Blue day 2024 | ID: 65816

User ID
4444
Like
2,625
TBD
1,063,750
Ngày buồn. Buồn rười rượi. Buồn da diết. Buồn thúi ruột.
Co mình trong chiếc ghế sofa mềm nhũn - như tâm trạng mình vậy - nhũn ẻo lả. Ẻo lả nằm ngả ngón nhìn lên trần nhà. Hôm nay tui buồn quá mà. Tháng nào cũng vậy, đến ngày này tui cứ tụt mood kinh khủng. Chả thiết làm gì!!
Ý tui không phải là cứ đến ngày 17-18 hàng tháng đâu, cũng không phải chu kỳ kinh nguyệt của các chị em - ngày đèn đỏ nhỉ. Tui gọi ngày này của mình là blue day - ngày buồn.
Cũng thấy chả khác ngày đèn đỏ của mấy chị, tui cũng thấy bản thân cáu kỉnh hơn hoặc trầm cảm hơn vào blue day. Nó cũng hay đến đều đặn tháng 1-2 ngày. Ngày xưa trầm uất hơn thì kéo dài mấy tuần. Giờ thì lớn hơn chút nên cũng biết cách vượt qua khó khăn. Trưởng thành rồi đó nhỉ.
Tui viết lại ngày buồn này vào một ngày bình thường sau đó. Nếu buồn thì sẽ viết nhiều hơn, có thể có nhiều cái lắng đọng hơn hoặc không.
Bạn thì sao? Ngày dở tệ nhất của bạn thế nào? Làm thế nào bạn vượt qua được nó? Có thể cùng chia sẻ chứ?
À mà không thích thì thôi. Cũng đọc để biết để chia sẻ thôi mà. Vì bạn có buồn tui cũng chẳng có thể làm gì giúp bạn được.
Chỉ chúc cho chúng ta mạnh mẽ hơn. Mệt mỏi rồi cũng sẽ qua. Ráng thêm một chút là được.
Buổi tối ấm áp.
DC

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
780
TBD
320,288
Tớ thì gọi đó là những ngày hết năng lượng tích cực. Thỉnh thoảng tớ có những ngày như vậy. Cảm xúc rớt xuống cực điểm, chỉ muốn nằm đó nhìn thời gian trôi, ngủ cho qua ngày. Rồi thì tớ đi ăn. Ăn cái gì cũng được, uống cái gì đó giàu năng lượng rồi tự đi tìn thú vui. Đi tới một nơi nào đó trong thành phố mà mình chưa bao giờ tới, diện đồ thật đẹp rồi ra quán ngồi nhìn trai. Nói chung tự mình lôi mình ra khỏi vùng năng lượng tiêu cực rồi đời sẽ đẹp

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Hét vào mặt ai đó, nếu không có ai đó ta ra bờ sông Hồng. Hét to, hét cho thoả cơn điên, giải phóng năng lượng tiêu cực. Rồi đi ăn, đi ngủ, miễn suy nghĩ.
À, cái ngày buồn đó là ngày bất chợt nhé.

Cuộc đời có bao lâu đâu mà HỜ HỮNG
Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Co mình trong chiếc ghế sofa mềm nhũn - như tâm trạng mình vậy - nhũn ẻo lả. Ẻo lả nằm ngả ngón nhìn lên trần nhà. Hôm nay tui buồn quá mà. Tháng nào cũng vậy, đến ngày này tui cứ tụt mood kinh khủng. Chả thiết làm gì!!
Ý tui không phải là cứ đến ngày 17-18 hàng tháng đâu, cũng không phải chu kỳ kinh nguyệt của các chị em - ngày đèn đỏ nhỉ. Tui gọi ngày này của mình là blue day - ngày buồn.
Cũng thấy chả khác ngày đèn đỏ của mấy chị, tui cũng thấy bản thân cáu kỉnh hơn hoặc trầm cảm hơn vào blue day. Nó cũng hay đến đều đặn tháng 1-2 ngày. Ngày xưa trầm uất hơn thì kéo dài mấy tuần. Giờ thì lớn hơn chút nên cũng biết cách vượt qua khó khăn. Trưởng thành rồi đó nhỉ.
Tui viết lại ngày buồn này vào một ngày bình thường sau đó. Nếu buồn thì sẽ viết nhiều hơn, có thể có nhiều cái lắng đọng hơn hoặc không.
Bạn thì sao? Ngày dở tệ nhất của bạn thế nào? Làm thế nào bạn vượt qua được nó? Có thể cùng chia sẻ chứ?
À mà không thích thì thôi. Cũng đọc để biết để chia sẻ thôi mà. Vì bạn có buồn tui cũng chẳng có thể làm gì giúp bạn được.
Chỉ chúc cho chúng ta mạnh mẽ hơn. Mệt mỏi rồi cũng sẽ qua. Ráng thêm một chút là được.
Buổi tối ấm áp.
DC
Em ơi đừng yếu đuối
Một chút thôi đã buồn
Làm sao đi đến cuối
Giữa cuộc đời đao gươm
---Hãy vui nên những lúc buồn//Hãy cười đừng khóc lúc cô đơn ==))

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
780
TBD
320,288
Em ơi đừng yếu đuối
Một chút thôi đã buồn
Làm sao đi đến cuối
Giữa cuộc đời đao gươm
Hú hồn, tưởng vừa đi vừa khóc =]]

Cuộc đời có bao lâu đâu mà HỜ HỮNG
Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
780
TBD
320,288
động viên em nó đi chứ cứ nói tiêu cực em ý khóc thật đấy =))
Lắm khi vừa đi vừa khóc toè loè lại đâm sầm vào con nào cũng đang toè loè, nhầm, đâm vào gái đẹp. Gái thấy tội lại cứu vớt đời giai em ấy. Happy ending là thế. Còn thực tế chắc toàn lộn ngược =]]
an ủi phải an ủi kiểu ấy nhá nhá :))))

User ID
4444
Like
2,625
TBD
1,063,750
Tớ thì gọi đó là những ngày hết năng lượng tích cực. Thỉnh thoảng tớ có những ngày như vậy. Cảm xúc rớt xuống cực điểm, chỉ muốn nằm đó nhìn thời gian trôi, ngủ cho qua ngày. Rồi thì tớ đi ăn. Ăn cái gì cũng được, uống cái gì đó giàu năng lượng rồi tự đi tìn thú vui. Đi tới một nơi nào đó trong thành phố mà mình chưa bao giờ tới, diện đồ thật đẹp rồi ra quán ngồi nhìn trai. Nói chung tự mình lôi mình ra khỏi vùng năng lượng tiêu cực rồi đời sẽ đẹp
Tìm thú vui chứ đừng thú tính nha :)

User ID
4444
Like
2,625
TBD
1,063,750
Em ơi đừng yếu đuối
Một chút thôi đã buồn
Làm sao đi đến cuối
Giữa cuộc đời đao gươm
Đáng yêu quá một buổi chiều
Thơ thẩn thế mà hay

User ID
4444
Like
2,625
TBD
1,063,750
Hét vào mặt ai đó, nếu không có ai đó ta ra bờ sông Hồng. Hét to, hét cho thoả cơn điên, giải phóng năng lượng tiêu cực. Rồi đi ăn, đi ngủ, miễn suy nghĩ.
À, cái ngày buồn đó là ngày bất chợt nhé.
Chạy ra tới bờ sông thì hết hơi để hét dồi

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
780
TBD
320,288
Tìm thú vui chứ đừng thú tính nha :)
Đấy gọi là thú vui tao nhã nhá. Kiểu như đang ngắm trai đẹp thì phát hiện trai đang hẹn thằng bạn trai. Vầnggggg....BẠN TRAIIII (nhấn mạnh, tô đỏ, chữ hoa, đạch đuýt hẳn hòi. )

User ID
4444
Like
2,625
TBD
1,063,750
Đấy gọi là thú vui tao nhã nhá. Kiểu như đang ngắm trai đẹp thì phát hiện trai đang hẹn thằng bạn trai. Vầnggggg....BẠN TRAIIII (nhấn mạnh, tô đỏ, chữ hoa, đạch đuýt hẳn hòi. )
nhếch mép cười những con người cô đơn :))

User ID
209703
Like
4
TBD
0
Có những ngày cảm giác như hết pin ấy nhỉ. Riêng mình thì mình uống nước lọc, rồi lao vào luyện tập. Có thể là đấm, đá, chạy bộ, đu xà...sau khi vận động sẽ thấy đỡ đi khá nhiều những năng lượng tiêu cực

Thành viên nữ
User ID
183283
Like
67
TBD
50
Buổi tối ấm áp.
DC
Ngày buồn Nguyệt là ngày mà không muốn ở một mình mà hổng có bóng ma nào để rủ. Tự mình đi 1 vòng hồ Tây vừa khóc vừa tự lau rồi về nhà ngủ đến khi tự bật dậy không biết ngày hay đêm.
Tuy xử lý thế nhưng tâm trang vẫn không tốt hơn là mấy .....

User ID
4444
Like
2,625
TBD
1,063,750
Ngày buồn Nguyệt là ngày mà không muốn ở một mình mà hổng có bóng ma nào để rủ. Tự mình đi 1 vòng hồ Tây vừa khóc vừa tự lau rồi về nhà ngủ đến khi tự bật dậy không biết ngày hay đêm.
Hay là làm kèo đi hồ tây nhỉ. Ngứa chân quá.

User ID
4444
Like
2,625
TBD
1,063,750
User ID
209251
Like
7
TBD
0
Nếu bạn có bạn để rủ đi thì sẽ rủ đi đâu?

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom