Blue day 2024 | ID: 65816

User ID
209251
Like
7
TBD
0
Ngày buồn. Buồn rười rượi. Buồn da diết. Buồn thúi ruột.
Co mình trong chiếc ghế sofa mềm nhũn - như tâm trạng mình vậy - nhũn ẻo lả. Ẻo lả nằm ngả ngón nhìn lên trần nhà. Hôm nay tui buồn quá mà. Tháng nào cũng vậy, đến ngày này tui cứ tụt mood kinh khủng. Chả thiết làm gì!!
Ý tui không phải là cứ đến ngày 17-18 hàng tháng đâu, cũng không phải chu kỳ kinh nguyệt của các chị em - ngày đèn đỏ nhỉ. Tui gọi ngày này của mình là blue day - ngày buồn.
Cũng thấy chả khác ngày đèn đỏ của mấy chị, tui cũng thấy bản thân cáu kỉnh hơn hoặc trầm cảm hơn vào blue day. Nó cũng hay đến đều đặn tháng 1-2 ngày. Ngày xưa trầm uất hơn thì kéo dài mấy tuần. Giờ thì lớn hơn chút nên cũng biết cách vượt qua khó khăn. Trưởng thành rồi đó nhỉ.
Tui viết lại ngày buồn này vào một ngày bình thường sau đó. Nếu buồn thì sẽ viết nhiều hơn, có thể có nhiều cái lắng đọng hơn hoặc không.
Bạn thì sao? Ngày dở tệ nhất của bạn thế nào? Làm thế nào bạn vượt qua được nó? Có thể cùng chia sẻ chứ?
À mà không thích thì thôi. Cũng đọc để biết để chia sẻ thôi mà. Vì bạn có buồn tui cũng chẳng có thể làm gì giúp bạn được.
Chỉ chúc cho chúng ta mạnh mẽ hơn. Mệt mỏi rồi cũng sẽ qua. Ráng thêm một chút là được.
Buổi tối ấm áp.
DC
Đi giao lưu, kết bạn nhiều một chút thì sẽ bớt buồn! :)) Giờ phòng gym đóng cửa thì đi tập võ vào buổi tối cũng hay! Quen biết thêm bạn! Đi chơi!
Mình thì buồn khi hết tiền với khi bị mắng thôi! :))
Muốn giải quyết nỗi buồn thì có cách hiệu quả là bạn CÓ NHIỀU TIỀN hoặc KHÔNG CÓ THỜI GIAN ĐỂ BUỒN (đi du lịch, đi chơi, ngủ, làm việc, học, xem phim, đi chơi với bạn gái,... làm bạn bận rộn lên) :))

User ID
4444
Like
2,646
TBD
1,071,065
Ngày buồn Nguyệt là ngày mà không muốn ở một mình mà hổng có bóng ma nào để rủ. Tự mình đi 1 vòng hồ Tây vừa khóc vừa tự lau rồi về nhà ngủ đến khi tự bật dậy không biết ngày hay đêm.
Tuy xử lý thế nhưng tâm trang vẫn không tốt hơn là mấy .....
Viết xuống thử xem.

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom