Hạnh Phúc là gì ? Khi chúng ta không bao giờ biết đủ ? 2024 | ID: 68091

• Thread starter MrKung
  • Ngày gửi

MrKung

Trong hơn 10 năm trải đời, năm nay mình 30t SƯỚNG cũng có KHỔ thì đầy :)) nhưng mấy khi cảm nhận được sâu sắc SỰ HẠNH PHÚC. Cho đến 3 năm đổ lại đây khi đã có gia đình, có con rồi thất bại trong kinh doanh. lúc đó thì .... ôi thôi, những người minh yêu thương như phá vỡ đi hết niềm tin của mình những ngày còn là "tấm chiếu mới". Lúc ấy mình tự đau đớn và trăn trở làm sao để HẠNH PHÚC ? Làm sao để bản thân mình HẾT KHỔ ?

Mình đọc sách, trò chuyện với những người anh bằng tuổi ba mình và hiểu được muốn HẠNH PHÚC phải biết đủ, phải chấp nhận những gì mình đang có để bước đi một cách vững chải và không bị mục rổng bởi những tham sân si và dục vọng của bản thân. Sau 2 năm kiên trì thì mọi thứ đã ổn đi nhiều. Mọi việc dần đâu vào đó khi mình chọn sống với sự bình yên từ bên trong. Với nguồn động lực lớn nhất là SỐNG VÌ CON.

Nhưng đến bây giờ mình lại cảm thấy SỰ BÌNH YÊN dần mất đi, Hạnh Phúc bắt đầu mong manh hơn vì dục vọng bên trong lại khởi dậy. Thèm được có những cảm xúc si mê và thăng hoa mình đã đánh mất trong thời gian qua vì nó "được" kìm hãm. Thì bây giờ khi cuộc sống ổn hơn thì nó lại thôi thúc mình phải đi tìm những hơi thở đồng điệu để thỏa mãn sự si mê, để thể hiện một phần khác của con người mình. Đó là lý do mình ở đây

NGỒI TRÊN ĐỐNG CÁT THÌ AI CŨNG LÀ QUÂN TỬ
NGỒI TRÊN ĐỐNG TIỀN MỚI BIẾT KẺ .... :)

Rất mong các ae có kinh nghiệm có thể chia sẻ 1 cũng như suy nghĩ của các bạn nữ tàu ngầm trong room này :)

Chúc mọi người luôn vui <3 Trân trọng.

User ID
213815
Like
17
TBD
0
Hạnh phúc là hai chử dỡ nhất hành tinh. Nó là sự pha trộn đủ thứ trên đời và đôi khi không điểm dừng. Nhưng xe chạy thì có bến đỗ , con người thì sao. Hạnh phúc lấy bạn tất cả nếu nó dừng lại đó. Bài toán ai cho tôi lời giải

How do you do?
Thành viên chính thức
User ID
130956
Like
111
TBD
743,093
NGỒI TRÊN ĐỐNG TIỀN THÌ...

Giấu đống tiền đi, mua đống cát rồi cho người khác thấy mình vẫn đang ngồi trên đống cát.

Hà hà :smh_52:

Chắc phải bớt hất cùn lại mới được :B12:

MrKung

NGỒI TRÊN ĐỐNG TIỀN THÌ...

Giấu đống tiền đi, mua đống cát rồi cho người khác thấy mình vẫn đang ngồi trên đống cát.

Hà hà :smh_52:

Chắc phải bớt hất cùn lại mới được :B12:
Cũng hay đó ae , biết giấu mình với kẻ khác thì tốt... nhưng sao giấu cái bản ngã của mình đc

MrKung

Hạnh phúc là hai chử dỡ nhất hành tinh. Nó là sự pha trộn đủ thứ trên đời và đôi khi không điểm dừng. Nhưng xe chạy thì có bến đỗ , con người thì sao. Hạnh phúc lấy bạn tất cả nếu nó dừng lại đó. Bài toán ai cho tôi lời giải
Bạn có thể xem thử The Quoc Khanh Show phỏng vấn thầy Minh Niệm, có thể thấy đc phần nào. Con đường thì có nhưng đi thật gian nan

MrKung

1 bài viết tự sự rất hay. E chưa cưới vk nên ko thể suy nghĩ như ông a. Nhưng chúc ông a tìm được sự bình yên trong tâm hồn và luôn hạnh phúc với những gì mình đang có
Cảm ơn bạn, điều mà mình học đc là 90% mọi điều ta nhận đc là do sự lựa chọn của mình. Nóng giận sẽ có ngày đổ vỡ, tham sẽ có lúc sập hầm, sở hữu sẽ có ngày bị sở hữu... chúc bạn bình an

User ID
215735
Like
25
TBD
0
Lúc đói thì sống nghị lực.
Lúc no thì sống bản năng.
Con người bình thường sống như thế.
Những người không sống thế thì đặc biệt hơn.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
146585
Like
220
TBD
10,800
Ô, bình thường các chụy iêm sôi nổi lắm nha. Nay không ai thèm đả động gì.
Không ai cho không ai cái gì, cũng không ai vì ai cả đời trọn vẹn. Đây không biết có phải cái truyền thuyết chị em hay kháo nhau rằng: gian khổ có nhau, phất lên là có quyền hưởng thụ không nữa?
Tôi chả hiểu sao các ông có thể sẵn sàng hầu hạ, chiều chuộng người thiên hạ nhưng tuyệt nhiên không thể hiểu vợ mình, tìm tiếng nói chung từ vợ nhỉ? Ô, thế cái vợ đấy trước đây không từng yêu thương chiều chuộng à? Không từng thú vị?...
10 ông tâm sự thì cả 11 kêu sống vì con cái, tự cho mình quyền thả cửa bên ngoài. Ừ thì thả cửa bên ngoài, nhưng về nhà vui vẻ với vợ con, chú ý tiểu tiết trong nhà thì chết à mà không làm được?
Do đặc thù bán hàng mà nói chuyện với khách nam khá nhiều, mỗi ngày không dưới 1 người mà thấy các ông vô tâm thật. Duy nhất 1 anh, chơi bời tung bay lắm nhưng lương nộp đầy đủ ( lậu giữ lại:B95:), nội ngoại 2 bên như nhau, thỉnh thoảng quăng vợ về ngoại mấy ngày (vợ con sướng, mình thì rảnh đi hú hí, khôn thế này đáng mà học), về nhà là tắm cho con, chơi với con, việc nhà, trước ngủ xoa bóp cho vợ, mắc màn, lấy nước...đầy đủ và tự nguyện. Với tiểu tiết như vậy có hạnh phúc không, với tui quá tuyệt.
Nói chung, có không giữ, mất đừng tìm. Giờ có tìm được gì cũng đừng mong hạnh phúc lâu dài.
Ai za, tự nhiên thấy bức xúc ghê. Xả đạn, trúng ai thì trúng:D.

User ID
214041
Like
5
TBD
0
Cũng hay đó ae , biết giấu mình với kẻ khác thì tốt... nhưng sao giấu cái bản ngã của mình đc
Cám ơn mn đọc xong mình hiểu ra nhìu cái . tôi hiểu phần nào rồi . nói đi đôi với làm mới ý nghĩa . cám ơn mn vi những chia sẻ ý nghĩa lắm

Cuộc đời có bao lâu đâu mà HỜ HỮNG
Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Không ai cho không ai cái gì, cũng không ai vì ai cả đời trọn vẹn. Đây không biết có phải cái truyền thuyết chị em hay kháo nhau rằng: gian khổ có nhau, phất lên là có quyền hưởng thụ không nữa?
Tôi chả hiểu sao các ông có thể sẵn sàng hầu hạ, chiều chuộng người thiên hạ nhưng tuyệt nhiên không thể hiểu vợ mình, tìm tiếng nói chung từ vợ nhỉ? Ô, thế cái vợ đấy trước đây không từng yêu thương chiều chuộng à? Không từng thú vị?...
10 ông tâm sự thì cả 11 kêu sống vì con cái, tự cho mình quyền thả cửa bên ngoài. Ừ thì thả cửa bên ngoài, nhưng về nhà vui vẻ với vợ con, chú ý tiểu tiết trong nhà thì chết à mà không làm được?
Do đặc thù bán hàng mà nói chuyện với khách nam khá nhiều, mỗi ngày không dưới 1 người mà thấy các ông vô tâm thật. Duy nhất 1 anh, chơi bời tung bay lắm nhưng lương nộp đầy đủ ( lậu giữ lại:B95:), nội ngoại 2 bên như nhau, thỉnh thoảng quăng vợ về ngoại mấy ngày (vợ con sướng, mình thì rảnh đi hú hí, khôn thế này đáng mà học), về nhà là tắm cho con, chơi với con, việc nhà, trước ngủ xoa bóp cho vợ, mắc màn, lấy nước...đầy đủ và tự nguyện. Với tiểu tiết như vậy có hạnh phúc không, với tui quá tuyệt.
Nói chung, có không giữ, mất đừng tìm. Giờ có tìm được gì cũng đừng mong hạnh phúc lâu dài.

Bài viết rất hay ở góc nhìn của một phụ nữ!

Lối sống giống như chiếc áo bạn đang mặc. Sống lành mạnh giống như bạn đang mặc một chiếc áo đơn giản. Sống chơi bời nó giống như bạn mặc chiếc áo màu sắc.

MrKung

Vậy là theo bạn được như cái anh "duy nhất" kia là tốt ? ... uh bạn có vẻ thoáng, vậy mình cũng tạm hài lòng là không đến nỗi tệ (y) còn gian khổ có nhau thì cũng tùy ... vì khổ ai nấy biết :) như mình không đem cái khổ về nhà gánh hết sức thôi.

Vợ trước đây ừ thì cũng đã từng yêu thương, từng thú vị !Đó là khi còn tự do và chưa ràng buột nhau, còn tử tế với nhau khi chưa đụng chuyện. Sẽ một lúc nào đó 2 người yêu nhau bị tổn thương, vẫn sẽ yêu thương nhưng đâu đó còn những chỗ trống không thể lấp đầy.

Nói thế thôi ... chứ ngụy biện cả đấy :)) Vẫn do mình si mê chưa dứt ddc thôi kkkk .Cảm ơn bạn đã đọc <3

Thành viên nữ
User ID
183283
Like
67
TBD
50
Trong hơn 10 năm trải đời, năm nay mình 30t SƯỚNG cũng có KHỔ thì đầy :)) nhưng mấy khi cảm nhận được sâu sắc SỰ HẠNH PHÚC. Cho đến 3 năm đổ lại đây khi đã có gia đình, có con rồi thất bại trong kinh doanh. lúc đó thì .... ôi thôi, những người minh yêu thương như phá vỡ đi hết niềm tin của mình những ngày còn là "tấm chiếu mới". Lúc ấy mình tự đau đớn và trăn trở làm sao để HẠNH PHÚC ? Làm sao để bản thân mình HẾT KHỔ ?

Mình đọc sách, trò chuyện với những người anh bằng tuổi ba mình và hiểu được muốn HẠNH PHÚC phải biết đủ, phải chấp nhận những gì mình đang có để bước đi một cách vững chải và không bị mục rổng bởi những tham sân si và dục vọng của bản thân. Sau 2 năm kiên trì thì mọi thứ đã ổn đi nhiều. Mọi việc dần đâu vào đó khi mình chọn sống với sự bình yên từ bên trong. Với nguồn động lực lớn nhất là SỐNG VÌ CON.

Hay cho câu: “Hạnh Phúc bắt đầu mong manh hơn vì dục vọng bên trong lại khởi dậy”.

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
Cupid Tim Cún nhồi bông Bông hồng
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471

Nhưng đến bây giờ mình lại cảm thấy SỰ BÌNH YÊN dần mất đi, Hạnh Phúc bắt đầu mong manh hơn vì dục vọng bên trong lại khởi dậy. Thèm được có những cảm xúc si mê và thăng hoa mình đã đánh mất trong thời gian qua vì nó "được" kìm hãm. Thì bây giờ khi cuộc sống ổn hơn thì nó lại thôi thúc mình phải đi tìm những hơi thở đồng điệu để thỏa mãn sự si mê, để thể hiện một phần khác của con người mình. Đó là lý do mình ở đây

Rất mong các ae có kinh nghiệm có thể chia sẻ 1 cũng như suy nghĩ của các bạn nữ tàu ngầm trong room này :)

Chúc mọi người luôn vui <3 Trân trọng.
Chủ thớt đang ngồi trên đống tiền ah

MrKung

học cái tốt thì khó, học cái xấu thì dễ
giống như khi ta leo núi, phải khó lắm mới lên đến đỉnh nhưng chỉ cần trượt chân một cái là nhào xuống vực sâu.
chúc cho anh trai có lựa chọn đúng đắn cho mình.
P/s: tâm sự từ một cô gái đã trượt chân.
Chỉ người đã trượt rồi mới biết bản ngã dụ hoặc như thế nào phải không em ?

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom