Fan cuồng hay ngu ngốc, tội nghiệp? 2024 | ID: 59067

Dạo quanh các báo và diễn đàn, ko khó để nhận ra có 2 lực lượng hùng hậu đó là antifan và fan cuồng. Điển hình là Apple vs Samsung, Toyota vs xe Hàn, CR7 vs Messi...
Ko biết ai giống mình ko, đọc báo vne chẳng hạn, nội dung thì lướt qua mà xuống đọc phần bình luận thì nhiều. Chủ yếu là xem ng ta cãi nhau, bênh vực thần tượng và dìm ngược lại... Ôi nhiều lúc nghĩ sao ng ta có thể cuồng đến mức như thế? Cái điện thoại thôi mà, mình thích thì xài, ko thích thì thôi, sao cái gì mình xài cũng cho nó là nhất, còn cái khác là đồ bỏ đi. Rồi dành ra biết bao nhiêu thời gian để bênh vực nó, rồi bới móc những khuyết điểm của hãng đối thủ.
Nói cho cùng nó là 1 sản phẩm vô tri vô giác, nó phục vụ mình thì tại sao phải cuồng nó? Nói nhẹ là cuồng, nói nặng là đem nó đội lên đầu như thờ ông thờ cha, mà nghĩ cũng lạ, ai nói đụng tới là giãy nãy lên như cha chết, mà chưa chắc ng ta nói đụng tới dòng họ nhà mình đã phản ứng đến vậy! Thế gọi là gì?
Mỗi sản phẩm nó đều có ưu và nhược, ko có ai hoàn thiện, mình thích thì sử dụng và nó phục vụ mình, đừng thần thánh hóa mọi thứ và làm fan của nó, mình ko việc gì phải đi khóc thuê cho nó. Dành thời gian mà làm việc gì có ích cho bản thân, gia đình và xã hội.
Cá nhân mình chưa bao giờ fan của ai. Ví dụ xài cả 2 thứ, samsung vs iphone, honda vs yamaha, nhưng vẫn nhìn ra khuyết điểm và ưu điểm của từng sản phẩm. Mình coi nó là đồ vật phục vụ cho cuộc sống.
Ca sĩ hay cầu thủ bóng đá cũng vậy, nói cho cùng họ cũng là những nghệ sĩ, phục vụ cho bản thân mình trong việc giải trí, tại sao phải thần tượng họ?

View attachment 370
Ảnh: internet​
Không khó để thấy các sao Hàn khi xuất hiện ở VN, các em nhỏ đi đón mà quên ăn quên ngủ, hy sinh mọi thứ, trong khi đó cha mẹ bệnh nhờ đi mua viên thuốc là ứ ừ, con mệt, con bận... Ở lứa tuổi học sinh thì ko trách, vì tụi nhỏ chưa đủ lớn, có trách là do người lớn dạy chưa tới nơi tới chốn. Chưa nói tới thần thánh đến mức ăn mặc, trang điểm, tóc tai như thần tượng, mà đôi lúc thần tượng của mình nó quái dị đến mức lai giữa người và con vật.

Có bao giờ lực lượng này ngồi lại và ngẫm nghĩ? Ai trả lương cho mình để làm điều đó ko? Tại sao mình phải cuồng nó đến thế, hay cá nhân họ ko nhận ra mình đang cuồng như thế nào? Có thể 5 - 10 năm sau, khi họ đủ lớn để thay đổi nhận thức, họ sẽ nhận ra ở thời điểm hiện tại, mình thật ngu ngốc và tội nghiệp.

User ID
4444
Like
2,635
TBD
1,045,347
Chúng ta cô đơn và cần nơi để tựa vào. Chúng ta luôn mất tập trung vì bị đời vùi dập và chúng ta cần một la bàn dẫn đường - kim chỉ nam trong cuộc sống.
...

Sweety67

Giới trẻ tụ tập chủ yếu là phong trào, vậy thì mới là giới trẻ. Gio sân chơi cũng không còn như thời 8x nên tụ tập thì cho họ tụ tập. Không tụ tập đi lang thang đâu đó, không biết chuyện gì sẽ xảy ra.
Còn vụ xe cộ, apple , samsung này nọ thì mình là đây là đứa ghét dân Hàn, đồ Hàn chính cống đấy. Mình gặp 1 vài chuyện khiến mình ghét đến như thế chứ không phải bỗng dưng theo phong trào mà ghét.

Sửa lần cuối:

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom