Trò Chơi Tưởng Tượng - Chỉ Dành Cho Người Độc Thân 2024 | ID: 50298

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
176876
Like
19
TBD
5,000
Các bạn hãy thử tưởng tượng trong một khung cảnh lãng mạn, bạn dc người ấy cầu hôn/bạn cầu hôn người ấy. Bạn chưa kịp vui sướng đồng ý/dc người ấy đồng ý thì người ấy:
"Nhưng em có một sự thật chưa bao giờ kể với anh. Em ko muốn giấu anh nữa. Trước khi quen anh em đã từng có những mqh vs người lạ. Anh có chấp nhận em không?" (đối với nam)
"Nhưng anh có một sự thật chưa bao giờ kể với em. Anh ko muốn giấu em nữa. Trước khi quen em anh đã từng có những mqh vs người lạ. Em có chấp nhận anh không?" (đối với nữ)

Các bạn sẽ làm gì trong hoàn cảnh đó??

Các bạn có cho rằng 2 người nên chia sẻ với nhau mọi chuyện, để tình yêu không còn khoảng cách, để thực sự chấp nhận và tin tưởng nhau??

User ID
178191
Like
37
TBD
0
Ai cũng nên có 1 phần bí mật nên giữ cho riêng mình không nên nói ra, để bảo vệ bản thân mình và người nghe không bị tổn thương. Để quá khứ ngủ yên và hướng đến tương lai bạn nhé. Đừng dại dột mang mấy chuyện quá khứ ra để test sự lương thiện của người mình yêu, khi yêu ai chả ích kỷ. Trừ khi được hỏi hãy trả lời khéo léo để bảo vệ hạnh phúc bạn nhé. Còn nếu ai thật sự yêu mình chả ai hỏi mấy vấn đề về quá khứ cả.

timbantinhlaudai

Cái trường hợp của b đặt ra thi theo mình không gì lưỡng lự cả.Vì a ấy/cô ấy đều nói là trước khi quen cô ấy/a ấy đã từng,vậy nên rất rõ ràng là chuyện quá khứ và rất bình thường.

User ID
4444
Like
2,635
TBD
1,040,347
Ai cũng nên có 1 phần bí mật nên giữ cho riêng mình không nên nói ra, để bảo vệ bản thân mình và người nghe không bị tổn thương. Để quá khứ ngủ yên và hướng đến tương lai bạn nhé. Đừng dại dột mang mấy chuyện quá khứ ra để test sự lương thiện của người mình yêu, khi yêu ai chả ích kỷ. Trừ khi được hỏi hãy trả lời khéo léo để bảo vệ hạnh phúc bạn nhé. Còn nếu ai thật sự yêu mình chả ai hỏi mấy vấn đề về quá khứ cả.
Bạn nói đúng quá. Vừa là bài học vừa là kinh nghiệm cho tương lai :::)

User ID
127324
Like
32
TBD
0
Các bạn hãy thử tưởng tượng trong một khung cảnh lãng mạn, bạn dc người ấy cầu hôn/bạn cầu hôn người ấy. Bạn chưa kịp vui sướng đồng ý/dc người ấy đồng ý thì người ấy:
"Nhưng em có một sự thật chưa bao giờ kể với anh. Em ko muốn giấu anh nữa. Trước khi quen anh em đã từng có những mqh vs người lạ. Anh có chấp nhận em không?" (đối với nam)
"Nhưng anh có một sự thật chưa bao giờ kể với em. Anh ko muốn giấu em nữa. Trước khi quen em anh đã từng có những mqh vs người lạ. Em có chấp nhận anh không?" (đối với nữ)

Các bạn có cho rằng 2 người nên chia sẻ với nhau mọi chuyện, để tình yêu không còn khoảng cách, để thực sự chấp nhận và tin tưởng nhau??
Thực ra trước kia ai chả quan hệ rồi. Quan trọng sau này là cái quyết định

User ID
160687
Like
1
TBD
0
Nó đã là quá khứ rồi, hiện tại và tương lai mới là điều quan trọng. Yêu là" tha thu "

User ID
180719
Like
23
TBD
0

Theo mình nghĩ nên sống chân thành với nhau, dù là vk hay ck. Tuy nhiên, chân thành không có nghĩa là phải phơi bày toàn bộ quá khứ. Có những sự thật không nên biết vẫn là hơn. Nó là kỷ niệm, là khoảng trời riêng có.
Ngoài ra cũng còn tuy vào bản tính của người vk hay người ck. Cũng có người phóng khoáng và chấp nhận những chuyện FWB hay ONS như là chuyện bình thường, nhưng đa phần thì Say No.
Thực tế bây giờ có những cặp là Vk, Ck đàng hoàng vẫn rủ nhau SomeSwing đấy thôi.
Nói chung là tùy người, tùy tình hình, tùy ngữ cảnh. Quan trọng nhất là làm sao giữ được người mình yêu!

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
176876
Like
19
TBD
5,000
hãy thành thật với nhau để cs dc hp. ai ai cũng có một quá khứ và cũng có một nỗi đau buồn của mình. để đc hp đc yêu thương trân quý nhau thì nên thành thật với nhau. có như vậy mới thấu hiểu và tình yêu đó mới lớn hơn tất cả vượt lên tất cả.
tình yêu ko có đúng và cũng chẳng có sai. mà nó là sự kết hợp hài hòa cả hai phía bao dung và trân trọng thì mới có một cái kết đẹp đc.
để làm đc như vậy thì trước hết xem nhau là bạn và coi nhau là bạn dù là vợ, người yêu, người tình thì nên xem nhau là bạn có như vậy em mới hp đc
chúc em luôn vv hp trong cs nhé
Thực ra e đã từng thú nhận với ny của e về chuyện đó. Người đó tuy buồn nhưng vẫn bỏ qua, vẫn yêu thương trân quý e a à. Giờ thì đã là nyc rồi. Trò chơi tưởng tượng e đặt ra nhưng e cũng chẳng biết phải làm thế nào. Nhưng qua những comment của mọi người, em nghĩ rằng e sẽ ko kể nếu ng đó ko hỏi. Bởi như có anh phía trên nói rằng: Có những sự thật ko biết thì hơn.

Có phải a chính là người bỏ 1 phiếu Có ?? :)

MSG

User ID
129561
Like
18
TBD
0
Theo mình nghĩ nên sống chân thành với nhau, dù là vk hay ck. Tuy nhiên, chân thành không có nghĩa là phải phơi bày toàn bộ quá khứ. Có những sự thật không nên biết vẫn là hơn. Nó là kỷ niệm, là khoảng trời riêng có.
Ngoài ra cũng còn tuy vào bản tính của người vk hay người ck. Cũng có người phóng khoáng và chấp nhận những chuyện FWB hay ONS như là chuyện bình thường, nhưng đa phần thì Say No.
Thực tế bây giờ có những cặp là Vk, Ck đàng hoàng vẫn rủ nhau SomeSwing đấy thôi.
Nói chung là tùy người, tùy tình hình, tùy ngữ cảnh. Quan trọng nhất là làm sao giữ được người mình yêu!
:B04: người kinh nghiệm chia sẻ khác bọt ngay. Thật lòng quá đôi khi là đào hố chôn mình bác nhỉ, Tình cảm chớm nở, nó cũng như cái cây mới lớn, chưa gì toàn quất phong ba bão táp vào, nó chết mất rồi mà cứ đòi đơm hoa kết trái . Có mấy em gái cũng hay hỏi mình khi lỡ Crush một người " Anh ơi nếu lỡ em quen 1 đứa ( quen qua Facebook ) mà nó hỏi em trước quen bao người thì em nên khai là em trước có cả chục FWB hay sao anh ? - Em chỉ mới quen có 2 người thôi nhé (đó là lời khuyên của mình). Tất nhiên bạn quen người ở những môi trường khác nhau thì nên " giả tạo" theo những cách khác nhau.

Hà Nội Ngày Xưa

Nana thân mến!
Cuộc sống không đơn gian như sự tưởng tượng của em em ạ.
Với một góc đọ nhìn nhận nào đó em hãy tưởng tượng và mong muốn như thế để lường đo những sự huống đem đến!
Cũng bao bạn trẻ bây giờ, cách nhìn các em dần "Tây" hóa vậy nên đứng giữa hai thái cực mới và cũ để lựa chọn rất mông lung khó khăn. Trong khi, Xã hội giờ đây đào tạo ra các em với màu hồng cạm bẫy từ thuở trên ghế nhà trường!
Dù câu trả lời của bạn trai/Bạn gái như nào, dù các em có "lúc đó" đồng ý vớ nhau ra sao. THÌ sau này vẫn luôn khác. Tính cách con người khó thay đổi. Sự hòa hợp và thấy hiểu như thế nào là tình yêu mới giúp các em hạnh phúc đến cuối đời. Hạnh phúc đó... có thể cả hai vợ chồng, có thể mình em độc bước, có thể em và bạn em, con em..v.v... Điều đó lại là sự nhận thức như nào là hạnh phúc trong suy nghĩ của em.
Vậy! nên chăng, em hãy hỏi: Tình yêu là gì và hạnh phúc là gì?
Làm thế nào để yêu ở các định nghĩa yêu, làm thế nào hạnh phúc được?
Làm thế nào để giữ và phát triển tình yêu hay hạnh phúc đó?
..v.v..

Thành viên nữ
User ID
189654
Like
43
TBD
0
Cầu hôn xong mà nghe kiểu tự thú này thì chắc tự động chuyển thành ... “người yêu cũ” trog tích tắc
:B17:

Thành viên nữ
Thành viên chính thức
User ID
186539
Like
137
TBD
15,520
Em chọn dừng cuộc chơi =))
Nói chứ cuộc sống mà, phải giả tạo, thật thà thường thua thiệt thôi

Đăng nhập để hạn chế hiện quảng cáo.

Thành viên có thể xem được nhiều bài "ẩn"

Tạo tài khoản

Nếu bạn chưa có tài khoản, nhấn nút Đăng ký bên dưới.

Đăng nhập

Bạn đã có sẵn 1 tài khoản? Đăng nhập tại đây.

• TÌM BẠN

Tìm user theo ID

Ngoài Lề

Tìm bạn

Back
Top Bottom