CÓ NHỮNG THỨ TƯỞNG NHƯ ĐƠN GIẢN MÀ THỰC SỰ KHÓ TÌM ✅ 2024 | ID: 83194

Badboy ain't good but goodboy ain't fun :)
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
Một nơi có chân thành, tích cực, yêu thương
TBD
19,599
Lại ko thích nhà riêng cơ mới mệt.Nhà riêng chưa sắm cái ghế lượn.cơ mà em thích cái ghế chứ .....
Thật ra mình không nên dập khuôn, cứng nhắc quá. Ghế không có thì sử dụng bàn vẫn được

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
User ID
9999
Like
1,545
TBD
746,321
Mình ước có một mối quan hệ mà ở đó, 2 người có thể cảm thông, chia sẻ về vấn đề này một cách thẳng thắn và cảm thấy thực sự dễ chịu nhất
Điều này chỉ dành cho cả hai đã thật sự yêu nhau và có cái gắn kết lâu dài thôi em

User ID
9999
Like
1,545
TBD
746,321
Ở đây mình chỉ nói những mối quan hệ giữa "anh" và "em" chưa tiến tới hôn nhân. Hôn nhân vĩ mô quá em chịu
1. "Ê nay đi ăn không anh?"
Không. Nay anh hết tiền rồi
"Đi, nay em trả tiền cho. Thích ăn gì nói đi"
Mình cảm thấy ví tiền của đàn ông cũng giống như sự tự tôn của họ vậy. Khi họ hết tiền hầu như họ sẽ giấu, hoặc từ chối bạn theo một cách nào đó "hợp lí" nhất. Mình ước có một mối quan hệ mà ở đó, 2 người có thể cảm thông, chia sẻ về vấn đề này một cách thẳng thắn và cảm thấy thực sự dễ chịu nhất.
Tuy nhiên, lần đầu tiên date xin các anh đừng share bill 50/50.
2.
3
4.
5.
Mời anh chị em cho xin ít suy nghĩ của mình nào ❤️❤️❤️
Vấn đề gì liên quan đến tiền thì đều có tí chút rắc rối hết, nhưng nếu giải quyết được thì nó rất đơn giản.
Mình sẽ phân tích thế này sẽ có 2 vế CHÍNH và PHỤ
PHẦN CHÍNH
1. Trường hợp mới quen, tất cả những chi phí cho các buổi hẹn hò, đi chơi, ăn uống thì đàn ông nên vui vẻ và thoải mái thanh toán những chi phí đó và xem đó như một niềm vui.
2. Trường hợp đã quen nhau lâu rồi và cũng xác định yêu và gắn kết nhau lâu dài thì những chi phí đó cũng rất vui lòng để thanh toán. Còn nếu một ngày đẹp trời nào đó khó khăn thì cũng có thể nói với người bên cạnh mình "hôm nay em sẽ trả cho anh nha" kèm theo một cái nháy mắt đưa tình he he. Nhưng với một người đàn ông trưởng thành thì chuyện này rất hiếm khi xảy ra vì họ sẽ biết cân đối tài chính để không thể xảy ra chuyện này.
Tất cả những vấn đề trên mình chưa bàn đến vấn đề mua sắm hay quà tặng, những cái này nó lại là một vấn đề khác nữa.

PHẦN PHỤ: Thường được gọi là hãm...
1. Chỉ muốn quen với mục đích và không muốn chi.
2. Không đạt mục đích quay sang cắn
3. Không thấy ngon nên không muốn chi, nặng hơn là bùng kèo trốn để bạn trả cả chầu.
4. Chi nhưng quay sang tiếc nuối.
5. Trẻ trâu nhưng đua đòi
V. V. V

User ID
9999
Like
1,545
TBD
746,321
Lần đầu tiên các bạn nữ sẽ rất chú ý, v nên cánh đàn ông pải thể hiện sự ga lăng của mình để lấy điểm của chị e phụ nữ
Ga lăng nó thuộc tính cách chứ không phải là lần đầu để được điểm. Điểm thì có thể bị trừ âm luôn nếu bạn chỉ biết thể hiện.

User ID
9999
Like
1,545
TBD
746,321
Trong tất cả các buổi hẹn gặp chị/em thì đàn ông nên trả vì nó thể hiện sự ga lăng, tôn trọng chị em. Tất nhiên, khoản tài chính nó nằm trong khoảng giới hạn nào đó vì sức chịu đựng tài chính của mỗi người khác nhau. Trong một mối quan hệ mình không thể "gồng" mãi được, lúc đó sẽ cảm thấy áp lực, cáu gắt...nhàm chán và cứ như vậy thì tốt nhất là rút lui để cả 2 cảm thấy thoải mái. Tất nhiên, có những người phụ nữ họ thấu hiểu cũng sẽ có cách chia sẻ và đền bù cho anh em thôi nếu mối qh đó đủ lớn.

-----Good day-----
Chi phí cho tình yêu không bao giờ mắc hay rẻ, mức giá nào cũng phù hợp hết.
Cho nên không nên GỒNG rồi NGHĨ

User ID
9999
Like
1,545
TBD
746,321
1, vấn đề này hiện đang là gánh nặng đối với mình. Ko phủ nhận quan điểm đàn ông cần được sự tôn trọng tối thiểu trong buổi date đầu tiên. Nên hãy cứ để chúng tôi thể hiện về mặt tài chính là có thể lo cho đối phương. Phụ nữ cần sự an toàn và đảm bảo mà.
Nhưng sự khoe mẽ thể hiện đó là 1 lần rồi thôi hay lần 2 lần 3 nữa? Hay sẽ là cả đời?
Cá nhân mình nếu thấy lần thứ 3 cô ấy ko có biểu hiện gì của sự sẻ chia về tình phí thì mình sẽ suy nghĩ lại về mối quan hệ của chúng mình.
2. Đàn ông cần sự tôn trọng, thì phụ nữ cũng vậy. Con người cần sự tôn trọng theo một cách nào đó. Vì thế có những lựa chọn mình có thể tự quyết định nhưng có những điều cần hỏi ý kiến đối phương để cả hai có tiếng nói chung.
Chứ ko phải, - mình đi ăn gì bây giờ nhỉ?
- Em ko biết, em ăn gì cũng đc? (a phải đoán đúng ý em thì em mới đi ăn)
- Thế mình ăn bún riêu cua nhiều riêu nhé.
- Ko ăn bún riêu đâu, ăn món đó béo lắm
- Thế mình ăn gì đây? Hay em thích ăn hành.
Bạn có thấy yêu và được yêu là một niềm vui hay là trách nhiệm?

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
Vấn đề gì liên quan đến tiền thì đều có tí chút rắc rối hết, nhưng nếu giải quyết được thì nó rất đơn giản.
Mình sẽ phân tích thế này sẽ có 2 vế CHÍNH và PHỤ
PHẦN CHÍNH
1. Trường hợp mới quen, tất cả những chi phí cho các buổi hẹn hò, đi chơi, ăn uống thì đàn ông nên vui vẻ và thoải mái thanh toán những chi phí đó và xem đó như một niềm vui.
2. Trường hợp đã quen nhau lâu rồi và cũng xác định yêu và gắn kết nhau lâu dài thì những chi phí đó cũng rất vui lòng để thanh toán. Còn nếu một ngày đẹp trời nào đó khó khăn thì cũng có thể nói với người bên cạnh mình "hôm nay em sẽ trả cho anh nha" kèm theo một cái nháy mắt đưa tình he he. Nhưng với một người đàn ông trưởng thành thì chuyện này rất hiếm khi xảy ra vì họ sẽ biết cân đối tài chính để không thể xảy ra chuyện này.
Tất cả những vấn đề trên mình chưa bàn đến vấn đề mua sắm hay quà tặng, những cái này nó lại là một vấn đề khác nữa.

PHẦN PHỤ: Thường được gọi là hãm...
1. Chỉ muốn quen với mục đích và không muốn chi.
2. Không đạt mục đích quay sang cắn
3. Không thấy ngon nên không muốn chi, nặng hơn là bùng kèo trốn để bạn trả cả chầu.
4. Chi nhưng quay sang tiếc nuối.
5. Trẻ trâu nhưng đua đòi
V. V. V
Đúng người đàn ông trưởng thành, có trải nghiệm, có tư duy phát biểu nghe khác bọt ngay.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
Điều này chỉ dành cho cả hai đã thật sự yêu nhau và có cái gắn kết lâu dài thôi em
Em cũng không biết nữa. Ngày xưa thì em cũng từng có 1 mối quan hệ mà đậm tới mức đối phương có thể đưa ví tiền ra và nói, nếu em hết tiền cứ lấy thoải mái mà chi tiêu. Mặc dù em không lấy, và cũng không thiếu để phải lấy, nhưng em vẫn vui trong lòng. Thỉnh thoảng, lén mở ví ra xem có nhiều không thì lại thấy ít. Em có bỏ tiền vào đó 1 ít, chắc là biết nhưng không nói gì.

User ID
9999
Like
1,545
TBD
746,321
Em cũng không biết nữa. Ngày xưa thì em cũng từng có 1 mối quan hệ mà đậm tới mức đối phương có thể đưa ví tiền ra và nói, nếu em hết tiền cứ lấy thoải mái mà chi tiêu. Mặc dù em không lấy, và cũng không thiếu để phải lấy, nhưng em vẫn vui trong lòng. Thỉnh thoảng, lén mở ví ra xem có nhiều không thì lại thấy ít. Em có bỏ tiền vào đó 1 ít, chắc là biết nhưng không nói gì.
Điều này anh có nghe nhiều người nói và cũng có rất nhiều người làm tương tự như em và cảm thấy rất vui vì được làm điều đó. Nó thể hiện được nhiều điều trong việc đó chứ không chỉ riêng là vấn đề tiền. Sự gắn kết không khoản cách

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
Điều này anh có nghe nhiều người nói và cũng có rất nhiều người làm tương tự như em và cảm thấy rất vui vì được làm điều đó. Nó thể hiện được nhiều điều trong việc đó chứ không chỉ riêng là vấn đề tiền. Sự gắn kết không khoản cách
Ngay từ đầu, chúng ta đến với nhau không vì tiền. Thì chắc chắc kết thúc nó cũng đẹp như cách chúng ta bắt đầu.
Thứ em thích em có thể tự mua, chỉ là có thêm anh cuộc sống này đẹp hơn theo một cách khác mà thôi. Không có anh trả bill, em có thể tự thanh toán 10 cái bill y hệt. :)))

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
Mình cũng từng yêu 1 ng...ng đó dẫn mình đi ăn hầu như tất cả quán ngon ở sg, dẫn mình đi chơi khắp sg, chưa hề tính toán. Va vì yêu ng đó mà mình từng cầm xe cầm laptop cầm điện thoai đưa hết cho ổng...giải quyết khó khăn tạm thời ( dĩ nhiên sau đó ổng chuộc lại và trả lại và chưa từng mở miệng yêu cầu mượn tiền mình) vậy có tính là dại trai ko???? Hihi khi ng ta ko tính toán với mình, tự nhiên lại muốn đáp trả ko toan tính, ko phải tiền bạc mà cả tình cảm cũng vậy.
Chết thật, lần sau bà yêu lí trí hơn tí đi nhá. Tôi lo cho bà khi mà bà yêu kiểu đấy. Có ngày mất cả chì lẫn chài
Hehe chúc mừng 2 bạn trẻ đã gắn kết nhờ diễn đàn :d
Ơ hâm à, đang bàn vụ nội dung về tiền bạc. K phải như bà nghĩ đâu.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
Haha yên tâm. Thời đó là cái thời ngây thơ "tất cả vì tình yêu" Còn bây giờ là "tình yêu không là tất cả" :D với lại tình yêu là thứ xa xỉ, giờ chỉ cần có Cam giác là mừng lăm rồi. Càng già càng chai sạn :D
Ở mỗi độ tuổi, cách người ta thể hiện tình cảm với nhau nó khác theo từng giai đoạn. Thường thì thiếu cái gì người ta sẽ cố gắng lấy được cái còn thiếu. Trẻ thì muốn bay nhảy trải nghiệm thử thách, lớn chút thích an toàn bình yên cũng là điều bình thường. Hầu như ai cũng vậy

Cuộc đời có bao lâu đâu mà HỜ HỮNG
Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Mình cũng từng yêu 1 ng...ng đó dẫn mình đi ăn hầu như tất cả quán ngon ở sg, dẫn mình đi chơi khắp sg, chưa hề tính toán. Va vì yêu ng đó mà mình từng cầm xe cầm laptop cầm điện thoai đưa hết cho ổng...giải quyết khó khăn tạm thời ( dĩ nhiên sau đó ổng chuộc lại và trả lại và chưa từng mở miệng yêu cầu mượn tiền mình) vậy có tính là dại trai ko???? Hihi khi ng ta ko tính toán với mình, tự nhiên lại muốn đáp trả ko toan tính, ko phải tiền bạc mà cả tình cảm cũng vậy.
Có tính là dại trai nhé. Sau đừng có mà cầm cái gì để lấy tiền đưa cho mình nhé vì mình không nhận đâu :D

Cuộc đời có bao lâu đâu mà HỜ HỮNG
Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Haha yên tâm. Thời đó là cái thời ngây thơ "tất cả vì tình yêu" Còn bây giờ là "tình yêu không là tất cả" :D với lại tình yêu là thứ xa xỉ, giờ chỉ cần có Cam giác là mừng lăm rồi. Càng già càng chai sạn :D
Lửa mà gặp Oxy có làm ngơ không bùng được không nhỉ? Khi nghĩ là chai sạn thì trong sâu thẳm vẫn muốn một tình yêu. Chỉ là chưa được kích nổ thôi phải ko ? @Metmoiqua

User ID
9999
Like
1,545
TBD
746,321
Chắc chắn Là có dại trai nha, và là trai đáng được dại :B32::B32:

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom