Thực dụng??? Vụ lợi??? 2024 | ID: 89686

Thành viên nữ
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
247309
Like
66
TBD
135,912
  • Chủ đề Tác giả
Con gái muốn quen 1 người lo được cho mình thì gọi là thực dụng. Vậy đàn ông con trai quen con gái nhà người ta mà chỉ muốn lên giường thì gọi là gì ta ?
Mấy anh con trai đăng bài tìm bạn thoả mãn, ko vụ lợi? Thế nào là vụ lợi ấy nhi cả nhà? Muốn thò zô thụt ra, đè lên con nhà ngta free có dc coi là vụ lợi ko ạ ?
Ko biết ngượng gì hết trơn á

Sửa lần cuối:
Thành viên nữ
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
243875
Like
130
TBD
172,610
Con gái muốn quen 1 người lo được cho mình thì gọi là thực dụng. Vậy đàn ông con trai quen con gái nhà người ta mà chỉ muốn lên giường thì gọi là gì ta ?
Mấy anh con trai đăng bài tìm bạn thoả mãn, ko vụ lợi? Thế nào là vụ lợi ấy nhi cả nhà? Muốn thò zô thụt ra, đè lên con nhà ngta free có dc coi là vụ lợi ko ạ ?
Ko biết ngượng gì hết trơn á
Mình chưa đc ai bao nuôi bao giờ. Toàn quen trai nghèo mới bùn chứ lị

Thành viên nữ
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
247309
Like
66
TBD
135,912
  • Chủ đề Tác giả
Mình chưa đc ai bao nuôi bao giờ. Toàn quen trai nghèo mới bùn chứ lị
Tui đọc bài trước bà đăg rùi. Ko cao cả đâu bà ơi. Chúg nó coi thường thui. Từ mình hạ thấp giá trị của mình thui. Có phải đồ chùa đâu mà cho xài free. Bố mẹ nuôi bao năm mơi lớn thành người. Thay vì tí sĩ diện cho chug nó xài free thì tìm người lo, có cái mà lo bản thân, mà báo hiếu bố mẹ. Bà nên suy nghĩ lại. Trước tui cung nghĩ như bà đó. Sau mới thấy mình dại.

Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
8888
Like
759
TBD
148,894
Có nhiều quan điểm khác nhau về vụ lợi. Nếu nói một cách chính xác thì bất kể một mối quan hệ nào cũng phục vụ mục đích cho cả hai bên thì mới phát sinh quan hệ. Mà nếu cả hai bên đều chấp nhận một cách vui vẻ với mối quan hệ đó thì được coi là không vụ lợi.

Ví dụ như mấy tay đờn ông thèm lên giường, gặp mấy bà cũng chỉ thèm lên giường, không quan tâm đến chuyện đàn ông cho họ điều gì khác thì đó là "không vụ lợi".

Một mối quan hệ khác kiểu "ăn bánh trả tiền" sòng phẳng cũng là không vụ lợi.

Nhưng mối quan hệ mà có toan tính kiểu lừa lọc nhau thì đó là vụ lợi, cho dù việc lừa nhau dẫn đến thiệt hai cho dù chỉ một cái ôm thì cũng là vụ lợi vậy.

Lão nghĩ thế.

Super Moderator
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
9999
Like
1,495
TBD
746,221
Vậy đàn ông con trai quen con gái nhà người ta mà chỉ muốn lên giường thì gọi là gì ta ?
Này được gọi là "thực giường" đấy em :giggle: :giggle: :giggle: :giggle: :giggle: :giggle:
Còn nếu không chịu "thực giường" thì là chị em chúng mình rồi nhé :p :p

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Super Moderator
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
9999
Like
1,495
TBD
746,221
Bài viết của em nó chưa xác nghĩa lắm, đây chỉ là bức xúc một vế của vấn đề.

Con gái muốn quen 1 người lo được cho mình thì gọi là thực dụng
Đây không được gọi là "thực dụng", mà chính xác được gọi là "thực tế cuộc sống", vì nếu anh không có điều kiện nhất định thì cũng đồng nghĩa với "một túp lều tranh, 2 trái tim vàng", rồi sau đó là một loạt vấn đề "cơm, áo, gạo tiền"..... chỉ tới đây thôi là đủ mệt rồi, chưa kể những vấn đề khác như mua sắm, du lịch....tận hưởng ...v.v..v
Mấy anh con trai đăng bài tìm bạn thoả mãn, ko vụ lợi?
Đây được gọi là thuận theo điều kiện được "thỏa thuận" của nhu cầu cả 2, thỏa thì chơi, không thì giải tán, câu nói này hơi phủ nhưng là thật.
Muốn thò zô thụt ra, đè lên con nhà ngta free có dc coi là vụ lợi ko ạ ?
Nếu không muốn bị đè, không muốn bị thụt ra thụt vào, thì không ai có thể bắt ép ai được, nên trong câu này nó là vô nghĩa.
Còn nếu làm bằng mọi cách để đạt được mục đích "để được đè" thì khi đó nó mới được coi là vụ lợi.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
247309
Like
66
TBD
135,912
Bài viết của em nó chưa xác nghĩa lắm, đây chỉ là bức xúc một vế của vấn đề.

Đây không được gọi là "thực dụng", mà chính xác được gọi là "thực tế cuộc sống", vì nếu anh không có điều kiện nhất định thì cũng đồng nghĩa với "một túp lều tranh, 2 trái tim vàng", rồi sau đó là một loạt vấn đề "cơm, áo, gạo tiền"..... chỉ tới đây thôi là đủ mệt rồi, chưa kể những vấn đề khác như mua sắm, du lịch....tận hưởng ...v.v..v

Đây được gọi là thuận theo điều kiện được "thỏa thuận" của nhu cầu cả 2, thỏa thì chơi, không thì giải tán, câu nói này hơi phủ nhưng là thật.

Nếu không muốn bị đè, không muốn bị thụt ra thụt vào, thì không ai có thể bắt ép ai được, nên trong câu này nó là vô nghĩa.
Còn nếu làm bằng mọi cách để đạt được mục đích "để được đè" thì khi đó nó mới được coi là vụ lợi.
Thì đó. Cơ số a hỏi han dăm 3 câu, mời ly cf là muốn dắt con nhà ngta đj ks. Dễ ăn quá. Chắc mỡ đó mà húp. Còn đã thỉa thuận thì có gì để mà nói đâu ạ

Thành viên nữ
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
227275
Like
706
TBD
197,792
Nói thế này thì người ra rén hết.........tém tém lại đi nha cưng
Vâng e sẽ rút kinh nghiệm Lần sau chờ ng ta dzô táp e dzô bật Ok a ;)

Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
241829
Like
3
TBD
59,370
Đâu có, thời buổi này làm ra tiền dễ mà, có tiền sẽ kiếm đc niềm vui, h này còn nói đc câu lợi dụng, vụ lợi j đó chắc toàn mấy ông loser toàn muốn ăn free, thật ra số tiền chi ít hay nhiều ko quan trọng, cảm thấy nó vui hay xứng đáng với thứ mình bỏ ra là đx

Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
164493
Like
105
TBD
46,665
Tui đọc bài trước bà đăg rùi. Ko cao cả đâu bà ơi. Chúg nó coi thường thui. Từ mình hạ thấp giá trị của mình thui. Có phải đồ chùa đâu mà cho xài free. Bố mẹ nuôi bao năm mơi lớn thành người. Thay vì tí sĩ diện cho chug nó xài free thì tìm người lo, có cái mà lo bản thân, mà báo hiếu bố mẹ. Bà nên suy nghĩ lại. Trước tui cung nghĩ như bà đó. Sau mới thấy mình dại.
A chưa đc sài phờ ri tí nào luôn ấy. Có khi hàng mình sài giá cao hơn thị trường. Nói thật thì ai cũng có tc như ai cả thôi. A là mem cũng muốn tìm ng có tc để yêu. Chứ còn mất vài trăm thì ngoài kia nhiều lắm

Zl @dammex
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
65594
Like
673
TBD
230,683
Quan điểm cá nhân của từng người thôi em ơi. Có những người họ chỉ cần tình dục thì tìm đến với nhau, cả 2 vui vẻ là được. Chẳng lẽ như vậy em cũng phê phán họ (cả Nam và Nữ) là "không biết ngượng"??? Anh cũng từng có mqh fwb dài khoảng 6 năm. A cảm thấy mình may mắn vì tìm được một người con gái hợp và có cách sống rất hay. Đi ăn đi chơi cùng nhau, hầu như cô ấy ko bao giờ để anh trả hết. Anh trả tiền phòng, cô ấy giành trả tiền ăn, anh vào đổ xăng, cô ấy vào mua nước.... Cô ấy nói với anh " Em cũng đi làm như anh, em không cần anh bao". Chắc em không nói anh là kẻ "không biết ngượng" chứ nhỉ? :p:p:p:p
Việc người bạn tình cần hỗ trợ thì cũng là chuyện bt. trai bao gái bao.... miễn là đối phương cảm thấy phù hợp là được.
Thực dụng là khi 1 bên tính toán chi li, đòi hỏi quá nhiều so với bản thân họ hoặc đối phương có. Ví như 1 người được 5 điểm mà đòi bạn tình yêu chiều, chịu chi như mức của người 10 điểm thì đó là thực dụng, đào mỏ....
Vậy nên ai sống như nào, họ có nhân sinh quan riêng, kệ đi!

Thành viên nữ
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
247309
Like
66
TBD
135,912
A chưa đc sài phờ ri tí nào luôn ấy. Có khi hàng mình sài giá cao hơn thị trường. Nói thật thì ai cũng có tc như ai cả thôi. A là mem cũng muốn tìm ng có tc để yêu. Chứ còn mất vài trăm thì ngoài kia nhiều lắm
Vai tram thi noi lam gi a. E dau noi den van de vai tram nhi. Muon co tinh cam cua 1ng tương dễ chắc

Thành viên nữ
Thành viên chính thức

Phủ sóng:

User ID
247309
Like
66
TBD
135,912
Quan điểm cá nhân của từng người thôi em ơi. Có những người họ chỉ cần tình dục thì tìm đến với nhau, cả 2 vui vẻ là được. Chẳng lẽ như vậy em cũng phê phán họ (cả Nam và Nữ) là "không biết ngượng"??? Anh cũng từng có mqh fwb dài khoảng 6 năm. A cảm thấy mình may mắn vì tìm được một người con gái hợp và có cách sống rất hay. Đi ăn đi chơi cùng nhau, hầu như cô ấy ko bao giờ để anh trả hết. Anh trả tiền phòng, cô ấy giành trả tiền ăn, anh vào đổ xăng, cô ấy vào mua nước.... Cô ấy nói với anh " Em cũng đi làm như anh, em không cần anh bao". Chắc em không nói anh là kẻ "không biết ngượng" chứ nhỉ? :p:p:p:p
Việc người bạn tình cần hỗ trợ thì cũng là chuyện bt. trai bao gái bao.... miễn là đối phương cảm thấy phù hợp là được.
Thực dụng là khi 1 bên tính toán chi li, đòi hỏi quá nhiều so với bản thân họ hoặc đối phương có. Ví như 1 người được 5 điểm mà đòi bạn tình yêu chiều, chịu chi như mức của người 10 điểm thì đó là thực dụng, đào mỏ....
Vậy nên ai sống như nào, họ có nhân sinh quan riêng, kệ

A cũng nói đc là quan điểm của từg người mà. Và e cũg nói là cơ số người. Chứ e nói a đâu. Hay là a cảm thấy mình ở trong đó. Còn phía bạn nữ. A nghĩ ai cũng có điều kiện tốt như bạn tình của a sao? May mắn hay ko thì tùy tưngg ng nhìn nhận thui.

Sửa lần cuối:

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom