Nên hay Không các bài liên quan đến Tiền? 2024 | ID: 68306

Nên hay Không cho phép các bài viết liên quan đến tiền?

• Nên

Bình chọn: 6 27.3%
  • Không Nên

Bình chọn: 16 72.7%

• Số thành viên bình chọn
    22
  • Poll closed .
Vẫn là chủ đề cũ và muôn thuở, đó là các bài liên quan đến tiền như hỗ trợ, chu cấp, sgbb, sgdd.
Theo các bạn, nên cho phép hay ko? Hiện tại 4rum đang cấm nhưng mình biết rất nhiều bạn trong mùa dịch này đang thất nghiệp, khó khăn. Và mình cũng sợ diễn đàn nhiều bài như thế sẽ ko còn đơn thuần là nơi để tìm bạn nữa. Hôm nay mình lấy ý kiến số đông để thành viên tự lựa chọn quy định này.
Ý kiến khác các bạn góp ý bên dưới.

User ID
204878
Like
50
TBD
0
Vẫn là chủ đề cũ và muôn thuở, đó là các bài liên quan đến tiền như hỗ trợ, chu cấp, sgbb, sgdd.
Theo các bạn, nên cho phép hay ko? Hiện tại 4rum đang cấm nhưng mình biết rất nhiều bạn trong mùa dịch này đang thất nghiệp, khó khăn. Và mình cũng sợ diễn đàn nhiều bài như thế sẽ ko còn đơn thuần là nơi để tìm bạn nữa. Hôm nay mình lấy ý kiến số đông để thành viên tự lựa chọn quy định này.
Thật sự nếu tìm sgbb hay sgdd nhé, trên facebook có 1 nhóm riêng, ở đấy mình nghĩ tìm dễ và tiện lợi hơn ở đây nhiều. Nên cấm ở đây thì tốt hơn.

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
Cupid Tim Cún nhồi bông Bông hồng
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471
Admin có thể mở cửa cho các bài kiếm tiền trong mùa dịch rồi hết dịch thì lại cấm :B47:.
Em đùa thôi ạ. Nếu cho phép các bài như thế thì nơi đây trở thành động bán dâm. Các bạn nữ vào đây nói chuyện đơn thuần cũng bị đánh đồng hết. Ý kiến cá nhân em ạ.

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
686
TBD
241,681
Em nghĩ việc này liên quan đến pháp luật và theo em là không. Nếu bên Công An sờ tới thì Admin có chịu trách nhiệm được không? Và khi ấy diễn đàn có còn tồn tại được hay không?

MrKung

Mình thì thoải mái thôi chỉ cần đảm bảo không lừa đảo là được. Tuy nhiên các thành viên khác vote ko mình thật sự rất bất ngờ vì mình là mem mới, bởi vì làm như vậy sẽ hạn chế được nhiều spam và lừa đảo giúp group sạch hơn, mình sẽ giữ follow vì điều này. Còn chuyện tài chính, chỉ khi cần các bạn cần hỗ trợ lấy đc thiện cảm của partner tự nhiên sẽ có thể tự trao đổi, rao lên theo mình là không cần thiết lắm. Xin hết

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
784
TBD
319,288
1. Mùa dịch nên khó khăn là chuyện hiển nhiên. Giúp đỡ như thế nào lại là chuyện khác. Cần sự giúp đỡ dưới hình thức nào cũng là một chuyện nên cất nhắc. Không phải cứ rao 1 câu, ịch một cái là sẽ kết thúc. Ai cần giúp một cách tinh tế thì sẽ nghĩ ra cách để kết nối. Ai thô thiển chỉ cần mối quan hệ tiền trao cháo múc thì trên mạng đầy. Thế nên nếu diễn đàn đi theo hướng trong sạch và thân thiện thì hãy cứ giữ như vậy. Còn không thì cũng chả sao cả. Người đến rồi sẽ có người đi.
2. server mướn nhưng nếu vi phạm thì truy vẫn ra nên admin dù có ý tốt thì đã cân nhắc việc chịu trách nhiệm liên đới chưa?

Uy tín tạo nên thương hiệu
Thành viên chính thức
User ID
45172
Like
62
TBD
148,850
Theo ý em là ko nên, chỉ nên để là nơi tìm và gặp gỡ thôi. Sau khi các cặp đôi gặp gỡ rồi thì họ có thể chủ động trao đổi chuyện giúp đỡ nhau thì hay hơn. Những bài thuần túy cần hỗ trợ tiền thì nên dẹp bớt vì như vậy ko khác gì hành động mua bán dâm cả. Thà là để hẳn riêng ra 1 box và bắt buộc phải có sự kiểm soát đàng hoàng, tránh lừa đảo cho các thành viên

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Em được cái hay lanh chanh lắm mồm, chả biết gì phán bừa cho kịp chuyện :B95: .
Không biết có đụng đến pháp luật không, chuyện quản lý thành viên có khó không, và thành viên tình-tiền có khó hơn không? Nhưng hy vọng là nếu adm có mở lại thì nên cho ra mục riêng, kiểm soát chặt thành viên đăng mục đó, nghi ngờ lập nhiều tài khoản, hành vi lừa đảo, có báo cáo... cho ra đảo luôn, giải trình sau. Có thể kiểu không cho hiển thị phương thức liên lạc mà phải trải qua gì đó mới có được thông tin của nhau. Đặc biệt ưu tiên bảo vệ nữ trong 4rum dù thật ra, họ phải có trách nhiệm với việc họ làm.
Bản thân em biết 1 vài bạn nam "làm tin" bằng cái thẻ điện thoại, sau mới vỡ lẽ bị lừa. Còn nữ bị quỵt tiền hay không thì không biết được. Trường hợp ngược lại là zai bị lừa tình mà không được tiền thì em chưa biết.Mang tiếng xấu cho 4rum.
À, adm cho cả 4rum biết lại tỉ lệ nam/nữ luôn được chứ ạ? Để các ông biết rằng mình đang có bao nhiêu cơ hội, biết mà trân trọng thứ đang có, biết rằng không phải quăng cái tít "Anh to, dài, lắm tiền ..." là có gái bò đến xin theo.
Chốt lại, có lẽ mình em 1 ý kiến rồi. Nên mở lại. Rút ra từ bản thân em, hồi đầu mới xuống HN khó khăn lắm, may có zai hỗ trợ, ngửa tay xin trợ cấp mất 2 tháng đấy ạ. Đừng ai thắc mắc sao em không nhờ gia đình nhá, ai mà muốn bố mẹ 2 thứ tóc còn phải lo cho con?
Bác nào phản biện em thì nhẹ nhàng và thật tâm đang nghĩ nhá. Em rất thẳng thắn và không ngại những người em biết trên đây để nói ra sự thật, nói khó nghe với em là em tốc váy đấy:D
Và bây giờ, ai cho tiền em cũng vẫn thích, dù đôi khi là vài đồng tiền lẻ gửi xe :D

User ID
215735
Like
25
TBD
0
Mọi người tìm đến với diễn đàn là do nhu cầu tâm sinh lý.
Nhưng nếu trong mùa dịch, có ai đó cần sự giúp đỡ, thì nên tạo một mục riêng để họ đăng bài. Hoặc tạo nhóm Facebook để mọi người tự nói chuyện trao đổi với nhau, không ảnh hưởng tới diễn đàn. Lúc nào hết dịch thì xoá mục/ nhóm đó đi.
Cá nhân mình thì thích diễn đàn chỉ phục vụ các nhu cầu tình cảm, không liên quan tới mục đích trao đổi tình tiền.

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
210141
Like
3,414
TBD
2,716,512
Chủ yếu là Ad muốn định hướng diễn đàn theo kiểu gì thôi. Là nơi đơn thuần tìm bạn đúng như cái tên của nó hay bonus cả tìm gái bao, trai bao. Hơi khó để xác minh ai cần trợ cấp vì dịch dã khó khăn, ai chẳng có dịch cũng vẫn khó khăn, và ai đơn giản là ko muốn làm việc thôi. Mình ko hiểu lắm khái niệm "tìm bạn trợ giúp", thế là làm bạn rồi mới cầm tiền hay đưa tiền thì mới làm bạn?!
Nếu may mắn mqh tiến triển tốt đẹp thì kiểu gì người trong cuộc cũng tìm ra cách hợp lý để deal được một khoản trợ giúp xuất phát từ tình cảm tự nguyện của bên kia, cần gì phải loa lên cho cả làng biết.
Vài nhời ạ.

User ID
1
Like
7,667
TBD
404,030
Em xin bổ xung thêm là khi Ad đổi tên diễn đàn thì lý do đổi tên là gì?
Tìm bạn là nghĩa mở rộng, còn "tìm bạn tình" là nó chỉ có 1 mục đích đó, 2 cái này nó cũng ko liên quan gì đến tiền nha em.

User ID
204878
Like
50
TBD
0
Thật ra fwb là mối quan hệ tương hỗ. Như em đây lúc trước e đơn thuần tìm bạn với mục đích rất trong sáng là để tâm sự và đến với nhau khi cần thế nhưng đã có lần e cảm thấy mqh không còn như em nghĩ. Những lần sau đó gặp nhau thì họ ko còn tha thiết như lúc đầu là đi dạo tâm sự mà chỉ muốn vào ks giải quyết nên em bắt đầu né nhẹ và dần dần lòng tin e giảm đi nên tiêu chí chọn fwb càng ngày càng gắt hơn. Nên e nghĩ có khi nào họ lên đây tìm fwb chỉ để tìm chỗ giải tỏa mà không phải đầu tư nhiều hay không??? Nên nếu có mqh trao đổi tình- tiền cũng ổn ạ. Như vậy sẽ giảm bớt được thành phần muốn ăn mà không muốn lăn vào bếp...
Bạn yên tâm, mấy thành phần như bạn nói không đủ để thu hút nổi phụ nữ đâu. Mặt khác bỏ mấy mqh tình tiền trên này lại cũng hạn chế lừa đảo, cũng ổn mà :).

User ID
214334
Like
14
TBD
0
Bản thân tôi thiết nghĩ là không nên, và tuyệt đối không?

Tình cảm giữa Người với Người không thể dùng tiền để có thể Cân - Đo - Đong - Đếm được?
Khi hai người đến với nhau, đó là sự đồng điệu giữa hai tâm hồn, nhịp đập của hai con tim cùng đan kết, hòa quyện với nhau, hoặc bản thân cảm thấy nơi đối phương có điểm gì đó đặc biệt thu hút.

Cuộc sống không ai là không có những lúc khó khăn, vất vả, nhưng đừng dùng chính lý do đó để lợi dụng lòng tốt, lòng trắc ẩn của mọi người.
Trừ phi, khi 2 người đến với nhau, thề non hẹn biển, có sự thỏa ước với nhau, rồi ai giúp ai, đó là quyền tự do riêng tư của mỗi người.

Là một con người dù là Nam hay Nữ, giới trí thức hay bình dân, sắc tộc hay màu da nào đi chăng nữa... ai cũng cần được yêu thương, tôn trọng và nâng niu.

Còn ở nơi đây, là nơi giao lưu, kết bạn, trò chuyện, và tìm cho mình một nửa còn lại...
Có lẽ, đã đến lúc mỗi người chúng ta cần chung tay góp sức, vì một môi trường văn minh, lịch sự, tôn trọng đối tác của nhau.

Trên đây là một vài suy tư có lẽ hơi cá nhân một chút, xin được góp vào "hội nghị bàn tròn" để thảo luận thêm.
Cám ơn ad và mọi người đã lắng nghe.
Mến chúc mọi người một buổi tối vui vẻ và bình an bên những người thân yêu nhất của mình.

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
686
TBD
241,681
Thật ra fwb là mối quan hệ tương hỗ. Như em đây lúc trước e đơn thuần tìm bạn với mục đích rất trong sáng là để tâm sự và đến với nhau khi cần thế nhưng đã có lần e cảm thấy mqh không còn như em nghĩ. Những lần sau đó gặp nhau thì họ ko còn tha thiết như lúc đầu là đi dạo tâm sự mà chỉ muốn vào ks giải quyết nên em bắt đầu né nhẹ và dần dần lòng tin e giảm đi nên tiêu chí chọn fwb càng ngày càng gắt hơn. Nên e nghĩ có khi nào họ lên đây tìm fwb chỉ để tìm chỗ giải tỏa mà không phải đầu tư nhiều hay không??? Nên nếu có mqh trao đổi tình- tiền cũng ổn ạ. Như vậy sẽ giảm bớt được thành phần muốn ăn mà không muốn lăn vào bếp...
Lăn chết mệt luôn ý chứ lị :D :D :D

Thành viên chính thức
User ID
208224
Like
131
TBD
18,232
- Nên tạo ra một mục riêng để đăng bài
- Và chỉ giới hạn số bài đăng trong mục đó
Mình thì đồng ý hoàn toàn, và mình đề nghị cách tiến hành như này:
+ Quá giới hạn thì phải xóa bài cũ (kiểu những bài quá 10 ngày thì phải xóa, chẳng hạn thế)
+ Giới hạn số bài để tránh tình trạng các bạn chuyên ngành thả boom
- Trước khi cho phép thì nên xây dựng phương pháp kiểm chứng
+Nên thu phí kiểm định (tối thiểu hóa lừa đảo và tăng doanh thu, với cả hàng miễn phí lúc nào cũng phiền toái
+ Nên có tiền lương cho đầu mối xác minh thông tin
-------------
Một vài ý kiến như vậy, rút ra được sau khi bị sgbb bỏ bom vài chục lần
Có điều mình cũng gặp được vài sgbb rất đáng yêu, nên mình mới nghĩ ra cách lọc như trên
Về biện pháp kỹ thuật trên web, thì chịu, vì mình không rành
Thank Admin đọc bài

User ID
1
Like
7,667
TBD
404,030
Mình thì đồng ý hoàn toàn, và mình đề nghị cách tiến hành như này:
+ Quá giới hạn thì phải xóa bài cũ (kiểu những bài quá 10 ngày thì phải xóa, chẳng hạn thế)
+ Giới hạn số bài để tránh tình trạng các bạn chuyên ngành thả boom
- Trước khi cho phép thì nên xây dựng phương pháp kiểm chứng
+Nên thu phí kiểm định (tối thiểu hóa lừa đảo và tăng doanh thu, với cả hàng miễn phí lúc nào cũng phiền toái
+ Nên có tiền lương cho đầu mối xác minh thông tin
-------------
Một vài ý kiến như vậy, rút ra được sau khi bị sgbb bỏ bom vài chục lần
Có điều mình cũng gặp được vài sgbb rất đáng yêu, nên mình mới nghĩ ra cách lọc như trên
Về biện pháp kỹ thuật trên web, thì chịu, vì mình không rành
Thank Admin đọc bài
Thu phí là tội môi giới rồi bạn, làm vậy ko khác gì các đường dây mại dâm cao cấp cả.

User ID
181583
Like
9
TBD
100
Nói chung là có nhiều ý kiến rồi, nói nữa cũng thừa, đã vote không nên, nói chung cái gì luật cấm thì cứ xê xê ra cho an toàn

User ID
204878
Like
50
TBD
0
Em được cái hay lanh chanh lắm mồm, chả biết gì phán bừa cho kịp chuyện :B95: .
Không biết có đụng đến pháp luật không, chuyện quản lý thành viên có khó không, và thành viên tình-tiền có khó hơn không? Nhưng hy vọng là nếu adm có mở lại thì nên cho ra mục riêng, kiểm soát chặt thành viên đăng mục đó, nghi ngờ lập nhiều tài khoản, hành vi lừa đảo, có báo cáo... cho ra đảo luôn, giải trình sau. Có thể kiểu không cho hiển thị phương thức liên lạc mà phải trải qua gì đó mới có được thông tin của nhau. Đặc biệt ưu tiên bảo vệ nữ trong 4rum dù thật ra, họ phải có trách nhiệm với việc họ làm.
Bản thân em biết 1 vài bạn nam "làm tin" bằng cái thẻ điện thoại, sau mới vỡ lẽ bị lừa. Còn nữ bị quỵt tiền hay không thì không biết được. Trường hợp ngược lại là zai bị lừa tình mà không được tiền thì em chưa biết.Mang tiếng xấu cho 4rum.
À, adm cho cả 4rum biết lại tỉ lệ nam/nữ luôn được chứ ạ? Để các ông biết rằng mình đang có bao nhiêu cơ hội, biết mà trân trọng thứ đang có, biết rằng không phải quăng cái tít "Anh to, dài, lắm tiền ..." là có gái bò đến xin theo.
Chốt lại, có lẽ mình em 1 ý kiến rồi. Nên mở lại. Rút ra từ bản thân em, hồi đầu mới xuống HN khó khăn lắm, may có zai hỗ trợ, ngửa tay xin trợ cấp mất 2 tháng đấy ạ. Đừng ai thắc mắc sao em không nhờ gia đình nhá, ai mà muốn bố mẹ 2 thứ tóc còn phải lo cho con?
Bác nào phản biện em thì nhẹ nhàng và thật tâm đang nghĩ nhá. Em rất thẳng thắn và không ngại những người em biết trên đây để nói ra sự thật, nói khó nghe với em là em tốc váy đấy:D
Và bây giờ, ai cho tiền em cũng vẫn thích, dù đôi khi là vài đồng tiền lẻ gửi xe :D
Theo thống kê đến ngày 3/12/2019 thì có 4.379 thành viên nữ, 38.201 thành viên nam và 7.232 thành viên chưa xác định được giới tính. Hiện tại mình không biết.
Như vậy có thể thấy rằng 1 cô nữ sẽ có gần 10 anh theo đuổi. Ahehe.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
186539
Like
137
TBD
15,520
Em thấy nó chả khác gì bán dâm cả, cho nên em thấy k nên

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom