Tình đầu khó quên chăng? 2024 | ID: 70318

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
Phải chăng mình là nữ nên nặng tình hơn,hay mỗi người mỗi khác? Mà sao mình mãi không quên được mối tình đầu.
Mặc dù giờ không còn yêu nhưng vẫn thấy đau lòng mỗi khi nghĩ đến.

Eno

User ID
220888
Like
6
TBD
0
Phải chăng mình là nữ nên nặng tình hơn,hay mỗi người mỗi khác? Mà sao mình mãi không quên được mối tình đầu.
Tình đầu thì đúng là khó quên.đàn ông cũng đau,cũng buồn nhưng là ko thể hiện ra thôi

Sửa lần cuối:

Cheeky

ai chẳng có ít nhất một mối tình mình ko thể quên. Thật ra như vậy mới thấy cuộc đời đã có dấu ấn chứ.
Nếu em ko quên được vì nó quá đẹp thì hãy hạnh phúc vì những điều đã có
Nếu em ko quên được vì em đã từng quá tổn thương thì hãy vui mừng vì mình đã thoát ra khỏi thời gian khủng khiếp đó

Nói chung nghĩ theo cách nào thì hãy luôn chọn hạnh phúc cho bản thân nhé. Đừng vì bất cứ ai hay điều gì mà làm mình đau khổ.
Nếu làm đc vậy, ai cũng sẽ yêu và tiếc nuối em.

** Thật ra chị nghĩ là đàn ông đích thực họ sâu sắc hơn mình nhiều và thường đàn ông chẳng quên nỹc bao giờ - nếu là đã từng yêu nhau. Họ còn thường xuyên nghĩ về chúng ta, mơ tưởng đến chúng ta, theo dõi chúng ta, thèm khát những ngày cháy bỏng bên ta. Nên em yên tâm đi, ko ai quên em đâu. :D

User ID
192581
Like
7
TBD
0
người ta bảo, tình đâu khó phai mà. có khai ngay cả khi cưới người mới vẫn còn 1 góc nào đó trong tâm trí mà nghĩ lại chỉ biết cười.

User ID
179370
Like
63
TBD
0
Nhớ người cũ, vậy tốt mà... với mình người nào đi qua mình cũng nhớ ít nhiều hết . Mỗi người đều cái để nhớ mà "trong cuộc đời ai đi qua bạn đều có lý do"... sao lại cố quên????

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
ai chẳng có ít nhất một mối tình mình ko thể quên. Thật ra như vậy mới thấy cuộc đời đã có dấu ấn chứ.
Nếu em ko quên được vì em đã từng quá tổn thương thì hãy vui mừng vì mình đã thoát ra khỏi thời gian khủng khiếp đó

Nói chung nghĩ theo cách nào thì hãy luôn chọn hạnh phúc cho bản thân nhé. Đừng vì bất cứ ai hay điều gì mà làm mình đau khổ.

** Thật ra chị nghĩ là đàn ông đích thực họ sâu sắc hơn mình nhiều và thường đàn ông chẳng quên nỹc bao giờ - nếu là đã từng yêu nhau. Họ còn thường xuyên nghĩ về chúng ta, mơ tưởng đến chúng ta, theo dõi chúng ta, thèm khát những ngày cháy bỏng bên ta. Nên em yên tâm đi, ko ai quên em đâu. :D
Hay do em vẫn còn giữ liên lạc với nhau nên khó quên hơn chăng, lâu lâu vẫn nói chuyện với nhau vẫn thấy nhau trên mạng xã hội mặc dù ai cũng có cuộc sống riêng hết.
Cảm ơn anh nhé!
Một ngày mới tốt lành!

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
người ta bảo, tình đâu khó phai mà. có khai ngay cả khi cưới người mới vẫn còn 1 góc nào đó trong tâm trí mà nghĩ lại chỉ biết cười.
Nghĩ lại chỉ muốn khóc nên không biết làm sao để quên.

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
Nhớ người cũ, vậy tốt mà... với mình người nào đi qua mình cũng nhớ ít nhiều hết . Mỗi người đều cái để nhớ mà "trong cuộc đời ai đi qua bạn đều có lý do"... sao lại cố quên????
Chỉ toàn những nổi buồn nên muốn quên đi mà không được ạ!

User ID
170318
Like
18
TBD
0
Tại sao phải bắt buộc bản thân quên đi những gì từng đẹp nhất ..

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
Có thể mình chưa gặp được người tốt thật sự làm mình không còn nghĩ đến người cũ.có thể bạn chưa tìm thấy hạnh phúc thật sự thuộc về mình. Một người có thể khiến mình không còn thời gian để nghĩ về người cũ. Chúc bạn sẽ sớm tìm được nha...
Chắc đúng là vậy, cảm ơn bạn nhé!

Eno

User ID
220888
Like
6
TBD
0
Hơn 10 năm rồi vẫn không quên được ạ, để nó một góc đó thôi chứ ko xóa được.
Tốt nhất thì cũng nên để nó vào 1 góc.không xoá đc thì cất nó đi chứ cũng đừng vương vấn nhiều

Eno

User ID
220888
Like
6
TBD
0

Đúng là chả ai quên,chỉ là cách nhớ khác nhau thôi:)

Cheeky

do em vẫn còn giữ liên lạc với nhau nên khó quên hơn chăng, lâu lâu vẫn nói chuyện với nhau vẫn thấy nhau trên mạng xã hội mặc dù ai cũng có cuộc sống riêng hết.
Cảm ơn anh nhé!
Một ngày mớ
Hay do em vẫn còn giữ liên lạc với nhau nên khó quên hơn chăng, lâu lâu vẫn nói chuyện với nhau vẫn thấy nhau trên mạng xã hội mặc dù ai cũng có cuộc sống riêng hết.
Cảm ơn anh nhé!
Một ngày mới tốt lành!
Người ta nói
“Tiền bạc phân minh
Ái tình dứt khoát”

Nyc thì có thể gặp hoặc làm bạn ko sao cả nhưng trong trường hợp của em thấy mình đau khổ tận 10 năm vậy mà ko dứt ra để làm gì vậy ?!! Khuyên thật lòng em block hết, xoá, ko ll, biến mất khỏi thế gian của người ta - em làm thế là để bảo vệ bản thân chứ chả đúng sai hay tình nghĩa gì ở đây cả.
Phải biết yêu thương bản thân trước nha em.

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
Người ta nói
“Tiền bạc phân minh
Ái tình dứt khoát”

Nyc thì có thể gặp hoặc làm bạn ko sao cả nhưng trong trường hợp của em thấy mình đau khổ tận 10 năm vậy mà ko dứt ra để làm gì vậy ?!! Khuyên thật lòng em block hết, xoá, ko ll, biến mất khỏi thế gian của người ta - em làm thế là để bảo vệ bản thân chứ chả đúng sai hay tình nghĩa gì ở đây cả.
Phải biết yêu thương bản thân trước nha em.
Toàn là người quen hết ạ, phải như từ đầu em đừng kết bạn với ai thì không sao, chứ giờ anh chị em người thân của nyc đều kết bạn với em vẫn nói chuyện bình thường thôi ạ,em chỉ nhớ quá khứ của ngày xưa thôi chứ em không có yêu người đó của hiện tại ạ.

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
Tốt nhất thì cũng nên để nó vào 1 góc.không xoá đc thì cất nó đi chứ cũng đừng vương vấn nhiều
Dạ lâu lâu chợt nghĩ đến thôi chứ cuộc sống còn bộn bề nhiều thứ lắm.

• Like
Reactions: Eno

Eno

User ID
220888
Like
6
TBD
0
Em nhớ ngày xưa thôi ạ, chứ bây giờ ai cũng thay đổi hết rồi không phải yêu là đủ được.
Hãy cất nó vào 1 góc coi như là 1 kỷ niệm,hãy đến vs 1 mối quan hệ mới tốt đẹp và đừng để bị cái ngày xưa ấy ảnh hưởng nhé.

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom