Nếu bạn thấy buồn và áp lực hãy cố gắng tỉnh táo lên nhé! 2024 | ID: 68794

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Cuộc sống có những lúc khiến ta cảm thấy bất công và nghiệt ngã. Sự thực thì không có cái gì gọi là công bằng cả. Muốn có được những gì tốt đẹp trong tay thì ta luôn cần phải nỗ lực giành lấy. Và tất nhiên, đó là giành lấy bằng sự đường hoàng chính trực, bằng ý chí phấn đấu và sự bền bỉ của bản thân. Khi ấy bạn sẽ là người làm chủ được cuộc sống của bản thân, kể cả về vật chất lẫn tình cảm và các mối quan hệ.
Buông lỏng tâm thái và bạn sẽ cảm thấy mình được giải phóng khỏi các bế tắc, áp lực mà cuộc sống bận rộn này quấn lấy mình. Hãy để bản thân thư giãn trong không gian thiên nhiên ở đâu đó thật trong lành và tĩnh lặng… Khi ấy, bạn sẽ lại được sống là chính mình!

View attachment 490

Tôi đọc được một đoạn status của một người bạn vừa chia sẻ trên Facebook rằng:

“Sói đi ngàn dặm để ăn thịt, ngựa đi ngàn dặm để ăn cỏ, cá sống khi bơi ngược dòng, cá chết mới thuận nước trôi xuôi.
Đạo lý trên đời cũng là như vậy…
Có một câu khiến người ta cảm thấy vô cùng tán thán: “Cuộc sống có phải thực sự mệt mỏi? Mệt mỏi là đúng rồi, thoải mái chỉ dành cho những người đã khuất”.
Đường đi dễ dàng là đang xuống dốc, khó khăn là bởi vì bạn đang lên dốc.
Khổ mới là nhân sinh.
Mệt mỏi, mới là công việc.
Biến hóa mới là vận mệnh.
Nhẫn nhịn mới là từng trải.
Cho đi, mới là trí tuệ.
Tĩnh lại, mới là tu dưỡng.
Buông bỏ, mới chính là đạt được.
Nếu như lúc này bản thân cảm thấy vất vả, thì hãy tự nói với mình rằng, đường đi dễ dàng chính là đang xuống dốc, mệt mỏi, bởi vì bạn đang lên dốc.
Cuộc đời chỉ là thử thách, sợ gì mà không tiến về phía trước, ngã thì đứng dậy rồi lại đi tiếp!
Cuộc sống chưa bao giờ mệt mỏi, có chăng là thái độ, cách nhìn nhận của bạn với nó. Đừng để cảm xúc tiêu cực lấn át lí trí, khiến bạn mất đi động lực cố gắng trong cuộc sống!”

View attachment 491
Vậy nên,
Đừng bao giờ cảm thấy đau khổ hay tuyệt vọng nếu cảm thấy mệt mỏi và trói buộc. Hãy nghĩ rằng, bạn đang có cơ hội để hoàn thiện bản thân hơn nếu vượt qua được chướng ngại này. Khó khăn sẽ chỉ làm bạn thêm vững bước, thêm bền bỉ và kiên định hơn mà thôi.
Giải phóng con người bạn ra khỏi những mặc cảm hay suy nghĩ buông bỏ thông thường.Thế giới này vốn không bao giờ thiếu con người với những mối quan hệ phức tạp và vì thế nó cũng tạo ra rất nhiều những mặt tối khiến ta cảm thấy ngột ngạt.

View attachment 492
Nhưng dẫu sao…

Đó mới là cách thế giới này vận hành và tiến lên. Và đó dường như là điều tất yếu, nếu tồn tại được giữa vòng xoáy đó thì bạn sẽ hoàn thiện và trở lên bản lĩnh hơn > sinh tồn.
Ngược lại, kẻ yếu đuối sẽ bị vòng xoáy đó nghiền nát trong dòng thời gian..
Do đó, lựa chọn cứng cáp đứng lên tiến bước hay là cam chịu ở lại và bị guồng quay hỗn độn đó cuốn đi là ở chính bản thân ta…

View attachment 494
Bài viết này cũng chỉ muốn lan tỏa tới mọi người sự động viên tích cực khi chúng ta gặp phải điều gì đó khó khăn trong cuộc sống. Nút thắt nào cũng có thể mở ra được. :B38::B38::B38:

Phải không các bạn?! :D:D:D

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Thôi đọc truyện ngôn tình đi bác! Càng ngày càng thoát tục có chết ko :B16:
Ngôn tình để làm gì hở Nàng?
Chẳng qua là mình mới có 1 trải nghiệm hay ho nên mình chia sẻ với mọi người thôi. Chứ có thoát xác thoát vị...gì gì đó đâu. Vẫn Luis Vui Tươi lắm Nàng nhá :M060: :M060: :M060:

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
Cupid Tim Cún nhồi bông Bông hồng
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471
Cuộc sống có những lúc khiến ta cảm thấy bất công và nghiệt ngã. Sự thực thì không có cái gì gọi là công bằng cả. Muốn có được những gì tốt đẹp trong tay thì ta luôn cần phải nỗ lực giành lấy. Và tất nhiên, đó là giành lấy bằng sự đường hoàng chính trực, bằng ý chí phấn đấu và sự bền bỉ của bản thân. Khi ấy bạn sẽ là người làm chủ được cuộc sống của bản thân, kể cả về vật chất lẫn tình cảm và các mối quan hệ.
Buông lỏng tâm thái và bạn sẽ cảm thấy mình được giải phóng khỏi các bế tắc, áp lực mà cuộc sống bận rộn này quấn lấy mình. Hãy để bản thân thư giãn trong không gian thiên nhiên ở đâu đó thật trong lành và tĩnh lặng… Khi ấy, bạn sẽ lại được sống là chính mình!

View attachment 490

Tôi đọc được một đoạn status của một người bạn vừa chia sẻ trên Facebook rằng:

“Sói đi ngàn dặm để ăn thịt, ngựa đi ngàn dặm để ăn cỏ, cá sống khi bơi ngược dòng, cá chết mới thuận nước trôi xuôi.
Đạo lý trên đời cũng là như vậy…
Có một câu khiến người ta cảm thấy vô cùng tán thán: “Cuộc sống có phải thực sự mệt mỏi? Mệt mỏi là đúng rồi, thoải mái chỉ dành cho những người đã khuất”.
Đường đi dễ dàng là đang xuống dốc, khó khăn là bởi vì bạn đang lên dốc.
Khổ mới là nhân sinh.
Mệt mỏi, mới là công việc.
Biến hóa mới là vận mệnh.
Nhẫn nhịn mới là từng trải.
Cho đi, mới là trí tuệ.
Tĩnh lại, mới là tu dưỡng.
Buông bỏ, mới chính là đạt được.
Nếu như lúc này bản thân cảm thấy vất vả, thì hãy tự nói với mình rằng, đường đi dễ dàng chính là đang xuống dốc, mệt mỏi, bởi vì bạn đang lên dốc.
Cuộc đời chỉ là thử thách, sợ gì mà không tiến về phía trước, ngã thì đứng dậy rồi lại đi tiếp!
Cuộc sống chưa bao giờ mệt mỏi, có chăng là thái độ, cách nhìn nhận của bạn với nó. Đừng để cảm xúc tiêu cực lấn át lí trí, khiến bạn mất đi động lực cố gắng trong cuộc sống!”

View attachment 491
Vậy nên,
Đừng bao giờ cảm thấy đau khổ hay tuyệt vọng nếu cảm thấy mệt mỏi và trói buộc. Hãy nghĩ rằng, bạn đang có cơ hội để hoàn thiện bản thân hơn nếu vượt qua được chướng ngại này. Khó khăn sẽ chỉ làm bạn thêm vững bước, thêm bền bỉ và kiên định hơn mà thôi.
Giải phóng con người bạn ra khỏi những mặc cảm hay suy nghĩ buông bỏ thông thường.Thế giới này vốn không bao giờ thiếu con người với những mối quan hệ phức tạp và vì thế nó cũng tạo ra rất nhiều những mặt tối khiến ta cảm thấy ngột ngạt.

View attachment 492
Nhưng dẫu sao…

Đó mới là cách thế giới này vận hành và tiến lên. Và đó dường như là điều tất yếu, nếu tồn tại được giữa vòng xoáy đó thì bạn sẽ hoàn thiện và trở lên bản lĩnh hơn > sinh tồn.
Ngược lại, kẻ yếu đuối sẽ bị vòng xoáy đó nghiền nát trong dòng thời gian..
Do đó, lựa chọn cứng cáp đứng lên tiến bước hay là cam chịu ở lại và bị guồng quay hỗn độn đó cuốn đi là ở chính bản thân ta…

View attachment 494
Bài viết này cũng chỉ muốn lan tỏa tới mọi người sự động viên tích cực khi chúng ta gặp phải điều gì đó khó khăn trong cuộc sống. Nút thắt nào cũng có thể mở ra được. :B38::B38::B38:

Phải không các bạn?! :D:D:D
Đồng ý mà chả đủ văn phong để bàn luận.
Chào mừng cây viết chủ lực trở lại :Mhi:

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
210141
Like
3,426
TBD
2,736,611
Ngôn tình để làm gì hở Nàng?
Chẳng qua là mình mới có 1 trải nghiệm hay ho nên mình chia sẻ với mọi người thôi. Chứ có thoát xác thoát vị...gì gì đó đâu. Vẫn Luis Vui Tươi lắm Nàng nhá :M060: :M060: :M060:
Tôi trêu bác chứ, tại tôi đọc chỉ biết wow lên mà chửa ngấm được. Chắc phải thử lên núi một phen...

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Lên núi cái nói chuyện cao như núi =]]
bải ơi con cũng mệt quá này. Cắn thuốc giề cho tỉnh đây
Không nói chuyện được cao như núi đâu con ợ.
Nếu mệt quá con hãy tìm 1 gốc cây to, ngắt 1 bông lúa non hoặc 1 bông hoa hít hà cảm nhận nó. Sẽ mang lại 1 hiệu quả tốt hơn cho cái Tâm của con đó =)))

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
780
TBD
320,288
Nếu mệt quá con hãy tìm 1 gốc cây to, ngắt 1 bông lúa non hoặc 1 bông hoa hít hà cảm nhận nó. Sẽ mang lại 1 hiệu quả tốt hơn cho cái Tâm của con đó =)))
Ah thì ra cắn nếp lúa mới lên men hiệu quả hơn hả thầy ??? Để chiều nay làm vài lon thử =]]

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
686
TBD
242,181
Tôi trêu bác chứ, tại tôi đọc chỉ biết wow lên mà chửa ngấm được. Chắc phải thử lên núi một phen...
ở 1 nơi nào đó anh đã để stt là " Nếu em thích leo núi, anh sẽ đưa em lên đỉnh" :haha:haha:haha

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Ah thì ra cắn nếp lúa mới lên men hiệu quả hơn hả thầy ??? Để chiều nay làm vài lon thử =]]
Nà đúng đó con...pha quế thì mới có hiệu quả nhá :)))

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
ở 1 nơi nào đó anh đã để stt là " Nếu em thích leo núi, anh sẽ đưa em lên đỉnh" :haha:haha:haha
Chú nhầm anh với ai hử chú Kiến? :M060: :M060: :M060:
Anh nào có may mắn thế chú ơi

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Đồng ý mà chả đủ văn phong để bàn luận.
Chào mừng cây viết chủ lực trở lại :Mhi:
Cứ thoải mái xõa bút thôi đằng ấy. Có gì đâu nhỉ. Mình không thích khoảng cách cho lắm :D

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Ô khê nàng, hãy thử đi, leo núi rất tốt cho sức khỏe, đầu óc và lá phổi đưuọc mát xa nhé :D

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471
Bông lúa non ko phải lúc nào cũng sẵn như cỏ mỹ đâu :)))

User ID
4444
Like
2,631
TBD
1,063,768
Bông lúa non ko phải lúc nào cũng sẵn như cỏ mỹ đâu :)))
Lúa non thì em đc thưởng thức rồi, còn cỏ Mỹ thì chưa. Thím có ko cho em xin với, dùng thử cho biết. :D

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471
Lúa non thì em đc thưởng thức rồi, còn cỏ Mỹ thì chưa. Thím có ko cho em xin với, dùng thử cho biết. :D
Kute như chú thì dùng cỏ Mỹ làm gì

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Thím giờ lấy đâu ra lúa non cho em. Chỉ còn cỏ úa bông xù thôi em. Chắc vẫn ok em ạ. Mô phặc

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Bài tương tự

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom