Có bồ cũng như không 2024 | ID: 66600

User ID
210077
Like
30
TBD
0
Trước đây khi không có bồ mình tham gia diễn đàn vì nhu cầu, giờ có bồ mình tham gia vì bí bách quá nhưng lại k thể tâm sự với ai.

Trước đây mình với bồ đều đặn 1 tuần 4 lần, cũng chẳng nghe nhà anh nói gì hay ngăn cấm gì, nhưng mọi chuyện thay đổi sau khi về ra mắt gia đình 2 bên, thì nhà anh cấm cản chuyện anh đi chơi với mình, chỉ vì mình gặp cô nhà anh chỉ gật đầu chào trong miệng không phát ra tiếng, gia đình anh người bắc nên trọng chuyện đó trong khi mình người nam, cái đó là lỗi của mình mình cũng nhận, nhưng nhà anh thì không hề bỏ qua, họ xem mình như 1 đứa vô học và cấm cản anh đi chơi với mình, anh cũng ngoan ngoãn nghe theo gia đình bảo, kết quả là cả vài tháng trời anh không động vào mình, đi chơi thì hời hợt, nhắn tin cho có, thậm chí là không hề quan tâm hay dành thời gian cho mình. Lịch anh đơn giản lắm, sáng đi làm, tối về tập võ, tắm rửa chơi game, xong đi ngủ, mình như 1 thứ gì đó rất thừa thãi trong cuộc đời anh vậy. Và tuyệt nhiên anh không hề nói lời chia tay, anh chỉ đang làm mình chán anh và muốn mình chủ động rời đi thôi.
Nhiều hôm buồn mà muốn khóc, suy nghĩ mãi có nên tiếp tục mối quan hệ này không. Thực sự thì mình còn thương, nhưng mà khổ sở quá, mình không biết phải làm sao nữa...
Cuộc sống hạnh phúc thấy đó nhưng xa lắm , chỉ có buồn , ngồi viết lại tâm sự vậy được là vui rồi đúng không bạn? Nói ra được bằng cách viết cũng là cách hay ai biết tôi là ai , hihi

User ID
211409
Like
7
TBD
0
Không phải ai cũng vậy nhưng mà gia đình anh người bắc, đã vậy còn là gia đình có công CM, ông có gốc to, cô lại là phó chủ tịch quận, không chào cô ra tiếng nên giờ nhà anh phản đối
Ông cố nhà mình 70 năm tuổi đảng đây, bố mẹ ông bà đều trong đảng cả. Tuy phũ phàng nhưng đó không phải lý do đâu bạn à, là họ không ưng bạn thôi. Lý do nào thì mình k biết chứ hồi xưa bố mẹ mình đã ăn cơm trc kẽm rồi mới đẻ ra mình nữa mà ông bà nói gì đâu.

Thành viên nữ
User ID
183283
Like
67
TBD
50
Trước đây khi không có bồ mình tham gia diễn đàn vì nhu cầu, giờ có bồ mình tham gia vì bí bách quá nhưng lại k thể tâm sự với ai.

Trước đây mình với bồ đều đặn 1 tuần 4 lần, cũng chẳng nghe nhà anh nói gì hay ngăn cấm gì, nhưng mọi chuyện thay đổi sau khi về ra mắt gia đình 2 bên, thì nhà anh cấm cản chuyện anh đi chơi với mình, chỉ vì mình gặp cô nhà anh chỉ gật đầu chào trong miệng không phát ra tiếng, gia đình anh người bắc nên trọng chuyện đó trong khi mình người nam, cái đó là lỗi của mình mình cũng nhận, nhưng nhà anh thì không hề bỏ qua, họ xem mình như 1 đứa vô học và cấm cản anh đi chơi với mình, anh cũng ngoan ngoãn nghe theo gia đình bảo, kết quả là cả vài tháng trời anh không động vào mình, đi chơi thì hời hợt, nhắn tin cho có, thậm chí là không hề quan tâm hay dành thời gian cho mình. Lịch anh đơn giản lắm, sáng đi làm, tối về tập võ, tắm rửa chơi game, xong đi ngủ, mình như 1 thứ gì đó rất thừa thãi trong cuộc đời anh vậy. Và tuyệt nhiên anh không hề nói lời chia tay, anh chỉ đang làm mình chán anh và muốn mình chủ động rời đi thôi.
Nhiều hôm buồn mà muốn khóc, suy nghĩ mãi có nên tiếp tục mối quan hệ này không. Thực sự thì mình còn thương, nhưng mà khổ sở quá, mình không biết phải làm sao nữa...
Là con gái thì phải biết giá trị mình ở đâu mà giữ!

User ID
209251
Like
7
TBD
0

Cá nhân mình nghĩ là nên nói chuyện thẳng thắn với nhau 1 lần đã! Nói ra những gì bạn nghĩ với bạn trai ấy! (Nhiều lúc con trai không được nhạy cảm giống con gái!). Nhưng quan trọng là nếu lấy nhau thì bạn nghĩ bạn với bạn ấy có tương lai không! Chứ lấy nhau được vài năm rồi vì thiếu kinh tế mà cãi nhau thì chán lắm! (Sáng đi làm, tối đi học võ - người đàn ông tốt thế này mà!) :)

Thành viên chính thức
User ID
208224
Like
131
TBD
18,232
Thứ nhất, nếu em còn thương, nhưng tức nó thì kéo đi chơi rồi hốt 2 viên bi của nó
nhớ nắm chặt 2 viên bi mà hỏi cho rõ, nói nghe không thuận tai thì cứ thế mà bóp=> xong (Chia tay chia chân là cái chắc, nhưng phải làm cho rõ)
------------
Hoặc Thứ hai, không cần làm rõ, chỉ còn biết em vẫn thương, không làm vợ được thì làm ... mẹ nó, ít nhất thì ngồi lên mặt nó (em hiểu ý anh nói gì, đúng hem) hoặc tiện tay làm mẹ nó thật cho biết (khúc này thì em cũng hiểu, anh chắc chắn)
------------------------
Cuối cùng, một thằng đàn ông, trong mắt em mà thiếu bản sắc quá thể, thì tốt nhất là em xử nó đi.
"thiếu bản sắc" ở đây, là đàn ông mà hành động theo tư duy đàn bà (là nó nghe lời mẹ nó, hoặc nghe lời em, thì cũng vậy thôi) thì người ta gọi là thằng đàn bà, mấy người kiểu này thì em nên dẹp sớm
------------------------------------
Anh tư vấn dựa trên thông tin em cung cấp
Anh tin chắc là không đủ dữ liệu đâu
Em cần tư vấn thêm thì anh cũng cần thêm thông tin
inbox anh ở diễn đàn để nch thêm nhé

User ID
176951
Like
1
TBD
0

Em đã thấy trước đc tương lai của em rồi. Em nên tìm bạn khác có thể fwb từ từ cũng buông đc thôi

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
204671
Like
31
TBD
19,706
Thay chuối thôi.
Dạng đàn ông không có trứng kiến như thế bỏ đi không có gì đáng tiếc cả.

User ID
208614
Like
1
TBD
0
Chài ơi còn trẻ lại độc thân mau mau chia tay lẹ lẹ kiếm bồ khác chứ có gì đâu. Chừng nào chồng con đầy đàn thì còn đắn đo suy nghĩ. Lấy mấy người đó về rồi sẽ hối hận cho xem
kB Zalo e vs chị ạ @thuan1999st

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
186539
Like
137
TBD
15,520
Chài ơi còn trẻ lại độc thân mau mau chia tay lẹ lẹ kiếm bồ khác chứ có gì đâu. Chừng nào chồng con đầy đàn thì còn đắn đo suy nghĩ. Lấy mấy người đó về rồi sẽ hối hận cho xem
^^ mình đã chia tay rồi, cũng chẳng níu kéo gì, thực sự cảm thấy k đáng, kệ thôi, lại bắt đầu tìm ny mới

User ID
215735
Like
25
TBD
0
Gia đình ny phản đối cũng không phải là vấn đề lớn lắm đâu. Vẫn có thể trụ vững được.
Vấn đề lớn là ny không muốn đứng bên bạn nữa thôi.

Chia buồn cho bạn.

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Bài tương tự

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom