Thế Giới Này Vận Hành Theo Cái Cách Luôn Ghì Ta Xuống 2024 | ID: 45713

User ID
172748
Like
1
TBD
0
Chán lắm các bạn àh.Mình nam 26t đầu rồi mà vẫn bấp bênh chênh vênh bế tắc đủ thứ. Đôi khi cô đơn muốn có vài người bạn để tâm sự chia sẻ cuộc sống với nhau cho có chút lạc quan hơn, mà sao khó quá , ko ai nghiêm túc cả cái họ cần là bạn phải có những gì ... điều kiện bạn phải thế này thế nọ...họ ko quan tâm đến cảm xúc của mình. Cuộc sống mà ai ko muốn những cái tốt đẹp nhất cho mình chỉ là do số phận đã an bài thì mình phải thích nghi thôi.các bạn đòi hỏi cao quá trong khi các bạn chẳng giúp ích đc gì cho tôi. Các bạn nhìn vào các tiểu tiết mà không thấy đại cục. Tôi nghèo tôi chẳng xin ai , mà bạn giàu bạn cũng chẳng cho ai bao giờ. Tôi ko cần bất cứ cái gì ở các bạn cả, đàng hoàng với nhau trước đã rồi tính tiếp. 1 vài ly cafe đen ở 1 quán cóc nhỏ, 1 vài cái chia sẻ , 1 chút cái gọi là cảm thông là đủ rồi. Tôi cũng muốn làm dân chơi lắm chứ, cũng muốn ăn diện, đi bar đi bốn , cũng muốn xe đẹp nhà cao lắm chứ, nhưng xin tạm gác nó lại. Nó chỉ thực hiện đc là lúc khi tôi thành công. Còn bây giờ nó chỉ gói gọn lại ở 1 giấc mơ. Tôi cũng xin lỗi luôn có 1 vài bạn ăn còn lo chưa xong mà cứ thích thể hiện sĩ diện mình là dân chơi. Vâng mình nói luôn muôn đời bạn ko có cơ hội ngóc đầu lên nữa cái giá của bạn phải trả là sức trẻ thanh xuân của mình. Về già bạn sẽ trả lại đủ những gì mà bạn phung phí lúc còn trẻ. Và xin dẹp mẹ luôn 2 từ HỐI Hận luôn đi. Lúc đó thì muộn r . Xã hội này bạn chạm bạn chết, bạn ko thích nghi bạn bị thanh lọc đơn giản thế thôi đừng trách móc ai cả. Cuộc chơi ko tồn tại mãi đc đâu. Vấn đề lớn nhất của tôi bây giờ là có lo đủ bữa cơm 3 bữa cho bố mẹ ko thôi và chuẩn bị tích góp cho tuổi già và gd của tôi lúc tôi 50 60t. Xin lỗi tôi xin phê phán thẳng thực tại bây h. Có gì sai cứ gạch đá tôi xin chịu. Tôi ko tốt nhưng ít ra tôi cũng suy nghĩ xa cho gd tôi sau này. Cám ơn

User ID
125548
Like
4
TBD
0
trai là thế bác ạ. có mấy ai hiểu được sự cô đơn chênh vênh đâu. họ thì cần người che chở bảo bọc thế mình thì lại k cần sao. họ k hiểu và cũng k muốn hiểu cảm giác trai trẻ lập nghiệp nó ra sao. thôi thì cố gắng vì đằng nào nó cũng vậy. mỉm cười nuốt hận mà tiến lên.

User ID
168719
Like
1
TBD
0
Tâm sự nghe thấm đấy ông bạn. Cgai ai cũng có thể nói k cần giàu, k cần đẹp, nhưng có mấy ai dám thử rút ví ra mà trả tiền đồ ăn đồ uống. Thậm chí có trả, thì ngay sau đó là những thái độ hâm hực trong nói chuyện.
Tôi chỉ muốn khuyên các chị em: đàn ông chúng tôi đi làm kiếm tiền mục đích cũng để tiêu tiền cả thôi. Nhưng tiêu sao cho đáng, chi sao cho đúng người. Chứ cứ mất thời gian rồi nói ta không hợp. Xl, người như e ngoài này k thiếu

User ID
169376
Like
222
TBD
179,317
Bạn hãy thành công rồi quay lại đây nói những điều ntn. Hiện tại tôi chỉ thấy một thằng đàn ông đang bất mãn và tìm cớ nổi quạo cho với mọi thứ.
Tất cả mọi việc làm đều ít nhiều tạo nên cuộc sống của chúng ta. Và những thứ bạn nhận được bây giờ đều là kết quả của những hành động của bạn. Bạn bảo mọi ng nhìn vào tiểu tiết mà không thấy đại cục? Thế đại cục của bạn là gì để ng ta thấy?
Tôi ko để ý đến ngoại hình của bạn, tôi ko để ý đến tiền tài danh vọng của bạn, nhưng tôi nhìn nhận đại cục của bạn theo cách riêng của tôi. Nhìn vào nó tôi thấy một kẻ thất bại, chỉ biết ngồi đổ lỗi cho hoàn cảnh, một ng đang thoái thoát trách nhiệm bản thân và đổ lỗi cho mọi thứ xung quanh. Thử hỏi cô gái nào dám trao thân cho một người như vậy?
Ngưng than vãn, ngừng đổ lỗi, cố gắng hoàn thiện bản thân.
Chúc bạn may mắn!

Thành viên nữ
User ID
152454
Like
51
TBD
0
Bạn nói con gái thực dụng vậy đàn ông các bạn ko thực dụng sao. Bạn ko lo đủ cho nữa của bạn thì 2 ng gộp lại để làm j sinh ra 1 đàn con nheo nhóc. Cha đi 1 đường mẹ đi 1 nẽo vứt con cho ông bà ah. Rồi ko ai dạy để rồi nó lại khổ giống mình. Đã ko giúp j được cho ông bà thì không nên làm khổ ông bà thêm. Phương châm của tôi là ko giúp j đc cho cha mẹ thì không nên làm khổ thêm cho cha mẹ. Cuộc sống 1 mình vẫn tốt lắm. Làm đủ ăn đủ mặt chỉ không đủ mua đất xây nhà thôi. :oops:
Chúc bạn sớm cân bằng được cuộc sống. Và sống tốt hơn.

User ID
172748
Like
1
TBD
0
Bạn nói con gái thực dụng vậy đàn ông các bạn ko thực dụng sao. Bạn ko lo đủ cho nữa của bạn thì 2 ng gộp lại để làm j sinh ra 1 đàn con nheo nhóc. Cha đi 1 đường mẹ đi 1 nẽo vứt con cho ông bà ah. Rồi ko ai dạy để rồi nó lại khổ giống mình. Đã ko giúp j được cho ông bà thì không nên làm khổ ông bà thêm. Phương châm của tôi là ko giúp j đc cho cha mẹ thì không nên làm khổ thêm cho cha mẹ. Cuộc sống 1 mình vẫn tốt lắm. Làm đủ ăn đủ mặt chỉ không đủ mua đất xây nhà thôi. :oops:
Chúc bạn sớm cân bằng được cuộc sống. Và sống tốt hơn.
Mình ko nói riêng ai cả mình phản ánh tất cả. Mình chẳng than khổ gì cả. Mình là 1 thằng từng ăn chơi và đã buông ra tất cả và suy nghĩ lại đc. Mình post bài này ko mong ai phải nghe theo cả chỉ mong 1 số ai đó cảm thấy 1 phần nào đó trong đây là đúng và thay đổi hoàn tiện thôi

User ID
141931
Like
22
TBD
0
Thế giới ko vận hành theo cách cách luôn ghì ta xuống. Chỉ là bạn ko bước lên theo thế giới thì so với nó bị đang đi xuống. Học vật lý lớp 10 để làm gì mà h lại quên :D

Mỗi bản thân chả là nghĩa địa gì với "thế giới" hết, than trách abc thì đc gì?

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom