Một ngày của người trưởng thành mệt mỏi như thế nào. Xin đừng bàn tới vấn đề tình dục :))). 2024 | ID: 82407

Thành viên chính thức
User ID
234331
Like
14
TBD
43,484
Sáng nay thời tiết ẩm ương như cái cách yêu đương của cô gái tuổi đôi mươi vậy. Lúc nắng lúc mưa, nũng nịu, hờn dỗi làm cho mình phát mệt. Thật ra ngày trước mình nghĩ đau nhất là thất tình chứ, nhưng không :)))) Giờ thấy đâm đầu nhiều vào công việc nhiều quá nên mình thấy đau cổ vai gáy nó mới là khốn nạn nhất luôn. Khả năng chắc chỉ thua mỗi đau bụng kinh và đau đẻ. Trong túi xách thiếu cái gì chứ không thể thiếu thuốc giảm đau và dầu gió.
Mình cũng đã từng trải qua cái cảm giác đau vai cổ gáy ấy nặng nhất cũng là 1 tháng cày cuốc công việc hết năng suất để thử sức mình, nhận nhiều job làm mà ko dành thời gian nghỉ ngơi. Để rồi khi nhận ra đc bài học sức khoẻ thì đi massage ấn huyệt, nắn chỉnh xương khớp các thứ và dùng tiền đi rải, đi mua trị liệu, rồi bỏ bớt cv thì giờ thoát hẳn cảm giác nặng nề, ê đau vai cổ gáy. Nghĩ lại mới thấy, khổ đau hay hạnh phúc cũng từ suy nghĩ và cách chọn lựa của mình thôi.

Moderator
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,137,986
Ừ ha cậu. Ngồi lên cổ đau là cáu chứ ngồi lên vị trí khác thì có khi không nói gì luôn.
Ngồi ở đâu đi nữa thì thời gian lâu nó cũng mỏi nè :M38:

Badboy ain't good but goodboy ain't fun :)
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
Một nơi có chân thành, tích cực, yêu thương
TBD
19,599
Mình cũng đã từng trải qua cái cảm giác đau vai cổ gáy ấy nặng nhất cũng là 1 tháng cày cuốc công việc hết năng suất để thử sức mình, nhận nhiều job làm mà ko dành thời gian nghỉ ngơi. Để rồi khi nhận ra đc bài học sức khoẻ thì đi massage ấn huyệt, nắn chỉnh xương khớp các thứ và dùng tiền đi rải, đi mua trị liệu, rồi bỏ bớt cv thì giờ thoát hẳn cảm giác nặng nề, ê đau vai cổ gáy. Nghĩ lại mới thấy, khổ đau hay hạnh phúc cũng từ suy nghĩ và cách chọn lựa của mình thôi.
Cuộc sống suy cho cùng cũng chỉ là những lựa chọn, chấp nhận và đánh đổi thôi bạn ạ. 1 tháng đâm đầu vào công việc à? Mình tính bằng thời gian mấy năm. Trưởng thành rồi, thất tình không còn đáng sợ, chỉ có thất nghiệp là sợ nhất thôi. Mình sợ bản thân mình không phát triển, mình sợ nghèo

Thành viên chính thức
User ID
234331
Like
14
TBD
43,484
Cuộc sống suy cho cùng cũng chỉ là những lựa chọn, chấp nhận và đánh đổi thôi bạn ạ. 1 tháng đâm đầu vào công việc à? Mình tính bằng thời gian mấy năm. Trưởng thành rồi, thất tình không còn đáng sợ, chỉ có thất nghiệp là sợ nhất thôi. Mình sợ bản thân mình không phát triển, mình sợ nghèo
1 tháng là tần suất với công việc nhiều nhất có thể. trước và sau thì cũng nhiều nhưng ko bằng, cơ mà thất nghiệp cũng sợ thật. nhiều thứ phải chi trả...

User ID
9999
Like
1,545
TBD
751,320
"Bún riêu" lặng thầm ở đây bao lâu rồi mà sao giờ này mới xuất hiện, à nhưng mà tính ra cũng đúng lúc đúng thời điểm để cơ hội cho các tàu ngầm nổi lên, cơn gió lạ quen quen trong giọng điệu này thì đúng là làm một tô "bún riêu" thì khoái khẩu.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
"Bún riêu" lặng thầm ở đây bao lâu rồi mà sao giờ này mới xuất hiện, à nhưng mà tính ra cũng đúng lúc đúng thời điểm để cơ hội cho các tàu ngầm nổi lên, cơn gió lạ quen quen trong giọng điệu này thì đúng là làm một tô "bún riêu" thì khoái khẩu.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
Giọng điệu này là giọng điệu gì ạ?

User ID
135397
Like
0
TBD
0
Cảm ơn bác gợi ý. Em chả văn phòng gì cũng đau như thường. Có tí tuổi rồi lắm lúc người như đi mượn. Làm lắm có khi sau này lại biếu bác sĩ hết. Nhiều lúc mệt chả có thời gian đi ra hồ bơi, hơi xa nhà
Hỏi thật, bạn làm gì mà đau lưng nếu không làm văn phòng ?

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
Hỏi thật, bạn làm gì mà đau lưng nếu không làm văn phòng ?
Dạ mình đau cổ vai gáy. Công việc của mình thì chỉ nói đơn giản là tạp vụ cho chính ước mơ của mình. Vừa làm quản lí vừa làm nhân viên. Còn cụ thể thì mình xin phép không chia sẻ cụ thể. Vì cũng nhiều người tò mò lắm

User ID
230706
Like
1
TBD
0
Ngày nào rãnh hoặc nếu cần quá thì cứ book 1 ngày nghỉ mà đi xả stress thôi e ^^ Thỉnh thoảng a cũng chui vào tiệm massage Khoẻ cho ngta vặn người cho tỉnh, xông hơi + xoa bóp thật sự hiệu quả ấy, đôi lúc nên ngồi lại 1 tí ^.^

User ID
233660
Like
916
TBD
87,731
Dạ mình đau cổ vai gáy. Công việc của mình thì chỉ nói đơn giản là tạp vụ cho chính ước mơ của mình. Vừa làm quản lí vừa làm nhân viên. Còn cụ thể thì mình xin phép không chia sẻ cụ thể. Vì cũng nhiều người tò mò lắm
Bạn nên tìm bác sĩ phục hồi chức năng,họ có bài tập.phụ nữ ngoài 35 là xương cốt bắt đầu có hiện tượng thoái hóa.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
Ngày nào rãnh hoặc nếu cần quá thì cứ book 1 ngày nghỉ mà đi xả stress thôi e ^^ Thỉnh thoảng a cũng chui vào tiệm massage Khoẻ cho ngta vặn người cho tỉnh, xông hơi + xoa bóp thật sự hiệu quả ấy, đôi lúc nên ngồi lại 1 tí ^.^mát
Mát xa mệt chứ gì. Chúng tôi biết hết rồi

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599
Bạn nên tìm bác sĩ phục hồi chức năng,họ có bài tập.phụ nữ ngoài 35 là xương cốt bắt đầu có hiện tượng thoái hóa.
Không sợ gì chỉ sợ già. Sợ quá cày cuốc nhiều cố lấy tiền đắp lên người cho nó đỡ đau vậy . Nói chứ mình cũng đỡ rồi cảm ơn mọi người nhiều ❤️

User ID
135397
Like
0
TBD
0
Nghe có vẻ bạn lương cao lắm.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
148
TBD
19,599

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom