CÓ NHỮNG THỨ TƯỞNG NHƯ ĐƠN GIẢN MÀ THỰC SỰ KHÓ TÌM ✅ 2024 | ID: 83194

Super Moderator
Thành viên chính thức
User ID
9999
Like
1,495
TBD
746,221
Mình cũng từng yêu 1 ng...ng đó dẫn mình đi ăn hầu như tất cả quán ngon ở sg, dẫn mình đi chơi khắp sg, chưa hề tính toán. Va vì yêu ng đó mà mình từng cầm xe cầm laptop cầm điện thoai đưa hết cho ổng...giải quyết khó khăn tạm thời ( dĩ nhiên sau đó ổng chuộc lại và trả lại và chưa từng mở miệng yêu cầu mượn tiền mình) vậy có tính là dại trai ko???? Hihi khi ng ta ko tính toán với mình, tự nhiên lại muốn đáp trả ko toan tính, ko phải tiền bạc mà cả tình cảm cũng vậy.
"Việc của anh là cứ yêu em, còn bánh mì thì em tự lo được" :haha

User ID
235821
Like
3
TBD
0
Là đàn ông đối với phái nữ phải ga lăng va chịu chơi ..mình có thể hà tiện keo kiệt với bản thân mình , đôi lúc ăn cơm muốn kêu thêm cái trưng nhưng sợ tốn tiền , nhưng khi đi với phụ nữ mời họ đi ăn bún phải kêu thêm vài 3 cục dò cho nó ngon .

Badboy ain't good but goodboy ain't fun :)
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
145
Một nơi có chân thành, tích cực, yêu thương
TBD
19,599
Là đàn ông đối với phái nữ phải ga lăng va chịu chơi ..mình có thể hà tiện keo kiệt với bản thân mình , đôi lúc ăn cơm muốn kêu thêm cái trưng nhưng sợ tốn tiền , nhưng khi đi với phụ nữ mời họ đi ăn bún phải kêu thêm vài 3 cục dò cho nó ngon .
Khiếp. Bác nói nghe tội thế. K may gặp đứa ăn bún riêu bon mồm 2 bát như em thế chắc bác "áp lực" lắm ha. Xin lỗi

User ID
235821
Like
3
TBD
0
Khiếp. Bác nói nghe tội thế. K may gặp đứa ăn bún riêu bon mồm 2 bát như em thế chắc bác "áp lực" lắm ha. Xin lỗi
Làm đàn ông dăm ba tô bún rêu còn lo ko nổi cho người mình yêu thì còn làm được j . Giải tán gấp luôn .. như e 2 tô bún rêu a khuyến mải cho thêm ít miếng chả cua + 2 phanh giò heo ..hahaha

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
145
TBD
19,599
Làm đàn ông dăm ba tô bún rêu còn lo ko nổi cho người mình yêu thì còn làm được j . Giải tán gấp luôn .. như e 2 tô bún rêu a khuyến mải cho thêm ít miếng chả cua + 2 phanh giò heo ..hahaha
Dạ như em thì không cần ai lo tô bún cái bánh mì đâu. Đàn ông nên lo việc lớn. Việc nhỏ cứ để em gánh được :)))

Cuộc đời có bao lâu đâu mà HỜ HỮNG
Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
552
TBD
13,831
Dạ như em thì không cần ai lo tô bún cái bánh mì đâu. Đàn ông nên lo việc lớn. Việc nhỏ cứ để em gánh được :)))
Chuẩn rồi!
Tại sao Anh em ở 4R không thấy một viên ngọc quý như em mà toàn tâm toàn ý toàn lực cưa đổ nhỉ? :(

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
234476
Like
145
TBD
19,599
Chuẩn rồi!
Tại sao Anh em ở 4R không thấy một viên ngọc quý như em mà toàn tâm toàn ý toàn lực cưa đổ nhỉ? :(
Ý, bác khen quá lời rồi ạ. Nhưng mà em lỡ đổ mất rồi ạ.

Thành viên chính thức
User ID
90099
Like
25
TBD
151,687
Ở đây mình chỉ nói những mối quan hệ giữa "anh" và "em" chưa tiến tới hôn nhân. Hôn nhân vĩ mô quá em chịu
1. "Ê nay đi ăn không anh?"
Không. Nay anh hết tiền rồi
"Đi, nay em trả tiền cho. Thích ăn gì nói đi"
Mình cảm thấy ví tiền của đàn ông cũng giống như sự tự tôn của họ vậy. Khi họ hết tiền hầu như họ sẽ giấu, hoặc từ chối bạn theo một cách nào đó "hợp lí" nhất. Mình ước có một mối quan hệ mà ở đó, 2 người có thể cảm thông, chia sẻ về vấn đề này một cách thẳng thắn và cảm thấy thực sự dễ chịu nhất.
Tuy nhiên, lần đầu tiên date xin các anh đừng share bill 50/50.
2.
3
4.
5.
Mời anh chị em cho xin ít suy nghĩ của mình nào ❤️❤️❤️
Uớc gì gặp dc cô gái hiểu chuyện như e nhỉ! Chúc e vui vẻ với dd nhé :)

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
224814
Like
291
TBD
181,195
Lướt hết cmt, cố gắng xem ai đó phát hiện ra vấn đề mà mình đang muốn xem mà hầu như k thấy :B101: quái thật

Thành viên chính thức
User ID
234331
Like
13
TBD
42,488
Cá nhân mình thì những ngày chập chững làm quen, hay trong suốt cả thời gian quen bik, mình muốn mời nhiều hơn là share bill.
Khi đã thân quen và hiểu ý thì có thể hợp tác xã nếu cùng đồng thuận.
Vấn đề này đôi khi đối với đàn ông thì đa phần ko quan trọng, nhưng mình thấy có nhiều cặp đôi họ vẫn sẵn sàng share bill dù đã quen - iu nhau khá lâu, họ muốn có sự chia sẻ cùng nhau...

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
243875
Like
130
TBD
172,610
Này em có nghe kể thôi. Bạn em kể chứ em chưa gặp. Lần đầu với với anh đó mà lúc thanh toán tiền ngồi chia tại bàn, ai sử dụng dịch vụ nhiều hay ít :)))) Chia theo % luôn ạ. Ngồi đếm món các thứ các thứ. Thế là bạn em thanh toán hết luôn và đương nhiên là lần sau, à đương nhiên là không có lần sau.
Thế thj gặp phải thánh ăn cức sắt ịa xà beng oy. Loại ý chỉ có số rất ít thui. Còn ng đó chủ động chia hoá đơn lần đầu gặp thj chắc xem fb và tiktok nhìu quá oy. Haha. Lần đầu gặp thj con troai nên là ng thanh toán, còn những lần sau tùy mqh mà thanh toán

Thành viên chính thức
User ID
244724
Like
166
TBD
258,205
Ở đây mình chỉ nói những mối quan hệ giữa "anh" và "em" chưa tiến tới hôn nhân. Hôn nhân vĩ mô quá em chịu
1. "Ê nay đi ăn không anh?"
Không. Nay anh hết tiền rồi
"Đi, nay em trả tiền cho. Thích ăn gì nói đi"
Mình cảm thấy ví tiền của đàn ông cũng giống như sự tự tôn của họ vậy. Khi họ hết tiền hầu như họ sẽ giấu, hoặc từ chối bạn theo một cách nào đó "hợp lí" nhất. Mình ước có một mối quan hệ mà ở đó, 2 người có thể cảm thông, chia sẻ về vấn đề này một cách thẳng thắn và cảm thấy thực sự dễ chịu nhất.
Tuy nhiên, lần đầu tiên date xin các anh đừng share bill 50/50.
2.
3
4.
5.
Mời anh chị em cho xin ít suy nghĩ của mình nào ❤️❤️❤️
Hiếm nhé em vì anh cũng trải qua nhiều đã phần là ko tiền là khỏi nc luôn

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
281608
Like
442
TBD
200,962
Em cũng không biết nữa. Ngày xưa thì em cũng từng có 1 mối quan hệ mà đậm tới mức đối phương có thể đưa ví tiền ra và nói, nếu em hết tiền cứ lấy thoải mái mà chi tiêu. Mặc dù em không lấy, và cũng không thiếu để phải lấy, nhưng em vẫn vui trong lòng. Thỉnh thoảng, lén mở ví ra xem có nhiều không thì lại thấy ít. Em có bỏ tiền vào đó 1 ít, chắc là biết nhưng không nói gì.
Cái này mình cũng đã từng gặp ( dù mình đã có GĐ) có thể đó là duyên nợ khi đối phương chăm chút , lo lắng cho mình từng chút 1 , và cảm giác khi lần đầu tiên gặp mặt qua facetime nó gần gũi đến mức như mình và họ đã quen nhau từ lâu lắm

User ID
4444
Like
2,445
TBD
934,904
Xin nhỗi vì anh ko thích ăn bún r.ieu
Mình đổi qua món bánh đa cua em nhé hoặc phở ko hành hạ nhau đc ko em.
2. Xí chút là, mình cứ nghĩ là trg bất kỳ mqh nào mà đòi hỏi thì khó bền vững. Khi mà phụ nữ đòi đàn ông phải tinh tế trg việc làm thoả mãn nhu cầu của nàng. Vậy câu hỏi là, bao giờ thì đàn ông sẽ chán việc tỏ ra tinh tế kiểu vậy?
Giờ mình nghĩ khác, trg bất kỳ mqh nào đều cần sự vun vén của cả hai. Ko phải vì em ko nói là e chưa thoả mãn để đòi sự tinh tế của anh, mà mà e chọn im lặng chấp nhận sự cố gắng của a ở mức đó.
Cũng Không phải việc em im lặng nói mình ổn là a bỏ qua việc mình ko làm em thoả mãn. Mà là tự a đánh giá bản thân thấy chưa đạt cần cải thiện để làm em thăng hoa hơn trg cảm xúc.
Con ng luôn đề cao cảm xúc bản thân nhưng lại ko thổ lộ. Cũng con ng lại quá đề cao cảm xúc cá nhân mà quên đi những biểu hiện hiện hữu của đối phương. Vậy thay vì đòi hỏi điều gì trg mqh này hãy vun đắp cho nó sao bền vững.
Ngược lại họ ko muốn bền vững ư, họ sẽ hành động cho bạn thấy điều đó.
Cuộc đời nói chuyện bằng kết quả.

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom