Tim Bạn Cách Này Phải Hiệu Quả Và Chân Thành Hơn Chứ? 2024 | ID: 52257

User ID
165431
Like
7
TBD
0
Xin chào mọi người, mình xem các anh em chị em chia sẻ trên này 1 thời gian, hnay viết bài này để chia sẻ thêm 1 chút ý kiến, hy vọng giúp ích được cho anh chị em nào đó dễ dàng tìm gặp được người mình ưng ý.

Đừng quan tâm đến tên nick mình, vì trc đây khi đăng ký, vô tình thấy 1 nick tên mìnhthichthiminh... gì đó quên rồi, nên đặt đại như hiện tại thôi.

Xin phép gọi chung phái nam phái nữ là ae cho tiện nhé.

Mình thấy ae khi vào diễn đàn này thì cũng giống như các mạng xã hội khác, có điều k cần phải công khai cá nhân vì tế nhị mà thôi, và chắc rằng ai vào đây cũng đều ít hay nhìu là có mong muốn tìm 1 người bạn ưng ý cho mình, nhưng mỗi người sẽ có tiêu chí riêng.

Nếu ai cũng có 1 quy chuẩn cơ bản thế này thì chắc sẽ sớm gặp người mình cần tìm hơn.

1-Khi vào đây, cũng chưa hẳn là ai cũng đều có hình dung rõ ràng cho mình 1 mẫu người mà mình thích, đa số sẽ đi tìm kiếm, mà ko biết tìm gì luôn giữa hàng nghìn người không công bố danh tính, cá nhân trên đây. Nếu đổi lại bạn hình dung rõ ràng ví dụ như chìu cao, vóc dáng, mái tóc, giọng nói, tính cách, công việc,... càng chi tiết càng dễ tìm hơn phần nào rồi. Bớt tình trạng đi cmt , thả thính dạo, vì chẳng khác mò kim đáy biển, mà cũng k biết cây kim ra hình dáng thế nào.

2- Về nhu cầu: đã vào đây rồi thì cũng phần lớn đã là thanh niên, đủ bản lĩnh chịu trách nhiệm cho những quyết định của mình rồi, vậy thì cứ thoải mái mà chia sẻ , nói ra, mô tả người mình cần tìm, có đặc điểm gì, nhu cầu của mình cụ thể thế nào, và người cần tìm mà hợp với mình thì mình cũng cần hiểu rõ nhu cầu của người đó về nhiều khía cạnh khác, chứ đừng nghĩ mỗi chỉ rủ nhau vào khách sạn, vì đâu phải ai cũng chỉ duy nhất 1 nhu cầu đó đâu, đúng ko ae?Mình càng hiểu rõ về nhu cầu của người mình đang tìm thì khả năng mình dễ gặp hơn rất nhiều rồi.

3-Mình có những lợi thế gì?
Ae thường chú ý đến việc mình đòi hỏi ở người bạn của mình, mà quên nghĩ mình có gì? Mà quan trọng là người mình tìm họ cần nhất là những gì, nó có khớp với những gì là thế mạnh mà mình đang có hay không?

Chứ người ta cần nhất 3 điều gì đó, mà mình có 3 điều khác, thì làm sao mà phù hợp với nhau được. Đúng chứ ae?

Đến với nhau là để có được niềm vui, có được thoả mãn những nhu cầu, và có người thì cần hơn nữa là an toàn, an tâm, cảm giác hạnh phúc thật sự.

Dù là mqhe đang mới, đang tốt, hay dù là đã dừng đi nữa thì vẫn là 1 mối quan hệ đã từng đẹp với nhau, nếu được vẫn còn là bạn bè với nhau, chứ không nhất thiết lúc nào stop rồi cũng là thù địch với nhau, thì không đúng lắm.

4-Vì đây là nơi không công khai về cá nhân, nên dù gì đi nữa là nam hay nữ cũng có tâm lý e dè, vậy thì tuyệt đối không thể vội vàng, cần có thời gian nói chuyện, gặp gỡ giao lưu tìm hiểu thêm, chỉ khi hiểu về người đó, đúng là người mình đang tìm thì mới quyết định bước tiếp theo. Như vậy thì khả năng mà bạn chọn được đúng người cần tìm cao hơn rất nhìu, và giảm thiểu rủi ro không đáng có như những bạn đã gặp phải.
Ở đây mình không đề cập đến trao đổi tình tiền, tình 1 đêm hay các nhu cầu khác, mà chỉ tập trung vào các ae đang muốn có qmhe tốt đẹp hơn, muốn có người chia sẻ, đồng cảm..., nói chung là lâu dài 1 chút, mà ko nhất thiết phải can thiệp hay ảnh hưởng vào đời tư đối phương.

5-Cuối cùng là đừng bao giờ đổ lỗi cho bất cứ điều gì lỡ chẳng may xảy ra với mình , đúng chứ ae? Mình đã chọn lựa, theo mình là kỹ càng rồi, đã ra quyết định rồi thì mình sẽ biết kết quả là như mình mong muốn, không thể khác đi được so với ban đầu mình mong muốn. Vì thế giảm tối đa, hoặc bỏ luôn cách đi cmt dạo, cách mồi chày, thả thính cũ đi, mà hãy rõ ràng, hãy chân thành để tìm người mình muốn tìm, còn ngược lại không muốn tìm thì thôi..

Mình nghĩ 5 điều này, sẽ giúp các cuộc tìm gặp, hẹn họ bên ngoài giảm đi được rất nhìu trường hợp đáng tiếc xảy ra, làm như vầy thì các đối tượng xấu phần nào tự động bị sàn lọc ra khỏi cuộc chơi, nên chỉ có những người thật lòng tìm kiếm mới gặp được nhau thôi.

Chúc ae sớm tìm gặp được người mà mình mong muốn, và có được kết quả như ý.

Tất cả chia sẻ của mình đều ở góc độ cá nhân của mình, nên ae thấy thiếu gì, cần bổ sung thì cứ thoải mái đóng góp thêm vì 1 mục đích chung là giúp những ae khác sớm tìm được người yêu thương hơn.

User ID
182651
Like
23
TBD
0
Bài viết chất quá ông bạn. Cảm ơn vì những ý kiến đóng góp cho mọi thứ tươi đẹp hơn.

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Bài tương tự

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom