MỘT NGƯỜI BẠN THÂN KHÁC....GIỚI! 2024 | ID: 74140

Cuộc đời có bao lâu đâu mà HỜ HỮNG
Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Cuộc sống nhiều khi ngột ngạt, làm chúng ta bị tụt mút tinh thần. Có những áp lực mà không thể chia sẻ cho những người thân xung quanh, có những áp lực mà do những người xung quanh ta mang lại hoặc và hoặc…. hoặc những người xung quanh không đủ tinh tế hay đủ kiên nhẫn để lắng nghe những điều bạn nói, những điều bạn chia sẻ….Đặc biệt, những người đã có gia đình thì……có một áp lực gọi là áp lực không tên mang lại ( CÁC BẠN NÊN Ế HOẶC NÊN YÊU THÔI)
Có được một người bạn khác giới cũng như may mắn ta có được cỏ bốn ??? Một người bạn khác giới sẽ thổi vào bạn một luồng khí khác không phải là luồng khí của mấy thằng bạn thân nhậu nhẹt, phì phèo điếu thuốc. Một người bạn có thể giúp bạn giảm những áp lực cuộc sống bằng những cảm xúc nhẹ nhàng mà những thằng bạn thân không bao giờ có được. Một người bầu bạn cùng bạn, không phải là những thằng bạn thân " Bia đi".
.............
Một người bạn khác giới, không biết gì về nhau, những câu chuyện cũng thoải mái hơn như dòng sông kéo ra biển cả, không phải câu nệ, ngượng ngùng? Nhiều khi, những câu chuyện chỉ là vu vơ, hoặc một cái Icon thổn thức, hoặc những chia sẻ một hoài niệm, một chặng đường đã đi qua hoặc cách nghĩ cũng thấy ấm áp trong lòng (nhẹ lòng)
Để có một người bạn khác giới, một chút thấu hiểu, một chút đồng điệu suy nghĩ, một chút đồng điệu tâm hồn…LIỆU CÓ KHÓ? Hay ta phải tìm kiếm và chờ đợi nhưng từng chờ người tình? chờ một cơn mưa rào giữa mùa đông hanh khô.

Một người khác giới… liệu có là một người bạn tri kỉ?

----Good night cả nhà---

User ID
162340
Like
0
TBD
0
Cuộc sống nhiều khi ngột ngạt, làm chúng ta bị tụt mút tinh thần. Có những áp lực mà không thể chia sẻ cho những người thân xung quanh, có những áp lực mà do những người xung quanh ta mang lại hoặc và hoặc…. hoặc những người xung quanh không đủ tinh tế hay đủ kiên nhẫn để lắng nghe những điều bạn nói, những điều bạn chia sẻ….Đặc biệt, những người đã có gia đình thì……có một áp lực gọi là áp lực không tên mang lại ( CÁC BẠN NÊN Ế HOẶC NÊN YÊU THÔI)
Có được một người bạn khác giới cũng như may mắn ta có được cỏ bốn ??? Một người bạn khác giới sẽ thổi vào bạn một luồng khí khác không phải là luồng khí của mấy thằng bạn thân nhậu nhẹt, phì phèo điếu thuốc. Một người bạn có thể giúp bạn giảm những áp lực cuộc sống bằng những cảm xúc nhẹ nhàng mà những thằng bạn thân không bao giờ có được. Một người bầu bạn cùng bạn, không phải là những thằng bạn thân " Bia đi".
.............
Một người bạn khác giới, không biết gì về nhau, những câu chuyện cũng thoải mái hơn như dòng sông kéo ra biển cả, không phải câu nệ, ngượng ngùng? Nhiều khi, những câu chuyện chỉ là vu vơ, hoặc một cái Icon thổn thức, hoặc những chia sẻ một hoài niệm, một chặng đường đã đi qua hoặc cách nghĩ cũng thấy ấm áp trong lòng (nhẹ lòng)
Để có một người bạn khác giới, một chút thấu hiểu, một chút đồng điệu suy nghĩ, một chút đồng điệu tâm hồn…LIỆU CÓ KHÓ? Hay ta phải tìm kiếm và chờ đợi nhưng từng chờ người tình? chờ một cơn mưa rào giữa mùa đông hanh khô.

----Good night cả nhà---
Stt hay. Đồng cảm. Mình cũng mong có 1 người bạn tri kỷ như vậy. Zalo 0777 một 02 một 22

Thành viên nữ
User ID
188345
Like
80
TBD
0
Mình may mắn có đc 1 người như thé, quen nhau từ lớp 9 cho đến bây giờ. Cũng có 1 thời gian nó nói mấy câu ngộ ngộ, hâm hâm còn mình thì cố tình k hiểu. Có lúc cùng nhau bày trò đi phá xóm làng, rồi cũng có lúc giở trò bọ xít gặp ngoài đường k thèm nhìn nhau. Có lần tức quá đi qua rùi mình quay lại đuổi theo đạp cho nó 1 phát rùi quát "Dám k chào tao à". Thằng ôn đau quá mà k dám cãi, thế là lại hoà nhau...Rồi thì cùng ủ mưu cho thằng kia tán gái, đến lượt mình thì nó bảo " Ơ, thằng nào mù mà vớ phải mày thế?'. Cứ vậy mà thân cho đến tận bây giờ, cả 2 đều có cs riêng mà thỉnh thoảng vẫn gọi nhau " ê cu". Hơn 30 năm rồi vẫn còn rủ nhau "Sau này tao vs mày đi viện dưỡng lão ở để phá đám già cho bọn trẻ nó cú"... Ai bảo là k thể có bạn thân khác giới chứ? Còn thú vị hơn bạn cũng giới nhiều.
Ờ, mai lại nt cho nó hỏi thăm xem cách li xong đã đc tái hoà nhập cộng đồng chưa

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Mình may mắn có đc 1 người như thé, quen nhau từ lớp 9 cho đến bây giờ. Cũng có 1 thời gian nó nói mấy câu ngộ ngộ, hâm hâm còn mình thì cố tình k hiểu. Có lúc cùng nhau bày trò đi phá xóm làng, rồi cũng có lúc giở trò bọ xít gặp ngoài đường k thèm nhìn nhau. Có lần tức quá đi qua rùi mình quay lại đuổi theo đạp cho nó 1 phát rùi quát "Dám k chào tao à". Thằng ôn đau quá mà k dám cãi, thế là lại hoà nhau...Rồi thì cùng ủ mưu cho thằng kia tán gái, đến lượt mình thì nó bảo " Ơ, thằng nào mù mà vớ phải mày thế?'. Cứ vậy mà thân cho đến tận bây giờ, cả 2 đều có cs riêng mà thỉnh thoảng vẫn gọi nhau " ê cu". Hơn 30 năm rồi vẫn còn rủ nhau "Sau này tao vs mày đi viện dưỡng lão ở để phá đám già cho bọn trẻ nó cú"... Ai bảo là k thể có bạn thân khác giới chứ? Còn thú vị hơn bạn cũng giới nhiều.
Ờ, mai lại nt cho nó hỏi thăm xem cách li xong đã đc tái hoà nhập cộng đồng chưa
Mềnh cũng có con bạn có cái phong cách khá giống với mợ...cơ mà nó chồng con vào nên ít còn đc hồn nhiên như trc. Chắc cơm áo gạo tiền rồi cuộc sống bon chen nơi đây khiến nó vùi đầu vào và tạm bỏ quên thằng bẹn một thời nó suốt ngày chạy theo đi gỡ rối cho :)))

Thành viên nữ
User ID
188345
Like
80
TBD
0
Mềnh cũng có con bạn có cái phong cách khá giống với mợ...cơ mà nó chồng con vào nên ít còn đc hồn nhiên như trc. Chắc cơm áo gạo tiền rồi cuộc sống bon chen nơi đây khiến nó vùi đầu vào và tạm bỏ quên thằng bẹn một thời nó suốt ngày chạy theo đi gỡ rối cho :)))
Đúng rồi, khi có gđ riêng thì sẽ bị chi phối nhiều thứ. Chỉ đơn giản là ck m và vk nó mà khó chịu thì cũng k ổn. Có lần cu kia đc 1 món thưởng rủ m đi sapa chơi, lên kế hoạch đâu ra đấy nào là mua lều nào là đốt củi... hí hửng về khoe vs ck ai dè hắn nói mỗi câu "Điên à" thế là tịt ngóm...

Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Là bạn tri kỷ trước khi bị nó ( thằng bạn ngồi chung bàn năm 11) sờ đùi khi đi xe máy :smile (5):
đúng điều mong còn ji. Đúng là thiên thời địa lợi & nhân hòa

Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Thân quen quá, nhiều khi cũng ko muốn nói vì cơ bản "Quá quen chăng?" hay để người ta không thấy rằng "Mình yếu đuối" bên trong?. Những người quá thân quen,tốt nhất là nên để họ thấy rằng " Mình luôn rất rất ổn"

Moderator
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
210141
Like
3,429
TBD
2,746,806
Ko biết tình bạn có trong sáng ko mà bài viết thì tối thui đọc ko đc :))
Hồi nọ nói chuyện vs một anh ứng viên, ảnh nói ko có tình bạn vô tư giữa nam và nữ ở độ tuổi trưởng thành. Nàng cãi em có bạn thân là con trai mà, cực tốt và lịch sự. Ảnh cười, thế thì một là nó muốn ăn em mà chưa có cơ hội, hai là ko thể ăn vì em ko hợp khẩu vị của nó :((((

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
780
TBD
320,288
Mình có tới 2 thằng bạn thân khác giới. Thân mãi tới khi một thằng đêm khuya đang ngồi tán dóc thì bảo tao ế quá hay mày yêu tao đi. Thế là ăn đạp cút về nhà, hôm sau mò sang bảo thôi bỏ, tao hết say rồi, tao rút lại lời nói.
thằng thứ hai thì một hôm sang nhà ăn dằm nằm dề từ sáng tới chiều, tối về nt bảo tao thích mày lâu rồi, làm bạn gái tao đi. Thế là cạch mặt từ đó. Vài năm sau nó hãnh diện khoe tao có bạn gái rồi, vài năm sau nữa nó bảo tao ly hôn rồi, thêm vài năm nó bảo thôi ngu gì cưới, đang độc thân khoẻ mạnh.
Tóm lại vẫn còn làm bạn thân nhưng đứa #1 mắt nó trong veo khi nhìn tớ.
Đứa thứ 2 khi nhìn tớ vẫn thấy có gì đó sâu thăm thẳm. Thôi bà đây giả điên coi như bạn thân tiếp vậy, miễn không vượt qua lằn ranh :))))

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
780
TBD
320,288
Hồi nọ nói chuyện vs một anh ứng viên, ảnh nói ko có tình bạn vô tư giữa nam và nữ ở độ tuổi trưởng thành. Nàng cãi em có bạn thân là con trai mà, cực tốt và lịch sự. Ảnh cười, thế thì một là nó muốn ăn em mà chưa có cơ hội, hai là ko thể ăn vì em ko hợp khẩu vị của nó :((((
Ba là nó tự biết nuốt không trôi cục này nàng ợ :))))

Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Có thể nghĩ là mình xấu.
Ứng viên của bạn thì có góc nhìn như bao người khác, ko có gì đặc biệt

Moderator
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
210141
Like
3,429
TBD
2,746,806
Có thể nghĩ là mình xấu.
Ứng viên của bạn thì có góc nhìn như bao người khác, ko có gì đặc biệt
Àh vâng em cũng chỉ kiếm người bình thường thôi. Mấy người tưởng mình đặc biệt thật ra là lạt lẽo và kém duyên lắm ạ.

Thành viên chính thức
User ID
172823
Like
102
TBD
5,088
.............

----Good night cả nhà---
Chốt lại câu trị kỷ tóm gọn hết

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom