Sự cô đơn của những kẻ cô đơn 2024 | ID: 65529

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
  • Chủ đề Tác giả
View attachment 422
Yêu và chia tay tới nay cũng ngót nghét 7 năm. Cũng có những người con gái khác đến bên tôi sau em. Cũng có những mqh thân mật hơn tình bạn. Vậy nhưng tôi vẫn chẳng thể yêu ai khác ngoài em. Và tôi cô đơn!
Bản thân chẳng phải một zai đẹp, cũng chẳng phải zai giàu hay khéo mồm. Quen và yêu em như một thứ tự nhiên nó đến. Quan tâm nhau bằng những tin nhắn, những cuộc gọi và yêu em từ khi nào chẳng biết. Tôi và em chưa bao giờ gần gũi nhau, chỉ dừng lại ở dăm ba câu chuyện, những chia sẻ đời thường, những tâm sự của 2 người về cuộc sống thường nhật. Tôi và em cùng yêu ca hát, từng hát cùng nhau và hát cho nhau nghe. Một tình yêu chẳng ai quan tâm ai có bao nhiêu tiền, đi xe gì, điện thoại gì.... Và cũng chấm dứt trong tiếc nuối của tuổi trẻ vì những lý do chẳng thể khác được.
Ngần ấy thời gian, ngần ấy tiếc nuối, ngần ấy dằn vặt bản thân vì những thiếu xót, vì chẳng thể làm gì tốt hơn cho tình yêu ấy. Và tôi cô đơn đến tận bây giờ. Cô đơn khi vẫn yêu em, vẫn thương em.

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
View attachment 422
Yêu và chia tay tới nay cũng ngót nghét 7 năm. Cũng có những người con gái khác đến bên tôi sau em. Cũng có những mqh thân mật hơn tình bạn. Vậy nhưng tôi vẫn chẳng thể yêu ai khác ngoài em. Và tôi cô đơn!
Bản thân chẳng phải một zai đẹp, cũng chẳng phải zai giàu hay khéo mồm. Quen và yêu em như một thứ tự nhiên nó đến. Quan tâm nhau bằng những tin nhắn, những cuộc gọi và yêu em từ khi nào chẳng biết. Tôi và em chưa bao giờ gần gũi nhau, chỉ dừng lại ở dăm ba câu chuyện, những chia sẻ đời thường, những tâm sự của 2 người về cuộc sống thường nhật. Tôi và em cùng yêu ca hát, từng hát cùng nhau và hát cho nhau nghe. Một tình yêu chẳng ai quan tâm ai có bao nhiêu tiền, đi xe gì, điện thoại gì.... Và cũng chấm dứt trong tiếc nuối của tuổi trẻ vì những lý do chẳng thể khác được.
Ngần ấy thời gian, ngần ấy tiếc nuối, ngần ấy dằn vặt bản thân vì những thiếu xót, vì chẳng thể làm gì tốt hơn cho tình yêu ấy. Và tôi cô đơn đến tận bây giờ. Cô đơn khi vẫn yêu em, vẫn thương em.
Ôi con Kiến cô đơn.

Anh đã phải luôn tìm kiếm những năng lượng tích cực để thôi bỏ đi những cái tự sự không phiền lòng. Chú còn như vậy là còn mệt. Anh chỉ muốn vùi lấp sự cô đơn đó bởi tiếng cười thôi. Mang lên đây lại nẫu hơn. Dù gì thì mỗi người một cách thể hiện và cảm nhận nhưng vẫn khuyên chú là nên tích cực lên nhé. A cũng chẳng khéo ăn khéo nói đâu. Vui thôi.

Bro: Mindsev7n

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
  • Chủ đề Tác giả
Ôi con Kiến cô đơn.

Anh đã phải luôn tìm kiếm những năng lượng tích cực để thôi bỏ đi những cái tự sự không phiền lòng. Chú còn như vậy là còn mệt. Anh chỉ muốn vùi lấp sự cô đơn đó bởi tiếng cười thôi. Mang lên đây lại nẫu hơn. Dù gì thì mỗi người một cách thể hiện và cảm nhận nhưng vẫn khuyên chú là nên tích cực lên nhé. A cũng chẳng khéo ăn khéo nói đâu. Vui thôi.

Bro: Mindsev7n
Em cảm thấy bản thân thuộc kiểu người sống nội tâm. Chẳng thích những nơi đông đúc nhộn nhịp như bao người. Thành thử ra những tâm sự cứ ôm riêng cho mình. Buồn quá thì viết vài dòng. Xong có khi vui vui lại xóa đi :)

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Em cảm thấy bản thân thuộc kiểu người sống nội tâm. Chẳng thích những nơi đông đúc nhộn nhịp như bao người. Thành thử ra những tâm sự cứ ôm riêng cho mình. Buồn quá thì viết vài dòng. Xong có khi vui vui lại xóa đi :)
Chat chit chém gió biết em là ng như nào rồi. Đàn ông mà. Nội tâm là bản chất rồi. Có điều mỗi ng có cách xử lý khác nhau.
Trước đây a cũng có những lúc cảm thấy như mọi thứ xung quanh chống lại mình và mình lạc lõng cực kì. Đi ngoài đường lắm lúc vô định.
Rồi sẽ có lúc e nhìn lại đc mình phải xử lý nó ra làm sao. Bỏ đi em nhé. A chỉ có những lời khuyên chứ nó cũng k phải bài học gì với ai hết.
"Là đàn ông phải mạnh mẽ" - Đó là sologan của riêng a :D

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
  • Chủ đề Tác giả
Chat chit chém gió biết em là ng như nào rồi. Đàn ông mà. Nội tâm là bản chất rồi. Có điều mỗi ng có cách xử lý khác nhau.
Trước đây a cũng có những lúc cảm thấy như mọi thứ xung quanh chống lại mình và mình lạc lõng cực kì. Đi ngoài đường lắm lúc vô định.
Rồi sẽ có lúc e nhìn lại đc mình phải xử lý nó ra làm sao. Bỏ đi em nhé. A chỉ có những lời khuyên chứ nó cũng k phải bài học gì với ai hết.
"Là đàn ông phải mạnh mẽ" - Đó là sologan của riêng a :D
vâng. Bên ngoài cũng lạnh lùng cool boy lắm a ạ. Chỉ là có những tâm sự làm ng khác cảm thấy mình íu đúi :v

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
766
TBD
311,689
View attachment 422
Quen lâu hay mau không là vấn đề. Đẹp hay không đẹp chỉ là hình thức. Cái chính là mqh quá sâu sắc nên chẳng thể thay thế được bởi một ai đó, một mqh nào đó khi tim em vẫn còn muốn giữ lại. Thôi thì cứ giữ lại và nâng niu ký ức, đến một lúc nào đó mệt quá hoặc buông bỏ được thì tự khắc mọi thứ sẽ ổn

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
  • Chủ đề Tác giả
Thường người ta sẽ nuối tiếc hoài những dang dở, những rung động đơn thuần như vậy. Rồi sẽ có người mang lại hạnh phúc đủ đầy cho anh thôi. Cứ sống tốt thì sẽ gặp duyên lành đó a. Have a good time anh Kiến nhé...
Cảm ơn em.

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
Tôi tìm hơn nửa cuộc đời, vẫn khg gặp một người cao thượng, tốt đẹp, có thể chấp nhận ngay cả khi tôi túng quẫn, tàn phế, đau khổ...Ng ta chỉ quan tâm tôi trắng hay đen, đẹp hay xấu, mập hay ốm...khg một ai - không - một - ai quan tâm đạo đức, tính cách, tâm tư, suy nghĩ, tình cảm... của tôi! Thật vô cùng bất hạnh và đơn độc trên cuộc đời này...
nghe như kiểu kinh thánh hay gì đó phải không bạn?

Thành viên nữ
User ID
183283
Like
63
TBD
50
View attachment 422
<3

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
Đọc xong tus còn định bảo chủ tus quay lại đi, lướt xuống lại thấy comment này chỉ đành lẳng lặng thả cái haha thôi
Cái haha của sự cảm thông thì cũng ok nhé :B82::B82::B82:

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Back
Top Bottom