Tâm thanh tịnh... 2024 | ID: 67757

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Có câu nói rằng: “Cuộc đời vốn không khổ, khổ ở dục vọng; lòng người vốn không mệt, mệt ở tranh đua”. Luôn mang tâm tình tốt, không ôm quá nhiều dục vọng viển vông, luôn trân quý từng giây phút của hiện tại, không tranh đua với đời, là cách sống trí tuệ nhất.

View attachment 455

Một đóa hoa héo tàn không làm mất cả mùa xuân, mặc dù gặp phải thất bại cũng không được bỏ phế cả cuộc sống. Con người sống cả đời, đều là quá trình từ non nớt đến chín chắn, từ ngây thơ đến biết nhìn sâu xa; cả sinh mệnh, chính là một sự tu hành.

View attachment 457

Kiểm soát tốt tâm tình, trở thành phiên bản tốt nhất của bản thân, luôn trân trọng từng phút giây đáng giá trong cuộc sống

Tâm tình không phải toàn bộ cuộc sống, lại có thể chi phối toàn bộ cuộc sống. Tâm tình tốt, việc gì cũng tốt, tâm tình không tốt, hết thảy đều rối loạn.

Chúng ta thường không phải thất bại bởi người khác, mà là tâm tình không tốt làm hạ thấp hình tượng và năng lực của mình, cứ luôn so đo chính bản thân mình với người khác, nhọc thân tranh đua với người, với đời, làm nhiễu loạn suy nghĩ của mình, do đó thua là bởi chính mình.

View attachment 458

Kiểm soát tốt tâm tình, cuộc sống mới có thể luôn tốt lành. Tâm thái tốt nhào nặn nên tâm tình tốt, tâm tình tốt tạo nên phiên bản xuất sắc nhất của con người bạn.

Bị ngã rồi, đừng khóc, lại đứng lên, cười một cái, vỗ vỗ bụi bặm, lại tiếp tục chạy. Nhìn thẳng vào từng thất bại, thích ứng với từng bấp bênh trong cuộc sống, rút ra bài học sau mỗi lần thất bại, lợi dụng những hoàn cảnh khó khăn để trở nên lớn mạnh. Cố gắng cho mình một tâm tình tốt đẹp nhất, cân bằng hơi thở của mình, không nóng lòng đạt được thành công, dù có ngã lần nữa đau hơn nữa cũng có thể khiến ngày mai trở nên tốt đẹp hơn.

View attachment 460

Kỳ thực, mỗi người đều có số phận riêng của bản thân mình, hãy cố gắng trở thành phiên bản tốt nhất của bản thân, chỉ khi thực sự nỗ lực mới có thể gặt hái được trái ngọt, phó xuất càng nhiều thì sẽ đắc được càng nhiều. Đôi khi bạn thấy ngưỡng mộ những người xung quanh, nhưng để đạt được những thành quả đó thì phía họ sau là cả một câu chuyện về sự cố gắng, kiên trì và nỗ lực
Nhân 1 ngày mưa đc nghỉ ngơi, Tâm thanh thản.

Sửa lần cuối:
User ID
4444
Like
2,445
TBD
934,904
Anh mình sống ảo nhiều ảnh ghê. Bữa nào đi chơi cho em đi ké với nhé. Em chưa đi Hàm Lợn bao giờ :B12:

User ID
210077
Like
29
TBD
0
Nếu cuộc đời không có dục vọng và sự ích kỷ thì bây giờ đã không ngồi ở chổ này không qua chổ khác. Ai trong chúng ta có sống vô tâm với người thân không. Nó giúp ta nhận ra giá trị người thân và tình thân vì ở nhà mà. Bạn bao năm cày cuốc được gì, đánh mất gì? Bạn cần gì để cuộc sống này vui vẻ ? Tôi e rằng nó không quá nhiều. Hãy vui vẻ không ưu buồn bởi vì bạn còn trên cuộc đời, ai đó bên cạnh bạn...

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Anh mình sống ảo nhiều ảnh ghê. Bữa nào đi chơi cho em đi ké với nhé. Em chưa đi Hàm Lợn bao giờ :B12:
Okla em! Tụ tập cf với cụ @Time4Us phât đã. Kỳ cựu mà hẹn mãi chưa off đc phát nào :B38:

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Đọc mở bài, lướt xem ảnh, đọc câu kết ;))
Bác viết sâu sắc lắm ợ, chỉ ko vào đầu những đứa nông nổi như tôi :))))
Uh em! Em hãy “Ther” như bản chất của mình em nhé! Bác vẫn luôn sâu sắc như vầy em à. Thương em vẫn còn nông nổi :B47:

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Bài viết, tâm tư cũng dàiiiii chữ i kéo dài như lưng bác bải vậy. Công nhận lưng dài hơn chân, nhìn hài quạ :))))
Uh emmm! Bác ngồi thiền nhiều lưng ló thế đó em! Bác tốn vải lắm em. :B32::B32::B32:

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
  • Chủ đề Tác giả
Nếu cuộc đời không có dục vọng và sự ích kỷ thì bây giờ đã không ngồi ở chổ này không qua chổ khác. Ai trong chúng ta có sống vô tâm với người thân không. Nó giúp ta nhận ra giá trị người thân và tình thân vì ở nhà mà. Bạn bao năm cày cuốc được gì, đánh mất gì? Bạn cần gì để cuộc sống này vui vẻ ? Tôi e rằng nó không quá nhiều. Hãy vui vẻ không ưu buồn bởi vì bạn còn trên cuộc đời, ai đó bên cạnh bạn...
Thanks bro, cũng rất sâu sắc. Mình k u buồn lắm. Chỉ là có những cảm xúc và sự trải nghiệm thực tế nên khiến mình tâm tư tí thôi

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Lưng dài tốn vải
Người gầy hao cơm. Mỗi chuyện là để gầy được chắc cày sml
=]]
Nà đúng đó emmm! Bác cầy có nhưng hôm tới 12h đêm. Về đến nhà khi mọi ng và thành phố đã yên giấc. Cắm lại bát cơm ăn mà như bò nhai rơm nên bác bỏ cơm. Úp mỳ chắc vậy nên gầy ngon lành vậy á em ạ :B89:

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Bác cũng đừng sâu quá, khó tương tác!
Bác viết lên cho vui, cho mọi ng cùng chiêm nghiệm em ôi!!! Yên tâm mọi ng sẽ dễ dàng tương tác đc hết em ợ! :B89:

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
210141
Like
3,297
TBD
2,660,837
Bác viết lên cho vui, cho mọi ng cùng chiêm nghiệm em ôi!!! Yên tâm mọi ng sẽ dễ dàng tương tác đc hết em ợ! :B89:
Àh ko. Ý là khó cho người nông nổi thôi. Vào xem ảnh vậy, sau bác nhớ úp nhiều hơn nhé.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
196893
Like
766
TBD
311,689
Nà đúng đó emmm! Bác cầy có nhưng hôm tới 12h đêm. Về đến nhà khi mọi ng và thành phố đã yên giấc. Cắm lại bát cơm ăn mà như bò nhai rơm nên bác bỏ cơm. Úp mỳ chắc vậy nên gầy ngon lành vậy á em ạ :B89:
Èo giờ đó mà ăn cơm thì nuốt cũng chẳng trôi. Thà uống sữa đi ngủ còn ngon hơn í

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Àh ko. Ý là khó cho người nông nổi thôi. Vào xem ảnh vậy, sau bác nhớ úp nhiều hơn nhé.
Vậy để bài tới, bác post riêng mở ngoặc “ For người nong noi” nha em...được hông nạ :B38:

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Èo giờ đó mà ăn cơm thì nuốt cũng chẳng trôi. Thà uống sữa đi ngủ còn ngon hơn í
Bác lại k thích sữa. Mà bác là bác thích cái bình sữa là chủ yếu em ạ.
Nói vui chứ Bác thích cf. Xong bác lại pha ly cf cảm nhận cái không gian đêm đen huyền diệu em ạ. :smile (6):

Thành viên chính thức
User ID
158704
Like
925
TBD
71,947
Quý hoá quá! Ôh thế là viết cho mình tôi hả bác? Có thấy ai kêu đọc ko vào đâu.
Khồng! Bác và em có tình ý gì đâu mà bác viết riêng cho em. Bác viết cho Những người nông nổi mà em :B32:

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom