Bạn cũng đang cô đơn chứ? 2024 | ID: 64181

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Cách đây khoảng 1-2 năm gì đó, có đọc được 1 bài viết trên fb về 1 cô gái. Vấn đề của cô ấy là gì? Đó chính là cô ấy cùng lúc có 11 người tình. Woa! Thật đáng kinh ngạc.
Và cư dân mạng đã tràn vào fb để chỉ trích lối sống buông thả, không coi trọng bản thân, thói lẳng lơ, dối trá. Kèm theo đó là vô vàn từ ngữ thô bỉ nhất dành cho cô. Dĩ nhiên rồi, ở góc độ 1 người dùng mạng xã hội thì chỉ cần thấy gì chướng mắt là đả kích ngay, không cần biết hậu quả.
Tôi đã lướt tất cả các cmt của người dùng fb, đã thử hình dung xem vì sao cô ấy làm vậy? Ngoài những gì xấu xa nhất, tôi cảm thấy cô ấy là người cô đơn nhất. Cô đơn đến mức tìm người lạ để giết thời gian trống rỗng, cô đơn đến mức dành thời gian cho bất kỳ ai mà không còn phải ở một mình với 4 bức tường hoặc với cái màn hình máy tính. Cô đơn đến cần tất cả những vòng tay.
Vậy còn bạn, nếu là 1 người đàn ông, bạn có cảm nhận được sự cô đơn này hay đơn giản rằng " con đấy dễ mà"? Còn nếu là 1 người đàn bà, bạn có thấy mình trong đó không? Giới tính thứ 3 có ý gì hay ho bổ sung cảm nghĩ thử xem nha.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
780
TBD
320,288
Nói chung thì người ta chỉ đến được con số bên ngoài nhưng không đếm được bên trong.
Có người yêu một lần rồi khoá mãi con tim. Chỉ khác cách họ thể hiện bên ngoài. Có khi sẽ không bao giờ có thể tiếp nhận thêm bất kỳ mối quan hệ nào nữa, có người quen với tất cả mọi người chỉ để vùi lấp khoảng trống vô hình. Dù là cách nào thì trong tim họ cũng là trống rỗng và tổn thương. Người dửng dưng đôi khi còn ít bị tổn thương hơn người vá víu với các mối quan hệ.
chúng ta ai cũng cô đơn trong cuộc đời này. Có chăng cái bậc thang cô đơn của bạn nó đang ở mức nào

eng

User ID
159916
Like
10
TBD
0
Cách đây khoảng 1-2 năm gì đó, có đọc được 1 bài viết trên fb về 1 cô gái. Vấn đề của cô ấy là gì? Đó chính là cô ấy cùng lúc có 11 người tình. Woa! Thật đáng kinh ngạc.
Và cư dân mạng đã tràn vào fb để chỉ trích lối sống buông thả, không coi trọng bản thân, thói lẳng lơ, dối trá. Kèm theo đó là vô vàn từ ngữ thô bỉ nhất dành cho cô. Dĩ nhiên rồi, ở góc độ 1 người dùng mạng xã hội thì chỉ cần thấy gì chướng mắt là đả kích ngay, không cần biết hậu quả.
Tôi đã lướt tất cả các cmt của người dùng fb, đã thử hình dung xem vì sao cô ấy làm vậy? Ngoài những gì xấu xa nhất, tôi cảm thấy cô ấy là người cô đơn nhất. Cô đơn đến mức tìm người lạ để giết thời gian trống rỗng, cô đơn đến mức dành thời gian cho bất kỳ ai mà không còn phải ở một mình với 4 bức tường hoặc với cái màn hình máy tính. Cô đơn đến cần tất cả những vòng tay.
Vậy còn bạn, nếu là 1 người đàn ông, bạn có cảm nhận được sự cô đơn này hay đơn giản rằng " con đấy dễ mà"? Còn nếu là 1 người đàn bà, bạn có thấy mình trong đó không? Giới tính thứ 3 có ý gì hay ho bổ sung cảm nghĩ thử xem nha.
cuộc sống lúc ấy chính là lúc cô đơn nhất đó bạn. vì họ thực sự không có mối tình nào trọn vẹn. nên họ chỉ tạm bợ trên những mối tình ấy thôi. có cũng được không có cũng chẳng sao

User ID
144366
Like
43
TBD
0
Mình cũng có những lúc như vậy. Có ngày chỉ cần tìm được một ai đó bên cạnh mà ko phải lẻ loi thì mình chấp nhận đánh liều xem sao. Nhưng rồi lại nhận ra điều mình nhận lại không hề được như mình nghĩ. Cảm giác hụt hẫng và nhạt nhẽo càng tăng thêm... Tìm được một người có thể chia sẽ, đồng cảm và bên cạnh mình lúc cô đơn rất khó bạn ạ...
Chính vì vậy mà chúng ta cứ mãi đi tìm

User ID
167758
Like
17
TBD
0
Ta quen nhau đã bao lâu rồi
Hỡi đêm đêm có hay
....

Thành viên chính thức
User ID
6666
Like
433
TBD
228,875
Đối với mình thì cuộc sống ổn định cũng ko hẳn thiếu cái gì cả. Nhưng ko hiểu sao trong nội tâm thì vẫn có lúc cảm thấy cô đơn và muốn ở 1 mình, âu tư suy nghĩ linh tinh.

Vũ Anh 98

Mình cũng có những lúc như vậy. Có ngày chỉ cần tìm được một ai đó bên cạnh mà ko phải lẻ loi thì mình chấp nhận đánh liều xem sao. Nhưng rồi lại nhận ra điều mình nhận lại không hề được như mình nghĩ. Cảm giác hụt hẫng và nhạt nhẽo càng tăng thêm... Tìm được một người có thể chia sẽ, đồng cảm và bên cạnh mình lúc cô đơn rất khó bạn ạ...
Nếu có thể thì tâm sự với mình nhé. Mình cũng đang muốn tìm một người để tâm sự nhiều thứ trong cuộc sống, chứ một mình hoài cũng buồn chẳng biết tâm sự với ai.
Nếu k ngại zalo mình nhé 0899811635

User ID
4444
Like
2,631
TBD
1,068,768
User ID
4444
Like
2,631
TBD
1,068,768
Vì cta vẫn là con người. Vẫn vui buồn lẫn lộn và ko tự làm chủ cảm xúc được mình.

Thành viên chính thức
User ID
204074
Like
18
TBD
181,132
Một hay 1 ++ người thì đó cũng là sự lựa chọn của ng ta, mình đâu được quyền phán xét cách sống hay nhân cách của ngk đâu, vì cơ bản họ dám nói ra sự thật về họ còn bạn đã dám nói ra mặt tối của mình cho ngk nghe chưa? Các bạn phán xét như thật nhưng đa số cũng muốn được nằm trong con số 1+++ của bạn đấy vì sự ghen tị sao mình k nằm trong số ng đó :)

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Một hay 1 ++ người thì đó cũng là sự lựa chọn của ng ta, mình đâu được quyền phán xét cách sống hay nhân cách của ngk đâu, vì cơ bản họ dám nói ra sự thật về họ còn bạn đã dám nói ra mặt tối của mình cho ngk nghe chưa? Các bạn phán xét như thật nhưng đa số cũng muốn được nằm trong con số 1+++ của bạn đấy vì sự ghen tị sao mình k nằm trong số ng đó :)
Phán xét tức là mình cho bạn là người hồ đồ. Được chưa? Còn bạn nói các bạn phán xét, ủa, bạn nào ở đây phán xét đấy? Hầu hết chúng ta ở đây đều sống với cái mặt thứ 2 đầy xấu xa, tội lỗi nên chúng ta cho chúng ta quyền được phép có những mối quan hệ mập mờ, chứ nếu sống theo chuẩn mực, đạo đức thì cái chuyện dám nói ra sự thật đấy nó là điều đáng ghê sợ. Chẳng ai ghen tị ở đây cả, mỗi người thật ra đều chỉ muốn trải lòng mình, muốn có người thấu hiểu.
Cũng đừng ai nói chúng ta có quyền sống theo ý mình, không cần đạo đức giả (tức là có quyền có người tình), hãy giữ điều đó cho riêng mình. Chuẩn mực xã hội là chuẩn mực, đừng lấy góc nhìn 1 CON để yêu cầu xã hội phải công nhận là ta đang sống thật.

Thành viên chính thức
User ID
204074
Like
18
TBD
181,132
Phán xét tức là mình cho bạn là người hồ đồ. Được chưa? Còn bạn nói các bạn phán xét, ủa, bạn nào ở đây phán xét đấy? Hầu hết chúng ta ở đây đều sống với cái mặt thứ 2 đầy xấu xa, tội lỗi nên chúng ta cho chúng ta quyền được phép có những mối quan hệ mập mờ, chứ nếu sống theo chuẩn mực, đạo đức thì cái chuyện dám nói ra sự thật đấy nó là điều đáng ghê sợ. Chẳng ai ghen tị ở đây cả, mỗi người thật ra đều chỉ muốn trải lòng mình, muốn có người thấu hiểu.
Cũng đừng ai nói chúng ta có quyền sống theo ý mình, không cần đạo đức giả (tức là có quyền có người tình), hãy giữ điều đó cho riêng mình. Chuẩn mực xã hội là chuẩn mực, đừng lấy góc nhìn 1 CON để yêu cầu xã hội phải công nhận là ta đang sống thật.
Thứ nhất Mình đang nói về góc cạnh bài viết bạn đăng, thứ hai trong bình luận của mình k hề phán xét về ai cả!

Thành viên chính thức
User ID
168798
Like
0
TBD
113,490
Tôi, U40, một nhân viên văn phòng, khu vực TX hà nội, cảm giác cô đơn rất nhiều, nếu có thể xin giới thiệu một bạn gái giúp tôi với nhé. Zalo của tôi: 03 tám, hai sáu 00 tám 45. Cám ơn nhiều

Thành viên chính thức
User ID
204737
Like
28
TBD
3,396
11 k là gì. Quan trọng ng nào hiểu đc bạn nhiều nhất.

User ID
204538
Like
2
TBD
0
cô đơn là có mặt luôn , có đc ko em

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Bài tương tự

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom