Trống rỗng quá nhỉ? 2024 | ID: 65137

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Tui có thói quen vào đây hóng hớt các bài viết dạng tâm sự cuộc sống các bạn ạ. Mà dạo này không có gì mới, thôi thì tôi than thân tôi vậy.
Đồng hồ 00h00 rồi, mệt, rất mệt, rất mỏi, rất buồn ngủ nhưng lại không muốn ngủ, cứ phải cầm điện thoại lướt tùm lum lên.
Thật sự thì dạo này tui đi làm hơi nhiều, ít có thời gian online, có kha khá tri kỷ nhắn tin nói chuyện đơn thuần nhưng tui không có đủ thời gian để suy nghĩ, để tâm đến câu chuyện của họ. Và thế là khoảng cách lớn dần.
Tự nhiên lại cứ bị thèm câu chúc ngủ ngon các bác ạ:D, tội thân thế chứ. Các bác có đọc được bài này của tui thì cứ đều đặn 23h30' hàng ngày vào cmt "Chúc ngủ ngon" cho tui ấm lòng với nha.
Tui thích kiểu tri kỷ trò chuyện tào lao, trên trời dưới biển, không đầu không cuối nhưng không có kết bao giờ ý các bác ạ. Bác nào thích nói chuyện thì bắt chuyện tui nha. ( Nhưng tui dị ứng kiểu : "Bạn có gì cần tâm sự nào?". Tui không có gì cần tâm sự cả, tui chỉ muốn nói chuyện thôi, các bác có kể chuyện mèo ốm, chó đau, mưa ướt thì cũng là câu chuyện)
Giờ cố ngủ đây ạ.
Chúc các bác luôn luôn ngon giấc!

User ID
206298
Like
1
TBD
0
tui cũng khá giống vậy. nhưng hiện tại lại chỉ thích đc yêu thôi.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
tui cũng khá giống vậy. nhưng hiện tại lại chỉ thích đc yêu thôi.
Ờ thì được yêu, được chiều ai chả thích. Nhưng mà càng ngày càng thấy tiêu chuẩn yêu của bản thân nó xa với thực tế quá nên chuyển qua nói chuyện xàm xí qua ngày cho nó bớt trống trải ý mà. Chúc bạn may mắn!

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
Cupid Tim Cún nhồi bông Bông hồng
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471
Mình cũng thích kiểu đó, trước cũng có 1 người bạn hay nói chuyện trên trời dưới biển như thế. Nhưng rồi bạn ấy gặp biến cố. Bây giờ thấy bắt chuyện cũng khó khăn cơ nên chỉ vào đọc thôi.

User ID
4444
Like
2,645
TBD
1,070,967
Thế, trưa có ngủ ko. Chúc ngủ ngon luôn nè. Rồi cũng vào ít thôi à. Tạo thành thói xấu, xem điện thoại trc khi ngủ là ko tốt. Chuyển qua đọc sách đi. Tui thấy bà đọc thể loại siêu thực của Haruki được đó. Thích đọc dầy thì đọc cuốn Biên niên ký chim vặn dây cót, mỏng thì cuốn Người tình Sputnik. Tiếc tiền mua thì inbox tui gửi cho mượn.
Nghỉ ngơi mạnh giỏi nghen.
DC.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Mình cũng thích kiểu đó, trước cũng có 1 người bạn hay nói chuyện trên trời dưới biển như thế. Nhưng rồi bạn ấy gặp biến cố. Bây giờ thấy bắt chuyện cũng khó khăn cơ nên chỉ vào đọc thôi.
Hơi hụt hẫng bạn nhỉ? Đang vui chuyện. Nên chuyển qua tàu ngầm cho sang :D

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Nửa ngày còn lại vui vẻ nà bạn ơi^^
Dạo này buôn bán có đắt hàng ko bạn ?
2/3 ngày là vui vẻ rồi bạn, chỉ một thoáng thoáng thôi. Hi hi. Buôn bán tạm tạm, khách ở trang này net phết, ưng lắm:B11:. Dạo này có cạ cứng chứ bạn?

• Like
Reactions: No9
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Thế, trưa có ngủ ko. Chúc ngủ ngon luôn nè. Rồi cũng vào ít thôi à. Tạo thành thói xấu, xem điện thoại trc khi ngủ là ko tốt. Chuyển qua đọc sách đi. Tui thấy bà đọc thể loại siêu thực của Haruki được đó. Thích đọc dầy thì đọc cuốn Biên niên ký chim vặn dây cót, mỏng thì cuốn Người tình Sputnik. Tiếc tiền mua thì inbox tui gửi cho mượn.
Nghỉ ngơi mạnh giỏi nghen.
DC.
Đọc sách phải chú tâm chút, đây thì cứ mải mải, quên hết nội dung. :D thành ra không tôn trọng quyển sách, thích đi làm tàu ngầm để hóng hớt thôi.

Thành viên chính thức
User ID
19786
Like
17
TBD
119,488
Cái này chắc cũng do duyên
Được người hợp cạ chat liền chẳng buông
Nhưng đời lại vốn vô thường
Đến đi đi đến ai thường bên ta?
Hết duyên lại phải cách xa
Buồn trông nơi ấy còn ta một mình

Chủ top cho đặt vài dòng cảm thán ở đây ké nhé!!! Gặp nhiều, đến bên ta nhiều; rồi lại xa ta. Ta muốn giữ, đều không được. Cuối cùng, như tiêu đề vậy: trống rỗng quá!

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800

Chủ top cho đặt vài dòng cảm thán ở đây ké nhé!!! Gặp nhiều, đến bên ta nhiều; rồi lại xa ta. Ta muốn giữ, đều không được. Cuối cùng, như tiêu đề vậy: trống rỗng quá!
Hay quá ạ! Một chút cảm thán quá tuyệt vời!

Thành viên chính thức
User ID
19786
Like
17
TBD
119,488
Hay quá ạ! Một chút cảm thán quá tuyệt vời!
Nỗi lòng giờ vậy đó, add nick, làm quen, nói chuyện rồi cách xa. Cái này nó như là vòng lặp tuần hoàn vô tận vậy. Chẳng biết bao giờ kết thúc.
Muốn tiếp tục lại sợ mệt mỏi, sợ bị cuốn vào vòng xoáy vô tận.
Muốn dừng lại thì lại sợ cô đơn, cô độc.
Chẳng biết là nên thế nào, nhiều lúc chỉ còn một mình bơ vơ và nghĩ mãi không biết mình còn lại (những) gì?

User ID
4444
Like
2,645
TBD
1,070,967

Tui ko thích từ trống rỗng, nghe bi quá. Từ trống trải thì hợp với tui hơn :)

User ID
4444
Like
2,645
TBD
1,070,967
Trống rỗng quá, vì đói mà. Bụng cứ ọc ọc. Nay tui về muộn, rồi chỉ kiếm tạm cái để ăn. Tui hảo ngọt nên hay ăn món ưa thích trước cửa cty Bánh dừa. Bánh làm từ bột nếp pha với sữa và trứng. Hòa với nước rồi đánh đều lên. Chị chủ sạp làm một hũ to đùng đoàng rồi cứ chốc chốc lại cầm muôi múc đổ vào cái khay sắt nóng lửa. Tay chị quay đều làm bánh tráng hết cái khay đen trùi trũi đó. Đặt lên bếp than lửa đỏ, chị đậy nắp và quạt. Chị Ra sức quạt vì chị phải làm cho chóng cho kịp đơn khách hàng đang đợi đến lượt.
Nay về muộn nên mình ko phải đợi lâu. Gọi chị làm cho hai chiếc. Một chiếc ăn thì thòm thèm mà ba thì quá sức, dành bụng ăn món khác nữa chớ. Mà cũng thương chị, quạt cả ngày mỏi mệt rồi nhưng vẫn cố gắng vì bột trong hũ còn nhiều. Chị thích bán Bánh bò sữa hơn, cùng nguyên liệu như Bánh dừa nhưng Bánh bò sữa to hơn. Bánh được làm từ trước, được xếp ngay ngắn trong tủ kính bám sương của cái mùa nồm Bắc bộ. Và ngoài bánh to trước khi tới tay thực khách Chị sắc sắc chút dừa nạo rồi phọt phẹt lọ sữa đặc dải đều lên mặt bánh. Vì nhanh vậy nên chị chỉ mong cho bán được bánh cho hết. Chứ 5 ngàn bạc bánh dừa quạt đau sái cả tay bo? me.
Ấy vậy mà thực khách thích ăn Bánh dừa hơn vì sự nóng hổi của bánh. Cái bánh nhỏ nhỏ xinh xinh vừa lòng bàn tay đó - rồi giá như chàng nhận bánh từ chị chủ bánh đương ấm nóng như vậy quay người đặt nó vào lòng bàn tay nàng thì trời ơi anh chị nhìn nhau đắm đuối sự rô man tịc này mặc dòng người xếp hàng tức phọt máu mũi cũng kệ. Trời ơi Tình yêu! - Rồi cầm chiếc bánh nóng ấm trong tay đưa lên miệng cắn cái Pặc. Ngon không? Không. chưa ngon đâu, phải đến miếng thứ hai ta mới cảm nhận được sự mềm mại của bánh, cái vị mát thanh của sợi dừa được chị chủ tỉ mẩn nạo và xao nóng với nước đường từ nhà. Mỗi miếng nhai vừa cảm nhận sừn sựt của dừa vừa mềm vừa nóng ấm của bánh. Hít vào một hơi và thấy thật mãn nguyện. Hì hà, vậy mới là ngon chứ. Ngoàm ngoàm...

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
Cupid Tim Cún nhồi bông Bông hồng
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471
Trống rỗng quá, vì đói mà. Bụng cứ ọc ọc. Nay tui về muộn, rồi chỉ kiếm tạm cái để ăn. Tui hảo ngọt nên hay ăn món ưa thích trước cửa cty Bánh dừa. Bánh làm từ bột nếp pha với sữa và trứng. Hòa với nước rồi đánh đều lên. Chị chủ sạp làm một hũ to đùng đoàng rồi cứ chốc chốc lại cầm muôi múc đổ vào cái khay sắt nóng lửa. Tay chị quay đều làm bánh tráng hết cái khay đen trùi trũi đó. Đặt lên bếp than lửa đỏ, chị đậy nắp và quạt. Chị Ra sức quạt vì chị phải làm cho chóng cho kịp đơn khách hàng đang đợi đến lượt.
Nay về muộn nên mình ko phải đợi lâu. Gọi chị làm cho hai chiếc. Một chiếc ăn thì thòm thèm mà ba thì quá sức, dành bụng ăn món khác nữa chớ. Mà cũng thương chị, quạt cả ngày mỏi mệt rồi nhưng vẫn cố gắng vì bột trong hũ còn nhiều. Chị thích bán Bánh bò sữa hơn, cùng nguyên liệu như Bánh dừa nhưng Bánh bò sữa to hơn. Bánh được làm từ trước, được xếp ngay ngắn trong tủ kính bám sương của cái mùa nồm Bắc bộ. Và ngoài bánh to trước khi tới tay thực khách Chị sắc sắc chút dừa nạo rồi phọt phẹt lọ sữa đặc dải đều lên mặt bánh. Vì nhanh vậy nên chị chỉ mong cho bán được bánh cho hết. Chứ 5 ngàn bạc bánh dừa quạt đau sái cả tay bo? me.
Ấy vậy mà thực khách thích ăn Bánh dừa hơn vì sự nóng hổi của bánh. Cái bánh nhỏ nhỏ xinh xinh vừa lòng bàn tay đó - rồi giá như chàng nhận bánh từ chị chủ bánh đương ấm nóng như vậy quay người đặt nó vào lòng bàn tay nàng thì trời ơi anh chị nhìn nhau đắm đuối sự rô man tịc này mặc dòng người xếp hàng tức phọt máu mũi cũng kệ. Trời ơi Tình yêu! - Rồi cầm chiếc bánh nóng ấm trong tay đưa lên miệng cắn cái Pặc. Ngon không? Không. chưa ngon đâu, phải đến miếng thứ hai ta mới cảm nhận được sự mềm mại của bánh, cái vị mát thanh của sợi dừa được chị chủ tỉ mẩn nạo và xao nóng với nước đường từ nhà. Mỗi miếng nhai vừa cảm nhận sừn sựt của dừa vừa mềm vừa nóng ấm của bánh. Hít vào một hơi và thấy thật mãn nguyện. Hì hà, vậy mới là ngon chứ. Ngoàm ngoàm...
Ở chỗ nào đấy bạn. Nghe tả ngon thế mà chưa đc ăn

User ID
4444
Like
2,645
TBD
1,070,967
Ở chỗ nào đấy bạn. Nghe tả ngon thế mà chưa đc ăn
thui tui chả chỉ cho đâu. có thích thì hỏi chủ thớt ý. thím ý biết địa chỉ chỗ tui đó.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Nỗi lòng giờ vậy đó, add nick, làm quen, nói chuyện rồi cách xa. Cái này nó như là vòng lặp tuần hoàn vô tận vậy. Chẳng biết bao giờ kết thúc.
Chẳng biết là nên thế nào, nhiều lúc chỉ còn một mình bơ vơ và nghĩ mãi không biết mình còn lại (những) g

Lại 00h00. Đang đói meo vì tối ăn ít. Tả thực quá à :D

User ID
4444
Like
2,645
TBD
1,070,967
Chẳng biết là nên thế nào, nhiều lúc chỉ còn một mình bơ vơ và nghĩ mãi không biết mình còn lại (những) gì?
Để em vạch cho bác 1 lộ trình nha:
cái này em cũng học được thôi ko cao siêu gì đâu. bác thấy phù hợp có thể sử dụng. đc hay ko là tùy.
Em cũng học ở trên diễn đàn này thôi, cụ thể là quy trình: Làm quen -> làm bạn -> làm tình -> và làm vợ :))
Trải qua mỗi bước bác tự hỏi, điều này có đúng? nên tiếp tục hay là thôi. như cách bác diễn giải thì bác mới chỉ đang dừng lại ở mức làm quen. Nó đúng hay nó sai bác phải tự đánh giá được. Sai ở đâu tại sao lại vậy? chứ bác đừng sợ mà ko dám bước tiếp(có những mối quan hệ mới) hãy đọc sách và trau dồi thêm kỹ năng để hoàn thiện mình chứ đừng buông câu ''chẳng biết làm thế nào?'' những câu hỏi bác đặt ra đúng đường rồi. nhưng phải đi tiếp đi sâu hơn, viết xuống xem mình còn lại gì (cái này ở mỗi ng thôi), rồi mình mong đợi kết quả gì và mình cần phải làm gì ? kiên trì vào đến khi chết luôn đc ý chớ. Nhưng khi đó mình sẽ mãn nguyện là vì đã cố gắng vì mục tiêu. ko cần ai hiểu vì bác làm bác hưởng chứ có ai hưởng đc của bác đâu....
Rồi xong. Một buổi sáng đi vác tù và hàng tổng.
Chào bác.
tái bút: bác chỉ cần nhớ cho em cái lộ trình kia thôi. mấy thứ diêm dúa khác thì bác cứ bỏ ngoài tai. là em viết cho em, vì em muốn làm rõ ý. nhưng muộn việc đi làm rồi. chào bác lần 2. Buổi sáng tốt lành :B68:

User ID
4444
Like
2,645
TBD
1,070,967
Lại 00h00. Đang đói meo vì tối ăn ít. Tả thực quá à :D
tưởng ngủ rồi nên ko nhắc đi ngủ nữa thế mà vẫn mò vào đây như thói quen xấu vậy hà:B10:

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Bài tương tự

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom