Người lớn và hành trình đến với sự cô đơn 2024 | ID: 73823

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947

Thế rồi có lúc chán nản với yêu thương, chán nản cả những cuộc tụ tập bạn bè quậy phá tưng bừng. Những tháng ngày mà chỉ đi đi về về một vài quãng đường nhất định, bắt đầu nhận ra số lần thở dài cứ thế mà nhiều lên...

Bởi vì càng lớn, thời gian đi vào giấc ngủ càng kéo dài, có những lúc trắng đêm chẳng thể tự ru mình vào giấc ngủ, nhìn list bạn bè online sáng trưng trên facebook mới chợt thở dài. Có những người cũng cô đơn như thế thôi...

View attachment 599
Nếu như cô đơn là một điều gì đáng sợ lắm mà bất cứ ai đều trốn chạy hoặc tìm cách khước từ, vậy thì con người ta làm cách nào để đối diện với sự thật rằng, càng lớn lên, càng trưởng thành, khoảng cách với cô đơn càng thu hẹp dần?
View attachment 600
"Tại sao chúng ta lại cô đơn? Chúng ta không cô đơn!", có chăng rất nhiều người vẫn hoài nghi và phủ nhận một mực như vậy. Nhưng bất giác một lúc nào đó chợt nhận ra, kỳ thực là chúng ta đang cô đơn quá đỗi.
View attachment 601
Đó là thi thoảng khi chúng ta kéo trượt dọc danh bạ điện thoại, nhưng kéo đi kéo lại mấy lần chẳng tìm được một cái tên để nhấn gọi, hoặc đơn giản là gửi đi một tin nhắn tâm sự vu vơ cho đỡ buồn. Những cái hẹn muốn đi đâu đó có sẵn trong đầu nhưng chẳng thể tìm đối tượng. Bỗng thấy đất trời dài rộng, còn trái tim thì trống vắng vô cùng.

View attachment 602
Cô đơn. Cô đơn chính là khi bạn bè bắt đầu tản mác đi khắp nơi, những đứa ngày trước có thể nằm cạnh nhau tâm sự từ sáng đến tối, hay thậm chí là thức trắng đêm chỉ để bàn luận vài ba chuyện thị phi, bỗng dưng trở nên khó khăn khi tâm sự đôi điều phiền nhiễu trong cuộc sống. Khi cuộc sống ngày trưởng thành mạnh ai nấy rẽ hướng, mối bận tâm chung xưa cũ đã chẳng còn chỗ đứng trong tim tất cả mọi người.

View attachment 605

Càng lớn, số lần cảm thấy thật sự vui bắt đầu ít dần, thấy bỗng dưng thích hoài cổ, hoặc đơn cử hay nghĩ về những điều nhỏ nhặt nhưng khiến tâm trạng bình yên.
Càng lớn, số lần làm mọi thứ một cách bột phát hoặc những quyết định theo những gì mình thích bắt đầu ít dần rồi trở nên không còn nữa. Chính vì phải lựa chọn sau quá nhiều lần cân nhắc, chính vì lựa chọn trong áp lực, nên mới dễ cô đơn.
View attachment 606

Càng lớn, chúng ta không thể chỉ sống riêng cho bản ngã thật của mình, mà luôn phải sống vì những tham vọng khác nữa, hoặc là đi theo những phương cách đấu tranh sinh tồn theo hiện thực khốc liệt, hoặc là buộc phải giả dối để rồi đeo lên biết bao nhiêu lớp mặt nạ. Bạn bè từ đó chẳng ai có thể sẻ chia, cũng không làm cách nào trước một ai đó gỡ toàn bộ những lớp vỏ ngụy trang để cho họ thấy bản thân mình đang cô đơn nhường nào.
Càng lớn, càng nhiều vết thương, càng biết cách làm bản thân tê liệt với nỗi đau mà không cần ai giúp đỡ.

View attachment 604
Càng lớn, thế giới quan càng mở rộng, các mối quan hệ nhiều lên chi chít, nhưng tâm hồn thì khép lại nhỏ xíu, chúng ta trở nên tàn nhẫn với chính mình và những người xung quanh hơn, và chúng ta lại càng cô đơn.
Người lớn, muốn lớn lên mà tâm hồn không một vết xước, muốn trái tim không bị bám bụi và tổn thương, sao mà khó quá? Chỉ đến khi nào thoảng thốt nhận ra, hành trình đơn độc cùng với quá trình trưởng thành vốn dĩ là một con đường, mới thấu hiểu hết được mọi nỗi cô đơn từ đâu mà tới.

View attachment 603
Để rồi khi đó, cô đơn đã tồn tại trong ta từ rất lâu rất lâu rồi...

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Thầy bải cho con xin thông tin cái thác
Ps: được đi tơi tự nhiên hết buồn à bải
Thác này là Thác Ong Chúa nha bé con....Cung này khá khó đó. Trekking Nhìu Cồ San mới thấy con thác này nha.
Cứ đc đi là lại Reset như mới ngay bé con à :)

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
784
TBD
319,288
Càng lớn... càng lớn... càng lớn...
Thế thầy bải nhiêu tuổi rồi mà lớn dữ vậy, mà lại cô đơn như vậy?
Nếu già rồi mà vẫn còn cô đơn thì nên xem xét lại bản thân và cách ăn ở của mình nha nha.
Bản thân mình và cách ăn ở tốt đẹp rồi thì xét kỹ lại cách ăn nằm nữa nha nha.
Chứ mị thấy là ko có ổn đâu thầy bải ;)
Chúc mn ngày mới ve vủi ^^
Nên tách nó ra đó người ơi. Kiểu thầy bảy chắc phải là cách ăn, ở và cách nằm nữa ấy. Nằm sấp úp mặt hay nằm nghiêng ráo nước nay nằm ngửa phơi thây vân vân và mây mây các thứ …. =]]

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Càng lớn... càng lớn... càng lớn...
Thế thầy bải nhiêu tuổi rồi mà lớn dữ vậy, mà lại cô đơn như vậy?
Nếu già rồi mà vẫn còn cô đơn thì nên xem xét lại bản thân và cách ăn ở của mình nha nha.
Bản thân mình và cách ăn ở tốt đẹp rồi thì xét kỹ lại cách ăn nằm nữa nha nha.
Chứ mị thấy là ko có ổn đâu thầy bải ;)
Chúc mn ngày mới ve vủi ^^
Thầy tu mị ạ...cô đơn là nói về chiêm nghiệm thôi mị ưi...=)))
Chứ thầy vẫn hiên ngang sừng sững. :B38:
Ăn chín uốn sôi Ở nơi sạch sõe tự tay mình vẽ nên tâm An yên :))
Chỉ là lên núi nên ngoảnh lại nhìn chốn phàm trần còn nhiều bụi bặm quá :)))
Mị dậy sớm nhể!

• Haha
Reactions: No9
User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Nên tách nó ra đó người ơi. Kiểu thầy bảy chắc phải là cách ăn, ở và cách nằm nữa ấy. Nằm sấp úp mặt hay nằm nghiêng ráo nước nay nằm ngửa phơi thây vân vân và mây mây các thứ …. =]]
Nào nào...bé con lại hóng zồi...lon ton ghê ghứm.
Thầy nằm ểnh nha chân vắt hình chữ ngũ con ạ =))))

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Vầng….ngũ conggggg
Thiện tai lại thị phi. Thôi con biến lẹ trước khi bị sút :Mjogging::Masa3:
Chạy ngay đi...chờ chi!!! :B46:

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Có ai như em không ??? Lướt cả bài chỉ để coi "ảnh" .... Hê hê.
Thì nếu không Úp ảnh chắc chẳng ai coi dăm ba cái đánh máy tay mỏi lắm :)) cô nhể

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Tự tay mình vẽ an yên mà còn chiêm nghiệm cô đơn ???!!!!!
Bớt chơi đồ lại đi thầy bải
Hoặc mua đồ tốt tốt mà chơi cho an toàn
Kkkk
Không nha...đồ thầy không chơi...cô đơn này là sự từng trải thôi chứ không cảm thấy vậy nhé!
Mị nên quan sát rộng ra 1 xíu :)

Thành viên nữ
User ID
188345
Like
80
TBD
0
Ảnh đẹp và rất ấn tượng nha. Minh hoạ 1 người cùng 1 cô...đơn thân lên núi để tu và hú. Ấn tượng nhứt là bức ảnh chàng đoá tạo dáng "đánh dấu lãnh địa"
Tớ đọc chưa hết nửa bài rùi ngụ tít. Cảm ơn chủ thớt ru..

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Ảnh đẹp và rất ấn tượng nha. Minh hoạ 1 người cùng 1 cô...đơn thân lên núi để tu và hú. Ấn tượng nhứt là bức ảnh chàng đoá tạo dáng "đánh dấu lãnh địa"
Tớ đọc chưa hết nửa bài rùi ngụ tít. Cảm ơn chủ thớt ru..
Tạo dáng đó là "Hướng dương rũ nước" đó mợ ạ!
Cảm ơn đã đọc.

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
Cupid Tim Cún nhồi bông Bông hồng
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471
Thánh chiêm nghiệm! Cụ Bảy :smile (3):

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Thánh chiêm nghiệm! Cụ Bảy :smile (3):
Chuẩn bị thành Tổ Sư Bảy tới nơi....Chiêm nghiệm và Trải nghiệm để có được Kinh Nghiệm

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
Cupid Tim Cún nhồi bông Bông hồng
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471
Chuẩn bị thành Tổ Sư Bảy tới nơi....Chiêm nghiệm và Trải nghiệm để có được Kinh Nghiệm
Có nhiều lúc tôi thấy mình già lắm cho đến khi đọc những chiêm nghiệm của Bảy tôi lại thấy mình chưa đủ lớn :)))

User ID
158704
Like
956
TBD
72,947
Có nhiều lúc tôi thấy mình già lắm cho đến khi đọc những chiêm nghiệm của Bảy tôi lại thấy mình chưa đủ lớn :)))
Uh Đếi...thế mới nói :))))
Không va thì k biết ai nhừ hơn ai. Nhuể Gỗ nhuể =)))

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Bài tương tự

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom