Tình Yêu Và Tình Dục 2024 | ID: 45790

User ID
120581
Like
1
TBD
0
Bạn yêu một người, luôn muốn dành những thứ tốt nhất cho người đó.
Nhưng về tình dục người đó lại không làm cho bạn thỏa mãn. Bạn tìm để thỏa mãn phần còn thiếu về sinh lý.
Nhưng bạn vẫn luôn yêu người người kia.
Cảm giác như người 2 mang ý.
Ai chung cảnh ngộ hay cho mình lời giải thích. Thấy luẩn quẩn quá.

mảnh ghép

Bạn yêu một người, luôn muốn dành những thứ tốt nhất cho người đó.
Nhưng về tình dục người đó lại không làm cho bạn thỏa mãn. Bạn tìm để thỏa mãn phần còn thiếu về sinh lý.
Nhưng bạn vẫn luôn yêu người người kia.
Cảm giác như người 2 mang ý.
Ai chung cảnh ngộ hay cho mình lời giải thích. Thấy luẩn quẩn quá.
^^. Hi bạn. Tình yêu và tình dục thực ra là "Tình". Duyên khởi của vạn vật trên trái đất mình, đã cho con người thể hiện được sinh tính hữu ý nhất đó là "Tình yêu", các sinh thể khác cũng có, nhưng cách biểu hiện và những mối tương quan, quan hệ không đa dạng, có tính luân lý của nhân quả đối ứng hiện rõ như con người.
Về cách bạn thắc mắc cũng như bao bạn nam hay nữ trên diễn đàn này đang gặp. Chúng ta đều thiếu mảnh gép cho bản thể, bản ngã của mình đầy đủ... Cái đó là "Dục". Ở mức độ nhất định của sự thiếu hụt chúng ta vẫn chịu đựng được thì sẽ giữ được "Tâm" của chính mình. Mà không "Khổ" tâm!
"Tình yêu" của bạn hay tất cả chúng ta, nên... và PHẢI xuất phát từ hai phía! Nếu bạn yêu bạn gái mình, người yêu và vợ mình hết mực. Nhưng! Bạn cần suy nghĩ và dừng lại để hỏi: Bạn gái, người yêu, vợ mình có yêu mình như vậy hay 70% như tình yêu bạn dành cho cô ấy! Bạn sẵn sàng làm bất cứ gì để chiều và chăm sóc cho bạn đời của bạn bằng cả trái tim. Bạn sẵn sàng thay đổi bản thân: Thói quen không phù hợp, phong cách, đức tính, nếp sống, lối nghĩ, công việc,.v.v.. NHƯNG... Người mình thương yêu hết mực có như vậy ko..? CÓ YÊU BẠN như bạn yêu bạn ấy ko???
Nếu cậu ấy yêu cậu, hai người chia sẻ những sinh lý để cùng nhau giải tỏa, đó là hữu ý bình sinh thường của con người. Sinh lý hết sức bình thường của loài NGƯỜI! Khi ta được pháp luật cho phép! Yêu nhau thực sự, bạn gái cậu cũng sẽ tìm cách để thay đổi bản thân, để chăm chiều cậu, để giữ cậu cho riêng họ..v.v. Và sẽ yêu cậu cũng chính bằng trái tim và sinh mệnh, bằng cả cuộc đời người phụ nữ!
.... Tuy nhiên, chúng ta luôn hiện hữu những cảnh đời như vậy, có mấy ai hợp nhau được. Nhưng tình yêu sẽ thay đổi được để chúng ta hợp nhau hơn! Chỉ khi .... ĐÓ.... không thực sự có tình yêu, chỉ là sự chấp nhận, sự đối phó, sự an phận.... thì giữa hai bạn sẽ luôn là khoảng cách, khoảng trống không thể lấp đầy!
....Là người phụ nữ, khi yêu, hiếm ai không ham muốn chuyện tình dục, vì nó là nơi để hai cơ thể được hòa quyện với nhau như một. Là minh chứng cho tình yêu dành cho nhau mãnh liệt, cuồng si, thủy chung, nhất tâm đến cuối cuộc đời! Về yếu sinh lý hay thuộc tính khác của đa dạng sinh giới hiển nhiên sẽ khác!
... Lời góp ý cho bạn là bạn dừng lại để nhìn lại: Bạn đã yêu như thế nào? và người bạn yêu bạn ra sao. Bạn hãy tự hỏi rằng bước tiếp sẽ như thế nào và tình yêu của bạn hay chỉ là ham muốn của bạn mà đến với nhau!
Con đường phía trước còn dài lắm. Nếu hợp hãy cùng cố gắng để đi chung. Nếu không hợp thì duyên cũng an bài, DÙ còn rất nhiều những mâu thuẫn, những giằng buộc: Gđ, XH, Cv..v.v. Xã hội giúp bạn thích nghi chứ không phải cam chịu! Hãy thẳng thắn chia sẻ quan điểm cho nhau và cùng nhau tháo gỡ, đừng âm thầm tìm niềm hoan vui cho mình mà đánh mất đi "Tình yêu" trân quý! Còn nếu như đó không phải tình yêu thì hiển nhiên... nợ cũng đã gửi xong rồi...
Tạm biệt!

Sửa lần cuối:
User ID
170703
Like
16
TBD
100
nói nhiêu ko hiêu hết kakaka
nếu iu thi choi nhau cả ngày ko chán
ko iu choi cái hết hứng

Thành viên chính thức
User ID
172823
Like
102
TBD
5,088
Đúng rồi, nên nhìn nhận lại bản thân và đối phương, nhưng theo mình là bạn k yêu nt hiện tại r, dành mọi thứ tốt đẹp cho 1 người k có nghĩa là yêu đâu bạn, còn bạn có suy nghĩ k thỏa mãn sinh lý và muốn tìm ng thỏa mãn thì nên dừng lại mối quan hệ này.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
173316
Like
35
TBD
10,000
Đúng rồi, nên nhìn nhận lại bản thân và đối phương, nhưng theo mình là bạn k yêu nt hiện tại r, dành mọi thứ tốt đẹp cho 1 người k có nghĩa là yêu đâu bạn, còn bạn có suy nghĩ k thỏa mãn sinh lý và muốn tìm ng thỏa mãn thì nên dừng lại mối quan hệ này.
Đồng ý với bạn. Mình với nyc cũng gần như vậy có điều mình không tìm người khác. Mình không thấy thoả mãn và thật sự vui vẻ khi ở bên người đó và về sau hai đứa chia tay vì mình không yêu anh đủ nhiều để tiếp tục :(

User ID
173375
Like
0
TBD
0
Đồng ý với bạn. Mình với nyc cũng gần như vậy có điều mình không tìm người khác. Mình không thấy thoả mãn và thật sự vui vẻ khi ở bên người đó và về sau hai đứa chia tay vì mình không yêu anh đủ nhiều để tiếp tục :(
Tại sao k ngồi lại nói ra sự ham muốn và cách giải quyết để giúp nhau thỏa mãn

Thành viên chính thức
User ID
172823
Like
102
TBD
5,088
Hi juicy, mình có thể nc với bạn

User ID
120581
Like
1
TBD
0
Lâu rùi mới lại onl. chúc mn sức khỏe dẻo và dai

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom