước hết đã là bạn thân thật thân đã...cuối cùng...từ ngữ dân gian của mình gọi là Hứng quá mới lên giường. Còn đa số người tìm Fwb lại khác, nam thì chú ý chuyện lên giường, nữ thì chú ý chuyện giúp đỡ. Nên nhớ hình thái Fwb là của Âu Mỹ, ở xứ họ bạn bè là thuần túy bạn bè, ngang hàng phải lứa, tâm hồn là chính, có khi là bạn bè cả đời. Chỉ khi nào "lỡ" lên giường với nhau họ sẽ biến thành Fwb, không ai đặt ra tiêu chuẩn đi tìm Fwb các bạn ơi. Tôi nói theo quan điểm và những điều đã biết của một người sống lâu năm thôi.

User ID
172315
Like
10
TBD
0
Chuyện đơn giản mà tại nhiều người hiểu sai vấn đề đó thôi. Muốn trở thành Fwb trước hết đã là bạn thân thật thân đã...cuối cùng...từ ngữ dân gian của mình gọi là Hứng quá mới lên giường. Còn đa số người tìm Fwb lại khác, nam thì chú ý chuyện lên giường, nữ thì chú ý chuyện giúp đỡ. Nên nhớ hình thái Fwb là của Âu Mỹ, ở xứ họ bạn bè là thuần túy bạn bè, ngang hàng phải lứa, tâm hồn là chính, có khi là bạn bè cả đời. Chỉ khi nào "lỡ" lên giường với nhau họ sẽ biến thành Fwb, không ai đặt ra tiêu chuẩn đi tìm Fwb các bạn ơi. Tôi nói theo quan điểm và những điều đã biết của một người sống lâu năm thôi.
Cám ơn bạn đã chia sẻ !!

User ID
180553
Like
3
TBD
0
Mình cũng từng có fwb trên này. Cũng phải trải qua quá trình trò truyện tìm hiểu đi chơi chán chê rồi mới quyết định lên giường với nhau. Và sau khi đã đủ thời gian tìm hiểu, đủ cảm xúc thì fwb thật sự rất tuyệt.
Mình nghĩ dù là fwb thì các bạn cũng phải đầu tư thời gian, thẳng thắn và chân thành thì mới tìm được. FWB ko phải người yêu, nhưng cũng ko phải chỉ là tìm bạn chịch, đặc biệt là với nữ. Các bạn nữ đã lười yêu, sợ yêu... họ chỉ muốn tìm Fwb để có người gần gũi chia sẻ thì cũng đặt ra các tiêu chuẩn này nọ chứ ko phải cứ tìm bạn chịch ko.
Nói khó cũng ko hẳn là khó. Chân thành sẽ tìm được thôi.
đồng quan điểm

User ID
169376
Like
222
TBD
179,317
Thật sự thấy sợ mấy anh. Vừa nhắn tin đôi ba câu là đòi vồ ngay vào khách sạn. Haiz. Nản chả muốn tìm luôn ạ...
Bạn nên tìm vài cái khách sạn đẹp đẹp, thương lượng hoa hồng với chủ khách sạn. Sau đó về nhà rung đùi nhắn tin bảo mấy anh ấy đến khách sạn đó lấy phòng rồi đợi ...

Thành viên nữ
User ID
189654
Like
43
TBD
0
Bạn nên tìm vài cái khách sạn đẹp đẹp, thương lượng hoa hồng với chủ khách sạn. Sau đó về nhà rung đùi nhắn tin bảo mấy anh ấy đến khách sạn đó lấy phòng rồi đợi ...
Thế hẹn phi thẳng lên Đà Lạt hay Nha Trang rồi ngồi nhà coi qua màn hình tidi chắc cũng thú

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom