Đau lưng như 1 ông cụ khi tuổi đời mới 3x. Đậu phộng 2024 | ID: 65384

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Chả biết trút vào đâu. Trút lên đây biết đâu có đưuọc lời khuyên và những dòng an ủi. Đôi khi là ném cái icon cười Haha vào mẹt cũng thấy vui hơn.
Chả là hôm trước được sếp chỉ định đi về kho của cty đối tác lấy hàng và kiểm hàng.
Ấy mà mới đi đã thấy nó không ổn cho cái ngày củ chuối đấy rồi. Xe to nên không vào đc tận công ty mình lại phải bắt cái Gờ Raper ra đó.
Đến nơi đi vội vàng bước lên xe. Cái cửa với cái bậc lên xe của xe 15 tấn nó thật vĩ đại và cao ráo xinh xẻo làm sao. Mình chỉ chăm chăm để bước lên đó mà k nhìn dưới chân có đống Minfnnnn. Ôi đậu phộng!!!
Dẵm mìn anh em ạ. >.<!
=>> Đen part 1.
Tiếp đến rửa chân xong xuôi với đôi giầy vẫn còn ám mùi hương đồng gió nội của bạn chó đẹp zai zinh gái nào đó. Vẫn lết đi lấy hàng, ngồi trên xe gặp ngay anh tài Radio mở máy tần số F.M kín từng phút đồng hồ. Huhu Mà mình thì chỉ thích nói chuyện về con người và thiên nhiên thôi. Anh ý cứ vừa lái vừa chửi Đcm thằng, con này lái ngu....đcm nhiều đứa đi ngu như cờ hó...
==> Chán chả buồn tiếp chuyện...
Thế rồi chuyến xe đến nơi tập kết hàng thật êm ả. Mình đc ra hiệu trèo xuống xe. Đang trèo xuống thì nhớ ra còn tập hồ sơ và giấy nhận hàng. Với tay lấy trong hốc để đồ nghe cái rắc cái sau lưng đoạn trên thắt lưng...Nhói 1 cái.
==>> Đen part 2
Bắt đầu có hiện tượng đau từ hôm đó đến nay là 3 ngày rồi. Và đến tối qua là đỉnh điểm. Thà nó đau cho mình k chịu đc thì k sao. Đây thì nó cứ âm ỉ như có ai thi thoảng véo mình cái ý.
Xong ai cũng trêu ai bảo m nện quá đà...Voãi. Móa! Đc nện có khi đã k đau như thế. Đây chả được miếng nào cứ mang tiếng ra.
Giờ có cao nhân nào đã từng bị hay có ng bị nhưng đã đi khám hay chữa gì không chỉ giáo với nhé. Hiện nay bạn mình đang bảo đi châm cứu. Có thể bị tắc 1 mạch máu nào đó nên cần phải đả thông kinh mạch =))).
Mình đang viết bài này trong trạng thái vừa đau vừa buồn cười. Vì cái lý do lãng xẹt của mình mà lại đau lưng như 1 ông lãoooo

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
766
TBD
311,689
Do trật khớp hoặc văn vẻ hơn là cơ khớp nó bị lệch vị trí bạn ạ. Bạn đi tập yoga hoặc vật lý trị liệu mà có người am hiểu về cơ khớp để từ từ đẩy nó về vị trí cũ. Hoặc cũng có thể thoát vị đĩa đệm do sai tư thế, khác với “ sai tư thế” mà mọi người hay miêu tả trên này :)))) Đừng đi mấy ông lang nắn xương khớp. Chỉ có film kiếm hiệp mới có cảnh nắn cái rộp là hết nhá. Đau mấy vùng trời bao la bát ngát mà khổ thân thêm thôi. Châm cứu cũng không khỏi vì châm cứu là điều trị phần mô mềm, chả dính gì đến cuộc đời của khớp :)))) túm lại là đi tập vật lý trị liệu để chữa là hiệu quả nhất.
Tuần rồi đi yoga cũng bị ông thầy kéo tư thế, xương khớp kêu lục cục lúc ấy nghe thoả mãn lắm. Cảm giác phê ghê gớm. Có điều lâu không tập đều, hôm sau về căng cơ nên đau hơn bà đẻ. Đạp xe đạp đi chơi mà đến đoạn đường nào dằn xốc là ôi thôi ngàn mặt trời rực rỡ =]]
Chúc bạn chóng lành

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Âu khê lady.
Căn bản là chưa đi khám nên cũng không dám làm liều gì sất. Đau quá cứ day day rồi dán Salonpas hoặc chườm nóng cho nó dịu lại thôi.
Có thằng bạn mứt với ông anh rể cũng bị kiểu này rủ nhau đi châm cứu và mình cũng trực tiếp dẫn ông anh rể đi thì thấy ông ý kêu hôm sau hết luôn. Mình cũng hơi không tin cho lắm vì mình chưa đi bao giờ :)))
Yoga thì mình không thích vì mình là mẫu ng thích vận động ( Có thể gọi vui là tăng động, không chịu ngồi yên ý =)))
Cảm ơn b đã đưa ra lời khuyên hữu ích. Nếu đi khám mà trật khớp mình sẽ đi VLTL như bạn nói. :-j

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Uầy mới log out ra tẹo mà rần rần rồi. Anh của bạn đi châm cứu hết thì có thể cho chỉ chấn thương phần mô mềm là cơ thôi nên châm cứu là khỏi ngay. Mình có đứa bạn cũng đi châm cứu do đau khớp vai. Châm cả nữa năm vẫn không khỏi. Đi bv thì bs bảo suy thoái khớp vai phải mổ, chích thuốc trực tiếp vào cơ mà vẫn không đỡ. Mãi đến khi đi bs cơ xương khớp khác, ông í sờ sờ nắn nắn xong bảo do trật khớp nối, về tập nhẹ nhàng theo bài của ông í 1 tháng sau khỏi. Chẳng thuốc gì. Nên cứ từ từ mà dò đúng bệnh là khỏi.
Okla nàng nhé. Tanh kiu.
Bữa nay đi đá bóng được rồi. Mong là đá xong Beer là khỏi =))))

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Đã done. Chuẩn bị tới phần giải kháttttt.
Nhớ uống hộ phần tớ =]]
:))))
Đằng ấy mà 10 quại cộng với tớ 10 quại là tớ đi bằng vành á

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
214
TBD
10,600
Chả biết trút vào đâu. Trút lên đây biết đâu có đưuọc lời khuyên và những dòng an ủi. Đôi khi là ném cái icon cười Haha vào mẹt cũng thấy vui hơn.
Chả là hôm trước được sếp chỉ định đi về kho của cty đối tác lấy hàng và kiểm hàng.
Ấy mà mới đi đã thấy nó không ổn cho cái ngày củ chuối đấy rồi. Xe to nên không vào đc tận công ty mình lại phải bắt cái Gờ Raper ra đó.
Đến nơi đi vội vàng bước lên xe. Cái cửa với cái bậc lên xe của xe 15 tấn nó thật vĩ đại và cao ráo xinh xẻo làm sao. Mình chỉ chăm chăm để bước lên đó mà k nhìn dưới chân có đống Minfnnnn. Ôi đậu phộng!!!
Dẵm mìn anh em ạ. >.<!
=>> Đen part 1.
Tiếp đến rửa chân xong xuôi với đôi giầy vẫn còn ám mùi hương đồng gió nội của bạn chó đẹp zai zinh gái nào đó. Vẫn lết đi lấy hàng, ngồi trên xe gặp ngay anh tài Radio mở máy tần số F.M kín từng phút đồng hồ. Huhu Mà mình thì chỉ thích nói chuyện về con người và thiên nhiên thôi. Anh ý cứ vừa lái vừa chửi Đcm thằng, con này lái ngu....đcm nhiều đứa đi ngu như cờ hó...
==> Chán chả buồn tiếp chuyện...
Thế rồi chuyến xe đến nơi tập kết hàng thật êm ả. Mình đc ra hiệu trèo xuống xe. Đang trèo xuống thì nhớ ra còn tập hồ sơ và giấy nhận hàng. Với tay lấy trong hốc để đồ nghe cái rắc cái sau lưng đoạn trên thắt lưng...Nhói 1 cái.
==>> Đen part 2
Bắt đầu có hiện tượng đau từ hôm đó đến nay là 3 ngày rồi. Và đến tối qua là đỉnh điểm. Thà nó đau cho mình k chịu đc thì k sao. Đây thì nó cứ âm ỉ như có ai thi thoảng véo mình cái ý.
Xong ai cũng trêu ai bảo m nện quá đà...Voãi. Móa! Đc nện có khi đã k đau như thế. Đây chả được miếng nào cứ mang tiếng ra.
Giờ có cao nhân nào đã từng bị hay có ng bị nhưng đã đi khám hay chữa gì không chỉ giáo với nhé. Hiện nay bạn mình đang bảo đi châm cứu. Có thể bị tắc 1 mạch máu nào đó nên cần phải đả thông kinh mạch =))).
Mình đang viết bài này trong trạng thái vừa đau vừa buồn cười. Vì cái lý do lãng xẹt của mình mà lại đau lưng như 1 ông lãoooo
Đi mat-xa trước đê bạn ơi! Thoải mái cực. Và vẫn nên đi khám tử tế.

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Á đù, gặp cao thủ. Lên cao tốc đua đi nha. Tớ đây 3 lon lật rồi
Không còn chơi mấy món trẩu tre nữa đâu. Đua gì cái tầm lày. Cứ biêng biêng là ểnh ương thôi hehee. Xưa tớ cũng chỉ 3 lon luyện đều sẽ thành 9 lon đó =)))

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Đi mat-xa trước đê bạn ơi! Thoải mái cực. Và vẫn nên đi khám tử tế.
Tanh kiu đằng ấy. Mình đang tính qua Hương Sen mat-xa đây. Hôm nay cũng đỡ đỡ nên tính không cần khám. Chắc dây chẳng gì đó :D

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
766
TBD
311,689
Không còn chơi mấy món trẩu tre nữa đâu. Đua gì cái tầm lày. Cứ biêng biêng là ểnh ương thôi hehee. Xưa tớ cũng chỉ 3 lon luyện đều sẽ thành 9 lon đó =)))
Ểnh ương nấu lẩu ah =]] tớ mà luyện mãi thì thành tinh rồi giang hồ lại dậy sóng. Ngại lắm =]]

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Ểnh ương nấu lẩu ah =]] tớ mà luyện mãi thì thành tinh rồi giang hồ lại dậy sóng. Ngại lắm =]]
Uhhhh...Lẩu Lòng nhóe =)))
Luyện đi thí chủ đắc đạo cao nhân sẽ thành chánh quả đó thí chủ. Ngại giề. Nghiện còn ngại...Moejee =)))

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Ngại đời không đối thủ nhá nhá nhá :B32::M060:
Ôi kinhhhh!
Thường những tên mạnh miệng như thí chủ là ra chiêu sẽ không bảo toàn được thân thể =))))

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Cùng lắm thì lên nóc nhà bắt con gà. Mà ngoài ấy thì tầm cỡ gà ri thôi chứ mấy =]]
Gà ri nhưng bản lĩnh lắm nhé...Chiến hết..=))) Nhất thì béttt

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
766
TBD
311,689
Gà ri nhưng bản lĩnh lắm nhé...Chiến hết..=))) Nhất thì béttt
Ơ thế chiên, xào, nhúng lẩu hay đồ xôi để tớ còn biết mà lựa quán. xa quá thì thôi lại ngó và hóng hớt cho an nhàn cậu ạ. Già dzồi, không bon chen lại bọn già mà chơi liều đâu. Kinh lắmmmmm =]]]]

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Ơ thế chiên, xào, nhúng lẩu hay đồ xôi để tớ còn biết mà lựa quán. xa quá thì thôi lại ngó và hóng hớt cho an nhàn cậu ạ. Già dzồi, không bon chen lại bọn già mà chơi liều đâu. Kinh lắmmmmm =]]]]
Mình thuộc Dân tộc Kinh cơ mà...Kinh cái nỗi niềm gì cả Kinh chính kiaaaaa =))))
Thì đủ món mà...tầm lày thì á...không thiếu =))))

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
766
TBD
311,689
Mình thuộc Dân tộc Kinh cơ mà...Kinh cái nỗi niềm gì cả Kinh chính kiaaaaa =))))
Thì đủ món mà...tầm lày thì á...không thiếu =))))
Chẳng hay thầy tu ở cái động nào để iem né nó ra với. Cả ngày cứ kinh thì còn “éo” gì mà làm với ăn :))))) mới lại toàn thiếu thế kia á? :B33::M017:

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Chẳng hay thầy tu ở cái động nào để iem né nó ra với. Cả ngày cứ kinh thì còn “éo” gì mà làm với ăn :))))) mới lại toàn thiếu thế kia á? :B33::M017:
Thầy lói con nghe lày nhá:
Thầy tu pảy pảy 49 tuần ngồi gai hết cả đốt sống lưng với khấu đuôi thầy mới thành chánh quả được đấy =))
Thầy tu ở động timbanvn nè. Kinh không để ăn con ạ mà Kinh là để xem còn troánh ló raaaaa =))) Thầy là thầy ăn cái khác

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom