KHÔNG MUỐN YÊU BỪA!!! 2024 | ID: 60047

User ID
73556
Like
6
TBD
0
Nhiều người cứ bảo mình thử mở lòng ra để yêu đi, thử chấp nhận một ai đó để xem sẽ đi được đến đâu. Nhưng có mệt mỏi không khi cứ kẻ đến người đi như vậy? Người ta thích cầm lên rồi đặt xuống, thích cảm giác chinh phục nhiều người, còn riêng tôi thì không. Nếu mở lòng ra thì phải mở lòng cho bao nhiêu người bước vào nữa đây? Cần bao nhiêu thời gian, công sức cho một mối quan hệ để biến nó trở nên lâu bền trước cái gọi là thời gian. Rồi đến khi họ đi người chủ nhà là tôi phải dọn dẹp cái mớ hỗn độn mà họ để lại trong tôi đến khi nào mới xong. Ôi thôi mệt lắm!!
Giá như có thể biết trước tương lai người bạn đời của mình là ai, để mình có thể không lãng phí gần 30 năm tuổi xuân cho những mối tình đến rồi đi như thế. Giá như có thể biết trước để mình có thêm nhiều thời gian bên cạnh người ấy, cùng nhau trãi nghiệm cuộc sống, cùng nhau chia sẽ và làm mọi thứ bên nhau. Giá như có thể biết trước để người ấy không phải trãi qua những điều mà mình đã trãi qua, những lúc cô đơn mất niếm tin trong tình yêu, nhắm mắt yêu vội vã một ai đó cho qua ngày tháng để rồi tổn thương và chai sạn cảm xúc giá. Giá như không có chữ giá như để mọi thứ trở nên dễ dàng, tốt đẹp hơn và ai cũng có thể tìm thấy cho mình hai chữ hạnh phúc ^^!
PS: Chàng trai năm ấy bị em bỏ rơi giờ đây đã biết mĩm cười trước mọi nghịch cảnh.

User ID
4444
Like
2,634
TBD
1,025,156
Có ai tắm hai lần trên 1 dòng sông. Cuộc đời là dòng chảy vô thường luôn luân chuyển. Khi trân trọng những gì mình đã có đang có, khi mình bắt đầu biết ơn tới những người đã lướt qua cuộc đời mình. Trân trọng họ. Cảm ơn em đã đến bên tôi và dành tình cảm yêu mến của em cho tôi. Cảm ơn em đã tát tôi cái tát đau điếng để tôi biết yêu thương bản thân mình hơn. Có lẽ vậy. Tất cả thử thách khó khăn nỗi đau vồ vập mình cũng sẽ rèn mình rắn rỏi hơn với đời. Để đến khi gặp được tình yêu đích thực càng thêm trân trọng những niềm đau.
Chúc bạn đong đầy yêu thương
Mến,
DC

User ID
73556
Like
6
TBD
0
Có ai tắm hai lần trên 1 dòng sông. Cuộc đời là dòng chảy vô thường luôn luân chuyển. Khi trân trọng những gì mình đã có đang có, khi mình bắt đầu biết ơn tới những người đã lướt qua cuộc đời mình. Trân trọng họ. Cảm ơn em đã đến bên tôi và dành tình cảm yêu mến của em cho tôi. Cảm ơn em đã tát tôi cái tát đau điếng để tôi biết yêu thương bản thân mình hơn. Có lẽ vậy. Tất cả thử thách khó khăn nỗi đau vồ vập mình cũng sẽ rèn mình rắn rỏi hơn với đời. Để đến khi gặp được tình yêu đích thực càng thêm trân trọng những niềm đau.
Chúc bạn đong đầy yêu thương
Mến,
DC
Cám ơn bạn đã dành chút thời gian, đúng thật mỗi người sinh ra đều mang cho mình nhiệm vụ nào đó, đến khi họ hoàn thành nó rồi thì họ sẽ đi. Còn người cuối cùng ở lại bên cạnh mình mang một nhiệm vụ là mang tình yêu đính thực đến bên mình ^^!

User ID
73556
Like
6
TBD
0
Ôi giá như nhiều quá. Câu hỏi đặt ra là sau cái giá như đó thì sẽ như thế nào. Cũng lại cô đơn, cũng lại một mình. Hãy cứ sống rồi mọi việc sẽ qua.
Chúc chàng trai mạnh mẽ nè
Giá như hạn sử dụng cho một tình yêu là 3000 năm :))
Cảm ơn bạn đã quan tâm, chúc bạn vui và hạnh phúc ^^!

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom