Trải Qua 1 Ngày Sống Chậm Lại Nhìn Nhận Cuộc Sống 2024 | ID: 52661

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
178322
Like
85
TBD
10,500
  • Chủ đề Tác giả
Cuộc sống khi trưởng thành cuốn đí quá nhiều thứ mà chúng ta k hề tưởng tượng dc
Mang theo thanh xuân , sự trưởng thành , những bạn bè thân thiết,những niềm vui nho nhỏ
Mỗi khi street nặng nề bản thân các bạn thường làm gì
Riêng bản thân tôi, tôi sẽ dành riêng 1 ngày cuối tuần để chìm trong bóng đêm của xã hội nè nhìn nhận mọi thứ yên lặng mà ban ngày tất bật với cuộc sống xô bồ k có dc
+ 17h hết giờ làm việc di chuyển về nhà chuẩn bị cho mình chút đồ cá nhân và tiền mặt
+ 19h di chuyển lên phố đi bộ, cái cảm giác vừa đi bộ ngắm quang cảnh hồ tai nghe bản nhạc remix mình thích nhảy tung tăng phiêu lắm
+ 21h qua hồ gươm hồ mình thích nhất dạo quanh chút cho vui nè
+ 22h qua tràng tiền ngồi ăn 1 ly kem mát lạnh nè
+ 23h lên thưởng thức 1 chai bia trên tạ hiện bạn sẽ cảm nhận dc cảm giác sảng khoái cực kỳ luôn
+ 00 lên cần long biên ngắm cảnh đêm nhìn HN chìm vào giấc ngủ yên bình cảm giác dễ chịu lắm ( nên thử đi nhé )
+ 01h trải nghiệm chợ đêm hoa quả long biên , tươi , ngon, bổ, rẻ , hihihiihih
+02h lúc này là đói rồi nè qua chợ đồng xuân ăn bún bò sườn sụn ngon tuyệt luôn
+03h qua quán thánh đi bộ cảnh đêm cũng thú vị
+04h check in Chùa Trấn Quốc
+ 05h lượn về Hồ Tây đón bình minh và cơn gió sương sớm cảm thấy lòng mình dc buông lỏng nhẹ nhàng
+06h Qua Lăng Bác xem lễ thượng cờ uy nghiêm trang trọng , tự hào
=> Kết thúc 1 ngày rong chơi buổi đêm là trở về căn phòng yêu thương lăn 1 giấc tận 10h tối mý tỉnh ahihi
Đây là 1 trong những lần rong chơi 1m để xả treet của mình
Còn mn thì sao hihi

Thành viên chính thức
User ID
154044
Like
13
TBD
28,610
Toàn những nơi mà mình đã, từng và rất nhiều lần đi qua... Những con đường gắn nhiều kỉ niệm.
Nơi cảm xúc ùa về :(

User ID
4444
Like
2,445
TBD
934,904
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
User ID
181984
Like
4
TBD
0
Bạn làm mình nhớ Hà Nội.... nhớ ngày từ SG bay ra đấy trong cô đơn và tuyệt vọng.
Ở SG xưa mình cũng lang thang những chốn quen, quán cũ với mong muốn tìm 1 chút dư vị còn xót lại. Nhưng mỗi lần như thế mới thấy thật sự mình cô đơn lắm!

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
178322
Like
85
TBD
10,500
Bạn làm mình nhớ Hà Nội.... nhớ ngày từ SG bay ra đấy trong cô đơn và tuyệt vọng.
Ở SG xưa mình cũng lang thang những chốn quen, quán cũ với mong muốn tìm 1 chút dư vị còn xót lại. Nhưng mỗi lần như thế mới thấy thật sự mình cô đơn lắm!
ukm đứng giữa xã hội mình vẫn cảm thấy mình cô đơn
thế nên mình biến sự cô đơn bằng những trải nghiệm bản thân

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
178322
Like
85
TBD
10,500
Cứ sau 8 tiếng làm việc, sự mệt mỏi đánh đổi bằng một 1 tiếng ngủ say. Nếu thức dậy vẫn còn trống trãi, t sẽ làm việc tiếp. Chỉ khi làm việc, đầu óc sẽ không còn nghĩ ngợi nhiều.

Có lẽ trong mỗi chúng ta ai cũng sợ thời gian vô tình qua đi mang theo nhiều thứ. Phụ nữ sợ thanh xuân qua đi quá nhanh, còn đàn ông lại sợ mất đi cái nhiệt huyết tuổi trẻ.

Dù sao, chúng ta cũng không còn trẻ nữa.
Time trôi đi nhanh quá, chúng ta chưa kịp trưởng thành mà cuộc sống đã buộc chúng ra phải lớn
Dành ra 1 chút time lắng đọng để quên đi sự mệt mỏi trong tâm trí

User ID
181984
Like
4
TBD
0
ukm đứng giữa xã hội mình vẫn cảm thấy mình cô đơn
thế nên mình biến sự cô đơn bằng những trải nghiệm bản thân
Mình lại đang mập mờ ở cái trải nghiệm bản thân ấy. Chưa dám cởi bỏ và tự do..

User ID
172315
Like
10
TBD
0
Anh cũng thích cảm giác tự mình cho phép bản thân sống chậm một thời gian. Bỏ mặc hết tất cả bộn bề của hiện tại: công việc, gia đình, sự nghiệp ... Chỉ dành 01 ngày vác con xe dạo quanh phố phường, chén những món ăn mình ưa thích, rồi quán caphe lắng nghe một điệu nhạc du dương. rồi sau đó lại say sưa vài chai bia ở club một mình. Ước một ngày thỏa hết cái chất điên trong mình rồi ngày hôm sau lại tiếp tục cuộc sống thường nhật. kkk.

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
178322
Like
85
TBD
10,500
Anh cũng thích cảm giác tự mình cho phép bản thân sống chậm một thời gian. Bỏ mặc hết tất cả bộn bề của hiện tại: công việc, gia đình, sự nghiệp ... Chỉ dành 01 ngày vác con xe dạo quanh phố phường, chén những món ăn mình ưa thích, rồi quán caphe lắng nghe một điệu nhạc du dương. rồi sau đó lại say sưa vài chai bia ở club một mình. Ước một ngày thỏa hết cái chất điên trong mình rồi ngày hôm sau lại tiếp tục cuộc sống thường nhật. kkk.
ukm thi thoảng phải tự tạo cho mình 1 thế giới riêng chứ thế

User ID
172315
Like
10
TBD
0
ukm thi thoảng phải tự tạo cho mình 1 thế giới riêng chứ thế
Cảm ơn em gợi ý nha. Chắc anh cũng phải thử 01 ngày cho bản thân hư hỏng tí. Xõa hết cái điên rồi về làm việc nó mới bình thường được. hihi. Chúc e 01 ngày làm việc vui vẻ !!

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom