Chemistry 2024 | ID: 70399

• Thread starter Cheeky
  • Ngày gửi

Cheeky

• Chủ đề Tác giả
Hôm nay tình cờ lướt qua Facebook bắt gặp fb của anh :), một chàng trai mình gặp khoảng 6 năm trước.
Bạn có biết cảm giác khi gặp một người mà mình cảm nhận ngay được chemistry từ ánh nhìn của anh chạm vào mình ko. Dù lúc ấy còn chưa biết tên nhau.
Anh là một nghệ sĩ piano được đào tạo chính thống và một người bạn được rất nhiều tình cảm của tất cả mọi người. Mình chỉ biết tên anh. Và vì mình cũng có chemistry với anh nên mình rụt lại. Lần thứ hai anh gặp mình đúng lúc mình mới từ station ra, anh nở một nụ cười tỏa nắng và mình khá luống cuống rồi tỏ ra ko niềm nở cho lắm và vội vàng chào tạm biệt.
Hôm nay vào fb của anh thấy anh vẫn ngọt ngào và nghe anh hát vẫn làm mình xúc động!! Chemistry vẫn còn đấy, mình vẫn rất cảm mến anh. Một phần vì mình rất yêu âm nhạc và tính tình khá nghệ sĩ.

Thế đấy, cuộc đời chúng ta sẽ lướt qua những người mang lại cho mình cảm xúc đặc biệt mà mỗi khi gặp lại cảm xúc ấy vẫn ko hề thay đổi. Mình rất thích cái cảm giác instant chemistry ấy. Mình thích nghe anh hát để tưới tắm cho tâm hồn mình. Và mình chọn chỉ ngắm nhìn anh thôi, ngưỡng mộ anh thôi, vì nó mang lại hạnh phúc theo một cách rất riêng mà ko cần phải bắt đầu một câu chuyện để có kết thúc.
Sometimes it lasts that way!

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
Hôm nay tình cờ lướt qua Facebook bắt gặp fb của anh :), một chàng trai mình gặp khoảng 6 năm trước.
Bạn có biết cảm giác khi gặp một người mà mình cảm nhận ngay được chemistry từ ánh nhìn của anh chạm vào mình ko. Dù lúc ấy còn chưa biết tên nhau.
Anh là một nghệ sĩ piano được đào tạo chính thống và một người bạn được rất nhiều tình cảm của tất cả mọi người. Mình chỉ biết tên anh. Và vì mình cũng có chemistry với anh nên mình rụt lại. Lần thứ hai anh gặp mình đúng lúc mình mới từ station ra, anh nở một nụ cười tỏa nắng và mình khá luống cuống rồi tỏ ra ko niềm nở cho lắm và vội vàng chào tạm biệt.
Hôm nay vào fb của anh thấy anh vẫn ngọt ngào và nghe anh hát vẫn làm mình xúc động!! Chemistry vẫn còn đấy, mình vẫn rất cảm mến anh. Một phần vì mình rất yêu âm nhạc và tính tình khá nghệ sĩ.

Thế đấy, cuộc đời chúng ta sẽ lướt qua những người mang lại cho mình cảm xúc đặc biệt mà mỗi khi gặp lại cảm xúc ấy vẫn ko hề thay đổi. Mình rất thích cái cảm giác instant chemistry ấy. Mình thích nghe anh hát để tưới tắm cho tâm hồn mình. Và mình chọn chỉ ngắm nhìn anh thôi, ngưỡng mộ anh thôi, vì nó mang lại hạnh phúc theo một cách rất riêng mà ko cần phải bắt đầu một câu chuyện để có kết thúc.
Sometimes it lasts that way!
Có những thứ ko nắm bắt sẽ mãi mãi chẳng thuộc về mình

Cheeky

• Chủ đề Tác giả
Có những thứ ko nắm bắt sẽ mãi mãi chẳng thuộc về mình
Hihi nắm bắt thế nhiều quá ko kham nổi Kiến ạ có những ng chỉ (supposed to) chạm vào cs của mình ntn thôi. Quan trọng là mình vẫn thấy vui.
Mình chẳng tiếc gì hihi .

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
Hihi nắm bắt thế nhiều quá ko kham nổi Kiến ạ có những ng chỉ (supposed to) chạm vào cs của mình ntn thôi. Quan trọng là mình vẫn thấy vui.
Mình chẳng tiếc gì hihi .
Hiện tại chưa tiếc. Sau này thì...

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
Chưa một lần có cảm giác đó với ai??? Liệu mình có phải bị lãnh cảm không nhỉ???

Lãnh cảm thì đã có cả một diễn đàn toàn các giai trên này, bạn cứ tha hồ mà thử nhé :)))
"phai đinh ơ gây" có yêu cầu đặc biệt quá nên chưa gặp dc người để có cảm giác ấy :smile (4)::smile (4)::smile (4)::smile (4):

Cheeky

• Chủ đề Tác giả
"phai đinh ơ gây" có yêu cầu đặc biệt quá nên chưa gặp dc người để có cảm giác ấy :smile (4)::smile (4)::smile (4)::smile (4):
Có gì mà nghe có vẻ hay ho bí hiểm thế Kiến ơi??? :)

Cheeky

• Chủ đề Tác giả
Chắc khó rồi. Cũng thử mà vẫn vậy. Hopeless...
Crush thì có nhưng ko yêu đơn phương nhé :)))) kakaa crush cho tâm hồn tươi mới nhiều mơ mộng và thi vị

Chứ người ta ko yêu mình thì thôi hơi đâu yêu đơn phương làm gì cho mệt em.

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
E bt mà chỉ là không có cảm giác crush một ai đó hay thích 1 ai trước hay kiểu tình đơn phương gì đó chưa hề có luôn. E sợ e bị bệnh chướng ngại tâm lý...
Có lẽ vậy. A cũng ctay từ 2014 tới giờ mà ko có một cảm xúc yêu đương gì cả

Zl @dammex
Thành viên chính thức
User ID
65594
Like
673
TBD
233,683
Wow. Thôi ổn định rồi thấy ai phù hợp cưới luôn đi a. Chứ muộn quá sau này chăm con mệt lắm. Hì
chưa bao giờ thấy ổn định e ơi. Ng ta nói đàn ông phải có vài trăm triệu mới nên cưới vợ. A trên răng dưới... nên chả dám yêu ai đây

Cheeky

Hì. Chưa biết crush ai bao giờ luôn nên không biết cái cảm giác đó nó như thế nào. Buồn nhẹ ạ!!!
Haha đừng thế em! Lãnh cảm cũng là một điều tốt. Ko bị tình cảm chị phối. Chị nghĩ tính cách em hợp với chứng khoán đấy :D:D

Cheeky

Chưa tới lúc thôi. Mình trải qua mấy mối tình sau này mới biết thế nào là yêu
Đúng rồi nhé mình yêu vài người rồi mới gặp the love of my life. Thật ra thì ai mình cũng yêu thật lòng nhưng đúng là ko tình yêu nào giống nhau cả

cuộc sống thế thật là đẹp và nhiều cũng bậc. Mỗi người lại để lại cả một bầu trời kỷ niệm mà giờ nghĩ lại mình thấy thật may mắn

Thành viên nữ
User ID
183283
Like
63
TBD
50
Đúng rồi nhé mình yêu vài người rồi mới gặp the love of my life. Thật ra thì ai mình cũng yêu thật lòng nhưng đúng là ko tình yêu nào giống nhau cả

cuộc sống thế thật là đẹp và nhiều cũng bậc. Mỗi người lại để lại cả một bầu trời kỷ niệm mà giờ nghĩ lại mình thấy thật may mắn
Để nhìn lại các mối tình cũ thì mình vẫn vui vẻ nhưng cảm xúc dừng lại ở đó. Mình vui vì ở thời điểm trước mình nghiêm túc với mối quan hệ đó.
Nhìn lại thì nó không phải là cảm giác này.
Không biết tương lai sẽ thế nào nhưng lần đầu tiên mình có cảm xúc rung động như vậy đấy.
Cảm ơn vì mình đã được trải nghiệm nó.

Mình cũng mong sẽ có được nhiều trải nghiệm và cung bậc như bạn, đó là nhưng cảm xúc tuyệt vời nhỉ?

Cheeky

Để nhìn lại các mối tình cũ thì mình vẫn vui vẻ nhưng cảm xúc dừng lại ở đó. Mình vui vì ở thời điểm trước mình nghiêm túc với mối quan hệ đó.
Nhìn lại thì nó không phải là cảm giác này.
Không biết tương lai sẽ thế nào nhưng lần đầu tiên mình có cảm xúc rung động như vậy đấy.
Cảm ơn vì mình đã được trải nghiệm nó.

Mình cũng mong sẽ có được nhiều trải nghiệm và cung bậc như bạn, đó là nhưng cảm xúc tuyệt vời nhỉ?
Hihi Kể ra thì cũng có nhiều hệ luỵ…
Ví dụ như đêm qua mình mới nằm mơ được người yêu cũ cõng đi chơi :)))) mỗi lần như thế lại muốn yêu lại người ta. Nhấc máy lên và nói “ em muốn ở bên anh được ko?” :”>
Tất nhiên là mình chẳng làm thế rồi, nhưng mình hay bị mơ mộng, mỗi lần nghe thấy một bài hát gì đó thì mình lại nhớ về một người và kỷ niệm với người ta, nhớ những lần đầu gặp nhau, và môi hôn đê mê như thế nào, ngại ngùng ban đầu như thế nào. Và điều này thỉnh thoảng làm mình thèm cảm giác yêu đương lắm.

Thành viên nữ
User ID
183283
Like
63
TBD
50
Hihi Kể ra thì cũng có nhiều hệ luỵ…
Ví dụ như đêm qua mình mới nằm mơ được người yêu cũ cõng đi chơi :)))) mỗi lần như thế lại muốn yêu lại người ta. Nhấc máy lên và nói “ em muốn ở bên anh được ko?” :”>
Tất nhiên là mình chẳng làm thế rồi, nhưng mình hay bị mơ mộng, mỗi lần nghe thấy một bài hát gì đó thì mình lại nhớ về một người và kỷ niệm với người ta, nhớ những lần đầu gặp nhau, và môi hôn đê mê như thế nào, ngại ngùng ban đầu như thế nào. Và điều này thỉnh thoảng làm mình thèm cảm giác yêu đương lắm.
Vậy là vẫn còn thương lắm
“Ôm một cái nào”

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Back
Top Bottom