Tình đầu khó quên chăng? 2024 | ID: 70318

Cuộc đời có bao lâu đâu mà HỜ HỮNG
Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Phải chăng mình là nữ nên nặng tình hơn,hay mỗi người mỗi khác? Mà sao mình mãi không quên được mối tình đầu.
Mặc dù giờ không còn yêu nhưng vẫn thấy đau lòng mỗi khi nghĩ đến.
Đố ai nằm võng không đưa
Đố ai gặp lại người xưa không nhìn
Đố ai quên được chữ TÌNH
Đố ai quên được "bóng hình người yêu"

--^^*******&&********^^
Văn thơ lai láng là thế chứ mình thì thuộc top không thích nhớ lại chuyện xưa hay đò đưa níu kéo...những điều đó qua năm tháng mình học được chứ cứ ngày đầu bị "đá" thì cũng sót như vắt chanh, xát muối vào vết thương lắm.
Mình được cái may mắn là " yêu nhau vào mùa hè, cùng nhau bước qua mùa thu& đông và chia tay khi hết mùa xuân" Âu cũng là cái bát đủ hương vị 4 mùa yêu ^^ coi như cũng là viên mãn.

Mới chia tay đúng là "suy sụp" bi lụy yếu đuối, than vãn, khổ sở, sầu đau....Mịa, phải mất 2 năm mới quên được người yêu cũ đấy các bác... Rằng thì là mà, trong khoảng 2 năm đó cũng có nhiều người ỏ ê mình (Hồi đó được cái nhìn mình ngây thơ đập zai, giờ thì tốc độ lão hóa kinh quá tàn tạ). Mình nhủ rằng " hết 2 năm mình mới bước sang mối tình khác trong khi chia tay mình được 3-4 tháng NYC đi chống lầy, haiz.. người ta còn chuẩn bị kỹ hơn cả mình roài".... 2 năm do mình làm vẹn chữ "tình và cũng là thời gian mình hồi phục thể trạng, tinh thần sau cú đột quỵ tình cảm--sau 2 năm thì mọi thứ là "thinh không"..hehehe Trong 2 năm đó , mình đọc rất nhiều câu chuyện tình cảm tìm hiểu nguyên nhân, đến vài ngôi chùa định quy y cửa phật tu thành chánh quả... Nhưng mà...nhân duyên cõi tục chưa hết..hahahaha (Ai đọc con nhện trước miếu quan âm chưa?.." Hồi đó, công nhận là mình đọc nhiều, viết nhiều tưởng đột quỵ tình cảm xong đi viết văn thơ=)).
(...tạm thời viết đến đây đã, nắng lên hụt mất cả hơi để viết....)

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
Đố ai nằm võng không đưa
Đố ai gặp lại người xưa không nhìn
Đố ai quên được chữ TÌNH
Đố ai quên được "bóng hình người yêu"

--^^*******&&********^^
Văn thơ lai láng là thế chứ mình thì thuộc top không thích nhớ lại chuyện xưa hay đò đưa níu kéo...những điều đó qua năm tháng mình học được chứ cứ ngày đầu bị "đá" thì cũng sót như vắt chanh, xát muối vào vết thương lắm.
Mình được cái may mắn là " yêu nhau vào mùa hè, cùng nhau bước qua mùa thu& đông và chia tay khi hết mùa xuân" Âu cũng là cái bát đủ hương vị 4 mùa yêu ^^ coi như cũng là viên mãn.

Mới chia tay đúng là "suy sụp" bi lụy yếu đuối, than vãn, khổ sở, sầu đau....Mịa, phải mất 2 năm mới quên được người yêu cũ đấy các bác... Rằng thì là mà, trong khoảng 2 năm đó cũng có nhiều người ỏ ê mình (Hồi đó được cái nhìn mình ngây thơ đập zai, giờ thì tốc độ lão hóa kinh quá tàn tạ). Mình nhủ rằng " hết 2 năm mình mới bước sang mối tình khác trong khi chia tay mình được 3-4 tháng NYC đi chống lầy, haiz.. người ta còn chuẩn bị kỹ hơn cả mình roài".... 2 năm do mình làm vẹn chữ "tình và cũng là thời gian mình hồi phục thể trạng, tinh thần sau cú đột quỵ tình cảm--sau 2 năm thì mọi thứ là "thinh không"..hehehe Trong 2 năm đó , mình đọc rất nhiều câu chuyện tình cảm tìm hiểu nguyên nhân, đến vài ngôi chùa định quy y cửa phật tu thành chánh quả... Nhưng mà...nhân duyên cõi tục chưa hết..hahahaha (Ai đọc con nhện trước miếu quan âm chưa?.." Hồi đó, công nhận là mình đọc nhiều, viết nhiều tưởng đột quỵ tình cảm xong đi viết văn thơ=)).
(...tạm thời viết đến đây đã, nắng lên hụt mất cả hơi để viết....)
Hết yêu nhưng vẫn còn nhớ chứ?
Chứ quên hết sạch sẽ thì tốt rồi.
Cứ tưởng đằng ấy là nữ không à, nhiều tâm trạng ghê^^

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
E muốn quên mà thỉnh thoảng vẫn trò chuyện như z thì sao quên được nhỉ
Nói chuyện bình thường à anh, như lâu lâu hỏi thăm sức khỏe gia đình của nhau thôi ạ.
Có lẽ hồi xưa yêu nhau khổ quá nên em nhớ mãi ngày xưa, chứ hiện tại thì không có yêu hay nối lại tình cũ gì đâu ạ.

User ID
204878
Like
50
TBD
0
Phải chăng mình là nữ nên nặng tình hơn,hay mỗi người mỗi khác? Mà sao mình mãi không quên được mối tình đầu.
Mặc dù giờ không còn yêu nhưng vẫn thấy đau lòng mỗi khi nghĩ đến.
Mô phặc. Tính không nói gì nhưng thấy tội chủ tus quá nên mình xin comment vài câu. Có chăng do bạn nặng tình thật, ngày xưa mình cũng cứ nghĩ mình là người nặng tình cho tới khi bắt đầu một mối quan hệ mới :D. Chẳng phải riêng gì mối tình đầu, mối quan hệ nào sau khi kết thúc một thời gian nghĩ lại mình cũng chẳng còn cảm xúc gì nặng nề. Người tốt có chăng cho ta dư âm kỉ niệm, chứ người mà không tốt có lí do gì mà phải nghĩ mãi, giữ mãi đến tận 10 năm??? Ngoài kia còn bao nam thanh tuấn tú đợi nàng gật đầu kìa. Cố gắng mở lòng và lựa chọn cho mình người phù hợp nhất. Không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng còn trẻ thì vẫn nên trải nghiệm, đừng mất thời gian nhiều vào một người không đâu. Chẳng biết các bạn định nghĩa tình đầu là như thế nào, chứ như mình cứ hết lòng với nhau thì tình nào cũng là tình đầu thôi. Cheer up :D

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
Mô phặc. Tính không nói gì nhưng thấy tội chủ tus quá nên mình xin comment vài câu. Có chăng do bạn nặng tình thật, ngày xưa mình cũng cứ nghĩ mình là người nặng tình cho tới khi bắt đầu một mối quan hệ mới :D. Chẳng phải riêng gì mối tình đầu, mối quan hệ nào sau khi kết thúc một thời gian nghĩ lại mình cũng chẳng còn cảm xúc gì nặng nề. Người tốt có chăng cho ta dư âm kỉ niệm, chứ người mà không tốt có lí do gì mà phải nghĩ mãi, giữ mãi đến tận 10 năm??? Ngoài kia còn bao nam thanh tuấn tú đợi nàng gật đầu kìa. Cố gắng mở lòng và lựa chọn cho mình người phù hợp nhất. Không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng còn trẻ thì vẫn nên trải nghiệm, đừng mất thời gian nhiều vào một người không đâu. Chẳng biết các bạn định nghĩa tình đầu là như thế nào, chứ như mình cứ hết lòng với nhau thì tình nào cũng là tình đầu thôi. Cheer up :D
Yêu một lần sợ luôn do mình nặng tình với lụy quá, biết là sai nhưng do tính cách mình như vậy nên không dám yêu ai nữa cứ sợ điều không tốt xảy ra.

Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Hết yêu nhưng vẫn còn nhớ chứ?
Chứ quên hết sạch sẽ thì tốt rồi.
Cứ tưởng đằng ấy là nữ không à, nhiều tâm trạng ghê^^
good morning, sáng mùa thu mát mẻ!
Từ khi NYC đi lấy chồng, sau là thu qua đông tới xuân về. Cái tâm trạng hẩm hiu của thời tiết giao mùa làm mình lật sang trang mới....."NGƯỜI TA ĐẾN VỚI NHAU BỞI CHỮ DUYÊN BÊN NHAU BỞI CHỮ PHẬN. Khi đã không còn duyên, còn phận thì nên buông để cho mọi thứ ra đi--Mà ra đi thì nhớ nhung, quan tâm theo dõi làm gì nữa-tốn thời gian =))

Nothing is forever
Thành viên nữ
Thành viên chính thức
Cupid Tim Cún nhồi bông Bông hồng
User ID
198381
Like
1,182
TBD
29,471
Hơn 10 năm mà chưa quên (°.°). Khó như thế mà cũng làm đc^^. Can đảm lên yêu người khác là quên ngay ấy mà. Yêu 1 người ko quên đc thì yêu vài người sẽ quên :)

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
Hơn 10 năm mà chưa quên (°.°). Khó như thế mà cũng làm đc^^. Can đảm lên yêu người khác là quên ngay ấy mà. Yêu 1 người ko quên đc thì yêu vài người sẽ quên :)
Sợ lắm khi yêu ai tim dại khờ,sợ lắm tình chưa thấy đã vụt bay ^^
Chắc chưa gặp được người để mình can đảm yêu và quên người cũ,hy vọng tương lai sẽ gặp được người cho mình cảm giác yêu như tuổi 18 hii

Thành viên nữ
Moderator
Thành viên chính thức
User ID
122773
Like
1,081
TBD
1,114,986
good morning, sáng mùa thu mát mẻ!
Từ khi NYC đi lấy chồng, sau là thu qua đông tới xuân về. Cái tâm trạng hẩm hiu của thời tiết giao mùa làm mình lật sang trang mới....."NGƯỜI TA ĐẾN VỚI NHAU BỞI CHỮ DUYÊN BÊN NHAU BỞI CHỮ PHẬN. Khi đã không còn duyên, còn phận thì nên buông để cho mọi thứ ra đi--Mà ra đi thì nhớ nhung, quan tâm theo dõi làm gì nữa-tốn thời gian =))
Chỉ nhớ lúc yêu của ngày xưa thôi chứ giờ không quan tâm theo dõi gì ạ.

Thành viên chính thức
Cún nhồi bông Rượu
User ID
192306
Like
572
TBD
13,831
Chỉ nhớ lúc yêu của ngày xưa thôi chứ giờ không quan tâm theo dõi gì ạ.
À à, thường thì người ta nhớ những kỷ niệm mà chớ mấy khi nhớ người :D

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom