Yêu em vì mình 2024 | ID: 71003

Bạn chọn người yêu mình hay người mình yêu?

• Người yêu mình

Bình chọn: 0 0.0%
  • Người mình yêu

Bình chọn: 2 100.0%

• Số thành viên bình chọn
    2
  • Chủ đề Tác giả
Nếu lựa chọn giữa người yêu mình và người mình yêu. Bạn chọn ai để cưới?
Chọn người yêu mình để cưới là chọn người chăm sóc cho mình.
Chọn người mình yêu để cưới là chọn mình chăm sóc cho người.
Nếu từ chăm sóc có vẻ nặng nề mang trách nhiệm thì thay bằng từ hy sinh thì chứng minh lựa chọn của bạn là đúng, phải không?
Các bạn thấy sao?
:B101:

User ID
4444
Like
2,445
TBD
934,904
  • Chủ đề Tác giả
Mình muốn chọn người mình yêu. Và mình đã làm vậy. Hy vọng trên phim này cũng giống ngoài đời thực.

Cheeky

Mình muốn chọn người mình yêu. Và mình đã làm vậy. Hy vọng trên phim này cũng giống ngoài đời thực.
Đa phần đàn ông sẽ lấy người mình yêu vì bản chất đàn ông ko cần vội, ko sợ sức ép quá nhiều. Khi tìm đc đúng người thì đàn ông mới thấy xứng đáng để gác lại những cuộc chơi + săn đuổi ngoài kia. Tất nhiên xứng đáng ở đây thuộc phạm trù con tim

Phụ nữ thì đa phần hay lấy người yêu mình vì điều quan trọng nhất với họ là sự tin tưởng và ổn định để họ dám trao cả đời và dựa vào :)
Tất nhiên vẫn có ít nhất 10% đi ngược lại tuỳ thuộc vào mức độ yêu bản thân. Vdu ko thiếu gì đàn ông lấy vợ chỉ để giữ nhà còn lại thì vẫn trăng hoa. Tất nhiên anh ấy cũng phải có cảm tình đặc biệt với người ấy.
Câu trả lời của mình là mình sẽ ko lấy ai nếu mình ko yêu anh ấy :D nhưng mình là tuýp người thích được yêu hơn. Nghĩa là phải được chiều hì hì. Tất nhiên là lúc lấy chồng ko yêu một người nào khác. Bởi vì sự lựa chọn dựa theo tính toán thiệt hơn thì ko thể đánh bại đc bản chất luôn thay đổi của cuộc đời hehe. Thế nên thôi các bạn cứ đi theo tiếng gọi con tim í, may ra chỉ có nó mới là nhân tố để chúng ta giữ nhau nhiều năm về sau này nữa :)

Thành viên nữ
User ID
183283
Like
63
TBD
50
Đa phần đàn ông sẽ lấy người mình yêu vì bản chất đàn ông ko cần vội, ko sợ sức ép quá nhiều. Khi tìm đc đúng người thì đàn ông mới thấy xứng đáng để gác lại những cuộc chơi + săn đuổi ngoài kia. Tất nhiên xứng đáng ở đây thuộc phạm trù con tim

Phụ nữ thì đa phần hay lấy người yêu mình vì điều quan trọng nhất với họ là sự tin tưởng và ổn định để họ dám trao cả đời và dựa vào :)
Tất nhiên vẫn có ít nhất 10% đi ngược lại tuỳ thuộc vào mức độ yêu bản thân. Vdu ko thiếu gì đàn ông lấy vợ chỉ để giữ nhà còn lại thì vẫn trăng hoa. Tất nhiên anh ấy cũng phải có cảm tình đặc biệt với người ấy.
Câu trả lời của mình là mình sẽ ko lấy ai nếu mình ko yêu anh ấy :D nhưng mình là tuýp người thích được yêu hơn. Nghĩa là phải được chiều hì hì. Tất nhiên là lúc lấy chồng ko yêu một người nào khác. Bởi vì sự lựa chọn dựa theo tính toán thiệt hơn thì ko thể đánh bại đc bản chất luôn thay đổi của cuộc đời hehe. Thế nên thôi các bạn cứ đi theo tiếng gọi con tim í, may ra chỉ có nó mới là nhân tố để chúng ta giữ nhau nhiều năm về sau này nữa :)
❤️
Lấy người yêu mình và mình cũng yêu họ!
Không nhân nhượng

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
Cupid Tim Cún nhồi bông Bông hồng
User ID
198381
Like
1,143
TBD
29,471
Nếu từ chăm sóc có vẻ nặng nề mang trách nhiệm thì thay bằng từ hy sinh thì chứng minh lựa chọn của bạn là đúng, phải không?
Các bạn thấy sao?
Theo kinh nghiệm của chụy thì em bỏ qua cả 2 người đó đi :))) Kiếm 1 người mình ko yêu và ko yêu mình mà lấy cho sòng phẳng :B96:

User ID
4444
Like
2,445
TBD
934,904
  • Chủ đề Tác giả
Theo kinh nghiệm của chụy thì em bỏ qua cả 2 người đó đi :))) Kiếm 1 người mình ko yêu và ko yêu mình mà lấy cho sòng phẳng :B96:
Là chị ạ :B45:

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
766
TBD
311,689
Lấy người yêu mình mà mình méo yêu, về xô đẩy xong lại tự hỏi thế quái gì mình lại chấp nhận lấy nó.
Lấy người mình yêu, về xô đẩy xong lại bảo ngày xưa mắt mù nên mới lấy nó.
Thế nên méo lấy ai trong mớ ấy. Hợp thì lấy, bác sĩ bảo lấy thì lấy, ba má bảo lấy thì lấy, lừa được đứa nào lấy đứa đó, bị đứa nào lừa thì lấy đứa đó. Thế thôi để sau này còn có lý do mà tính tiếp :B101::B60:

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
975
TBD
1,013,988
Để yêu thì chọn người mình yêu, để cưới thì chọn người yêu mình.
Vì yêu mình nên họ sẽ có trách nhiệm hơn nếu cưới nhau, yêu thì dễ mà để cưới rồi sống chung với nhau thì nó dài và khó khăn lắm.
Mình sẽ chọn cưới người yêu mình.

Thành viên chính thức
User ID
231569
Like
132
TBD
27,007
Lấy người yêu mình mà mình méo yêu, về xô đẩy xong lại tự hỏi thế quái gì mình lại chấp nhận lấy nó.
Lấy người mình yêu, về xô đẩy xong lại bảo ngày xưa mắt mù nên mới lấy nó.
Thế nên méo lấy ai trong mớ ấy. Hợp thì lấy, bác sĩ bảo lấy thì lấy, ba má bảo lấy thì lấy, lừa được đứa nào lấy đứa đó, bị đứa nào lừa thì lấy đứa đó. Thế thôi để sau này còn có lý do mà tính tiếp :B101::B60:
Thế ở mình đi cho nhanh! Mô phập, phập ở mô! Mô thì được phập! Thiên tai!

Thành viên chính thức
User ID
231569
Like
132
TBD
27,007
Để yêu thì chọn người mình yêu, để cưới thì chọn người yêu mình.
Vì yêu mình nên họ sẽ có trách nhiệm hơn nếu cưới nhau, yêu thì dễ mà để cưới rồi sống chung với nhau thì nó dài và khó khăn lắm.
Mình sẽ chọn cưới người yêu mình.
Ích kỷ thì chọn người yêu mềnh, mún khổ thì chọn người mình yêu! Còn chờ tìm được người mình yêu và cũng yêu mình thì chỉ chờ yêu 4 dài 2 ngắn thôi!

Thành viên chính thức
User ID
185097
Like
58
TBD
30,771
Các bạn thấy sao?
Theo mình nghĩ thì cái nào cũng được, nhưng chỉ được 1 giai đoạn đầu, sau đó cùng vượt qua dược giao đoạn "phong ba bão táp" thì mới xác định dài lâu hay không.

User ID
4444
Like
2,445
TBD
934,904
Theo mình nghĩ thì cái nào cũng được, nhưng chỉ được 1 giai đoạn đầu, sau đó cùng vượt qua dược giao đoạn "phong ba bão táp" thì mới xác định dài lâu hay không.
Thời gian sẽ trả lời tất cả ha

User ID
4444
Like
2,445
TBD
934,904
User ID
4444
Like
2,445
TBD
934,904

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Bài tương tự

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Back
Top Bottom